กระบะดีเซลอยากใส่โบอ๊อฟวาวล์ แนะนำด้วยคับ

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย wUt-Td27, 9 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    วันก่อนนั่งเล่นที่ปั้ม เห็นรถเก๋ง A31 ขับเข้ามาเสียงสับเกียร์มันช่างหวานดีจริงๆ เลยเกิดความคิดว่าถ้ากระบะผมที่เซทโบเรียบร้อยแล้วอยากจะใส่โบอ๊อฟ ให้เสียงมันหวานๆเวลาสับเกียร์สักหน่อยมันจะได้ไหม๊กรูรูช่วยแนะนำหน่อยนะครับจะได้เป็นแนวทางขอบคุณครับ

2. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    เคยได้ยินมา เค้ายอกว่ามันจะไม่ดังอะครับ เพราะกระบะมันเร่งจากปั๊มอะครับ ไม่มีลิ้นเร่งอะ

3. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ตามนี้เลยคับ :D :D

4. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ทำได้คับ เคยเห็นเค้าเอาลิ้นมาใส่คับในเครื่องรุ่นเก่า กับรุ่นใหม่ที่ใช้ลิ้นปีกผีเสื้อพวกวีโก้ ดีแมกซ์อ่ะคับ
    แต่ผมว่าเสียงถอนใบของดีเซลเจ๋งกว่าคับ ว่ากันว่าต้องทำที่หน้าแปลนเขาโบ หรือทำโข่ง หรือใช้โบใหญ่
    จนลมเหลือมันย้อนออกหน้าโข่ง หรือตอนก่อนเคยได้ยินเค้าเรียกว่า ถอนใบ แทรกใบอ่ะคับ

5. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    กั้นห้อง เวสเกต ก้อ ดังโหด เหมือนกัน นะ

แฟดดดด ปู้วววว ^^

6. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เพื่อนผมเลยทำนะ เอาลิ้นปีกมาแปลงใส่ แต่ไม่ได้ถามว่ามันแปลงยังไง เพราะมันก้อถอนดังสมใจแต่กินน้ำมัน แบบสุดๆ แล้วก้อพอถอนบูส หายหมด ต้องปั้นกันใหม่คับ เท่ แต่ไม่วิ่งเลยคับ

7. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    สนใจจังเลยครับ ไม่ทราบว่าวิธีการทำยังไง เสียงออกมาโหดมากไหม๊ครับ

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ไปเข้าร้านที่รับทำเดินท่อและติดตั้งเทอร์โบ บอกเขาว่า ช่วย กั้นห้อง เทอร์โบให้หน่อย ช่างก็รู้แล้วครับ

9. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เอาแค่เสียง แวสเกต ก็พอแระ ดังเหมือนกาน

10. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ตามนั้น เลย คับ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้