สืบเนี่ยงจาก เหตุการณ์คลอง 5 ไม่มีเพื่อน ๆ ฝั่งนี้เป็นไร นะครับผม

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย na046, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    พอดีได้ดูรูป เหมือนจะเป็นรถ เพื่อน ๆ ทาง ฝั่งธน ครับผม

ขับรถกันระวัง ๆ หน่อยนะครับ ช่วง นี้ เหตุการณ์ ต่าง ๆ มันเยอะเหลือเกิน ครับ

2. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ผู้ เสียชีวิต เปน บุคคลที่อยู่ในวงการดีเซลด้วย อะ

เอ ไป อ่านใน เว็บ สนุก มา

เหนคนชื่อ ดิว สามารถเซอร์วิส

พิมว่า ทำไมต้องเสียช่างมือดีในวงการดีเซลด้วยวะ
    ช่างพี่หม่ำลูกมือ พี่เบิ้ม แกจากวงการดีเซลไปละเมื่อคืน

เหนรูป แบบว่า สมองงงงง กะเด็น กะ หัวยุบ โหยยยย น่าสงสารมากอ่ะ

และดูการตอบแต่ละคน ทำไม ชอบโทษคนดูด้วยก้อไม่รู้ หาว่า คนดูไม่ยอมฟังประกาศจากทางสนาม

แหม๋ คนมาดู ในสนาม เปนพัน ที่จะดูก้อไม่มี ก้อเลยต้องปีนกระบะท้าย ปีนรถตัวเองดู เพราะ มันไม่มีที่จอดดู

คนมันมีจุดประสงค์จะดู อะ ต้องมาโทดคนดูด้วยหรอ

และก้อ มาดู คลิปวีดีโอ
    ในเว็บนี้ http://76.nationchannel.com/playvideo.php?id=15941

เพื่อน หรือ ญาติ ผู้ตายไม่รู้ ร้องไห้ อ่ะ เอ ดูแล้ว น้ำตาจะไหลตาม น่าสงสารมาก

และล่าสุด มีเด็กตายด้วยนะ ข่าวช่อง 7 ออก อะ แต่ไปตายที่โรงบาล โห มันรุนแรงมาก ในรอบปี วงการแดร๊ก คืนสยอง

3. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    เศร้าใจครับ

4. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    จะปีใหม่แล้วนะครับต้องระวังกันให้มากขึ้นครับ เป็นห่วงครับ

5. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    น่าเศร้าใจแทนอู่สามารถ เซอร์วิสด้วย เพราะต้องเสียช่างดี ๆ อย่างพี่หม่ำละพี่เบิ้มด้วย
    ผมในนามผู้ดูแลคลับธนบุรีทรัคขอไว้อาลัยกลับผู้ที่จากไป ขอให้ไปสู่สุคติ

6. EAK@RACE_MAZ

EAK@RACE_MAZ New Member Member

76
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่สูญเสียด้วยครับ และขอฝากไปยังผู้ชมที่ชอบชมตามไหล่ทางในสนามบินราชบุรี คิดดูสิครับว่ากำแพงกั้นก็ไม่มี ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาคงจะร้ายแรง ไม่อยากให้เหตุการ์ณเศร้าๆ แบบนี้เกิดขึ้นอีกแล้ว ถ้าจะให้ดีก็อย่าชิดขอบแทร็คมากเกินไป หรือไปชมกันบริเวณจุดสตาร์ทจะดีที่สุดครับ

7. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    เช่นเดียวกันครับ ผมก็ต้องขอแสดงความเสียใจกับญาติของผู้เสียชีวิตทุกท่านด้วยครับ

ความมันส์ ความสนุกเกิดขึ้นได้ในทุกๆ สนาม ทุกๆ รายการแข่งขัน แต่ต้องรู้จักระวังตนเองด้วยนะครับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้โดยไม่คาดคิด และก็คงไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นหรอกครับ

8. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ของเราไม่มีใครเป็นอะไรอ่ะ ดีแล้วล่ะคับ
    แล้วหวังว่าเหตุการณ์แบบนี้ จะเป็นเครื่องเตือนใจเราน่ะคับ

9. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    ราชบุรีน่ากลัว......ปีหน้า.......ออกกฎใหม่........ห้ามเข้าเกิน..จุดสตาร์ท...ไม่ฟัง..ไม่ปล่อยรถ.......ขยับมาแข่ง 4 โมงเย็นครับ............เปลี่ยนชื่อรายการ..ผู้จัดใหม่....เงินรางวัล..เพิ่มมากขึ้น......

สปอนเซอร์ใหม่...แน่นอน........

10. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    ระวังกันด้วยนะครับ

11. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยนะคับ

12. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ หวังว่ามันจะเป็นบทเรียนที่เป็นอุทาหรณ์ ให้ทุกคนได้จดจำไว้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้