รูป Cef หมอเส็ง มิดที่คลอง 5 และสภาพโดยรอบ ณ ที่เกิดเหตุ ...

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Emporio, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    โพสเป็นการส่วนตัวนะครับ

เริ่มด้วยกำลังเดินอยู่รัชดาไนท์บาร์ซ่า แล้วโทรศัพท์ก็ดังขึ้น ...
    ได้รับแจ้งข่าวมาก็ตกใจเล็กน้อย แต่ก็ยังเดินเล่นอยู่จนซื้อของเสร็จกำลังขับรถกลับบ้าน
    เพื่อนโทรมาบอกว่ามันออกข่าว TV แล้ว ตอนนั้นกำลังจะกลับบ้านแล้ว
    ถามไปถามมาเห็นว่าสถานที่เกิดเหตุยังคงสภาพเดิมอยู่ เลยบึ่งรถไปดูที่เกิดเหตุพร้อมกับถ่ายรูปมา

เริ่มด้วยรูปรถแข่ง ที่ดูจากที่เกิดเหตุแล้ว เสียหลักพลิกชนแผงปูนแล้วข้ามมากระเด็นกระดอนใส่คนดูและรถที่จอดอยู่แล้วกระเด้งกลับไปเกยแผงปูนในแทร็กสงบนิ่งและมีร่องรอยไฟไหม้ในห้องโดยสาร

รถ Vios น่าจะเป็นจุดปะทะรุนแรงครั้งแรก ตำแหน่งที่มีผู้เสียชีวิตมากที่สุด
    มีคนเสียชีวิตกองอยู่หน้ารถ 5 ราย ทุกรายคงโดนกวาดมาก่อนที่รถจะกระแทกกับหลังคา Vios
    จนกระดอนขึ้นอีกครั้ง ผู้เสียชีวิตเลยกองอยู่ตรงนี้เยอะ

ถลกหลังคากันเลยทีเดียว

เจ้าของรถ Vios รอดตายเนื่องจากก่อนหน้านั้นได้นอนอยู่บนรถ และก่อนเกิดเหตุ 10 นาทีก็ตื่นลุกขึ้มายืนดูอยู่หน้ารถ

คันอื่นๆที่โดนกวาดมาเหมือนกัน

City น่าจะเป็นตำแหน่งกระเด้งครั้งสุดท้ายก่อนที่รถแข่งจะเด้งกลับไปคาอยู่ในแทร็ค
    ท้าย City บี้หมดไปเลยทั้งตูด

หมดแล้ว ...

หมายเหตุ ....
    ขอแสดงความเสียใจต่อผู้เสียชีวิตทุกท่าน
    การสูญเสียครั้งนี้จะเป็นส่วนหนึ่งของการพัฒนาวงการ MotorSport ในเมืองไทย
    เป็นกำลังใจให้สนามพัฒนาวงการนี้ให้ก้าวหน้าต่อไปครับ

แก้ไขล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2008
    tui013 และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  2. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งคับ
    ปล. ฝากถึงสนามนิดคับควรมีการซักซ้อมเหตุการณ์ไม่คามคิด เหมือนเช่นตึกสูงซ้อมไฟไฟม้ เช่นการลำเลียงผู้บาดเจ็บ การจราจร เป็นต้นคับ

3. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตทุกคนคับ

เห็นรูปแล้ว น่ากลัวโคตะระ

4. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสบเหตุด้วยครับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

6. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    คนขับรอดมั้ยครับ

7. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่เสียชีวิตทุกท่านครับ และขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ซึ่งไม่มีใครอยากให้เกิดทั้ง ผู้จัด นักแข่ง และคนดูครับ ขอให้สิ่งที่เกิดขึ้นเป็นบทเรียน และอุทาหรณ์ทั้งในเรื่องการยืนดูรถแข่ง และความปลอดภัยของทุกท่านครับ RIP

tui013 และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  8. God_darg_Zone

God_darg_Zone New Member Member

25
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งคับ

แล้วคนขับเป็นอย่างไงมั่งคับ

9. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    เศร้า ครับ

10. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    เห็นภาพแล้วน่ากลัวมาก ใครที่เห็นเหตุการณ์จะๆคงจะติดตาไปนานแน่นอน ...ถ้าตรงนั้นมีอัฒจรรย์ด้วยน่ะ ผมไม่อยากจะคิดเลย
    ตอนนี้มันก็เกิดขึ้นมาแล้วก็คงไม่อยากตำหนิใคร ถือซ่ะว่าเป็นแง่มุมที่จะช่วยพัฒนาวงการแข่งรถ+มาตรฐานความปลอดภัย ของบ้านเราแล้วกันครับ.......ขอร่วมแสดงความเสียใจ ของผู้ที่สูญเสีย และ ขอให้ดวงวิญญาณไปสู่สุคคติครับ

11. makonk evo III

makonk evo III New Member Member

595
    5
    0
    ร่วมไว้อาลัยครับ

12. K.June

K.June New Member Member

56
    6
    0

13. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    น่ากลัวมากๆคับ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ

14. ta (^_^)

ta (^_^) New Member Member

52
    2
    0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2008
  15. Opp

Opp Active Member Member

1,158
    0
    38
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ ร่วมไว้อาลัยคับ

16. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เห็นภาพแล้วน่ากลัวมากเลย เสียใจด้วยคับๆ

17. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ขอไว้อาลัยด้วยครับ

18. ตอนที่เกิดเหตุการณ์ นั่งอยู่บน Drag Bar ดูสภาพเหตุการณ์เหมือนไม่มีอะไรรุนแรง
    เพราะมองเห็นซากรถกองอยู่ในแทรค ไม่
    นึกว่ารถจะหลุดออกไปกวาดคนดูข้างนอก

แต่พอเห็นสนามไม่ยอมเคลียร์รถ แล้วรถ
    กู้ภัยก็เข้ากันมาไม่ยอมหยุด ไม่จ่ำกว่า 30
    คัน จึงถือกล้อง เดินไปที่เกิดเหตุ

พอถึงที่เกิดเหตุ คราบเลือด กลิ่นคาว เศษ
    ชิ้นส่วนมนุษย์ เห็นแล้วบอกตรง ๆ ว่ารู้สึก
    หดหู่มาก ถ่ายรูปไม่ออกเลยครับ

19. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    เสียใจกับความสูญเสียด้วยครับ

20. babypop

babypop New Member Member

2
    0
    0
    ทางสนามน่าจะออกกฎไม่ให้เข้าไปดูเกินกี่เมตรจากจุดstartนะครับ เพราะช่วงปลายจะอันตรายมาก แสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยกับผู้ที่สูญเสียด้วยครับ

21. Rx7

Rx7 New Member Member

1,135
    0
    0

R I P

22. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    ขอแสดงความเสียใจแด่ครอบครัวผู้เสียชีวิตครับ

23. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0

24. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

25. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ไม่มีใครพูดถึงคนขับเลย
    เป็นยังงัยบ้างคับ ? ? ?

26. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตทุกท่านครับ

27. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่จากไป

และบาดเจ็บด้วยครับ

28. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างมาก ครับ

29. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่ไม่อยากให้เกิดเลยครับ

30. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    เสียใจด้วยครับ ผมรู้ข่าวตั้งแต่4ทุ่มกว่า ไม่คิดว่าจะรุนแรงถึงขนาดนี้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้