GT4 DRIFTING

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Kornza, 8 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    คือตอนนี้กะลังหัดดริฟต์น่ะครับ ใครมีแทคติคหรือเทคนิคส่วนตัวอะไรก็มาบอกกันบ้างเน้อ
    ว่างๆเลยมาลงรูปให้ชมกัน จูนเอง+เซตเอง+ขับเอง 5ๆๆๆ ขำๆน่ะ

จริงๆแล้ว จะเป็นรถอะไรก็ดริฟต์ได้ทั้งนั้นครับ อยู่ที่การเซตรถมากกว่า แต่ที่สำคัญคืออยู่ที่
    ต้องตัดระบบนี้ออกซะก่อน Driving AIDS,ASM System(oversteer),ASM System
    (understeer),TCS Controllerคือปรับเป็น 0 นั่นแหละครับ
    ที่หลายคนจะถามว่าทำไม
    ถึงดริฟต์ไม่ออก เวลาตูดออกแล้วเร่งไม่ขึ้น ก้คือไอ้เจ้าตัวนี้แหละครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มีนาคม 2007
  2. Kornza

168
    1
    0
    200หน้าS13

3. Kornza

168
    1
    0
    จัดไป

4. Kornza

168
    1
    0
    นี้Supra.ขออภัยในบางลีลา...อิอิ:D

5. Kornza

168
    1
    0
    ลีลาของ เจ้า RX-7

6. Kornza

168
    1
    0
    อันนี้ สกายไลน์BlitZของ"นายK"เพื่อนผม กะลังไปได้เนียน

7. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    อยากเล่นบ้างอ่ะ

8. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
  9. Aggressor

Aggressor New Member Member

5
    0
    0
    เล่นอยู่เหมือนกานครับ GT4 เลยลองดริฟแล้วมันไม่ไปสักที เบรคมือก็แล้ว

มีเทคนิคยังไงอ่าครับ อยากดริฟบ้าง

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เกมนี้ สเปกเครื่องเท่าไรถึงจะเล่นได้ดี อะคราบบอกทีนะ

เเล้วเกมนี้กล่องเท่าไร เเท้

11. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    PS2 คับ

12. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    http://www.youtube.com/watch?v=U_3A7XadXcs

อันนี้ของผมคับ กำลังฝึกเหมือนกัน:D :D

อยากทราบว่าคุณ Kornza ใช้วิธีไหนดริฟคับ Braking หรือ powerover หรือ feint คับ

ของผมจะถนัดทาง feint มากสุดอะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2006
  13. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    นายเคมาลงรูปต่อจากนายกร :D

เอา S15 HKS กับ AE86 มาลง:rolleyes:

14. K-Z33

370
    8
    0
    :p BlitZ ER34 กับ S15 HKS 2ตัวนี้ Drift ไม่ยากคับ เเต่ :confused: AE 86 Drift ค่อนข้าง ยากเพราะรอบต่ำ ตอนนี้อยาก Drift 200 SX อยู่ เเต่เซ็ตยังไงก็ไม่ได้สะที่ใครมีช่วยเอามาลงให้ทีคับ:)

15. Graphic

181
    3
    0
    เอาไปเลยคับ 180 sx
    '96 Nissan 180sx
    296 Horsepower / 277 Ft. Pounds of Torque

Things to buy:

Racing Exhaust
    Sports Chip
    N2 Tires
    Stage 2 Turbine Kit
    Racing Intercooler
    Racing Brakes
    Racing Suspension
    Full Customize Tranny
    Triple Plate Clutch
    Racing Flywheel
    Carbon Driveshaft
    Full Customize Limited-Slip

LSD

Initial 20
    Accel 25
    Decel 15

Driving AIDS
    ASM System (oversteer) 0
    ASM System (understeer) 0
    TCS Controller 0

Transmission - 8

Suspension

F 4.8 / R 4.0
    F 97 / R 97
    F 7 / R 6
    F 7 / R 6
    F 2.6 / R 0.6
    F 0 / R 0
    F 4 / R 4

16. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    GT4 มันดริฟได้ด้วยหรอคับ ผมเล่นแล้วลองทำไม มันดริฟแบบไม่สวยเลยอ่ะ

17. jirayu

252
    10
    0
    ดูแล้วคับ สุดๆเลยคับ ชอบมากๆเพิ่งรู้ว่า GT4 มันเล่นดริฟได้ด้วย สอนผมหน่อยได้มั้ย อยากดริฟgt4มั้ง

นี่เมล์ผม [email protected] :)

ลืมไป ว่า คุนจะใส่หมวกทำไมคับ 55555555+ :D

18. K-Z33

370
    8
    0
    :) ขอบคุณครับที่เอา 180 SX มาลงให้

19. jirayu

252
    10
    0
    เบนซ์ ตากลม ดริฟได้มั้ยคับ พอดีชอบเล่นเบนซ์

20. K-Z33

370
    8
    0
  21. jirayu

252
    10
    0
    ผมใช้จอย เวลาดริฟแล้วหันล้อไปอีกทาง แล้วหันหลับมา มันชอบกระชากแล้วหนุมอ่ะ เซงเลย

22. K-Z33

370
    8
    0
    :) เดียวถามนายKornza ให้คับ

23. K-Z33

370
    8
    0
    มันอยู่ทีการเซตรถเเละระบบขับเคลื่อนของรถด้วยคับ

24. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    รถเบนซ์ก็ดริฟได้แหละครับ แต่ต้องมียางลื่น ๆ + เซตดี ๆ

ส่วนเรื่องที่รถสบัดกลับผมก็เป็น ผมแก้โดยกดปล่อย ๆ ถ้าองศารถมาก ๆ แล้วถึงจะกดค้างครับ
    อีกอย่างวิธีการเร่งในโค้งก็มีผลนะครับ ของแบบนี้ต้องฝึกบ่อย ๆ ครับ

25. jirayu

252
    10
    0
    แงๆๆๆๆทำไมยากจัง ตอนนี้ใช้ BMW ซีรี่ 3 อิอิ

26. Graphic

181
    3
    0
    ใช้จอยก้อดริฟได้คับ แต่ถ้าใช้พวงมาลัย จะได้ฟิลมากคับ ตอนแรกผมก้อฝึกจากจอยนี่แหละคับ ดริฟได้ เ

เกือบทุกคับแหละคับขึ้นอยู่กับความถนัดส่วนบุคคล แต่ถ้าจะให้ผมแนะนำ รถคันแรกที่ฝึกดริฟ ให้ ลองใช้

RX-7 FD3S ``หรือ 180SX _จะง่ายคับหรือลองไปฝึกควบคุมรถในแรลลี่ก่อนก้อได้คับเพราะว่า แรลลี่

ตูดจะออกง่ายเราแค่คุมรถให้ได้ก่อน ลองไปดูค่าเซตรถคับที่ผมเคยโพสไว้ กระทู้ด้านล่าง แล้วเด๊วจา

แอด เมลไปคุยด้วยคับ

27. Kornza

168
    1
    0
    :D จริงๆแล้ว จะเป็นรถอะไรก็ดริฟต์ได้ทั้งนั้นครับ อยู่ที่การเซตรถมากกว่า แต่ที่สำคัญคืออยู่ที่ ต้องตัดระบบนี้ออกซะก่อน Driving AIDS,ASM System (oversteer),ASM System (understeer),TCS Controllerคือปรับเป็น 0 นั่นแหละครับ ที่หลายคนจะถามว่าทำไมถึงดริฟต์ไม่ออก เวลาตูดออกแล้วเร่งไม่ขึ้น ก้คือไอ้เจ้าตัวนี้แหละครับ จะเป็นเบนซ์ บีเอม พอร์ช ฯลฯ ก็ดาริ๊ฟโตะ ได้เช่นกัน อิอิ ส่วน ทฤษฏีสูตรเซตรถนั้น ผมว่าคุณ "Graphic"จะมีข้อมูลเยอะน๊ะครับ ลองไปถามเค้าดูก็ได้ ที่เหลือก็ต้องฝึกฝนเอาครับ คือผมยัง มือใหม่อยู่ ยังไม่ตายตัวเท่าไหร่ ตามสโลแกน จูนเอง+เซตเอง+ขับเอง(ดริฟต์เอง) ถ้ามีสูตรตายตัวหรือเป็นทางการเมื่อไหร่จะมาลงให้น๊ะครับ

28. K-Z33

370
    8
    0
    ใช่เลยคับเเบบที่นายกรเขาบอกเลย:D เเถมอีกรูปเเล้วกัน

29. Graphic

181
    3
    0
    แจ่มเลยคับ

30. jirayu

252
    10
    0
    มีไฟในกันชนด้วยหรอ สวยอ่ะเพ่งเคยเหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้