ช่วยแนะนำทีครับ เกียร์เหมือนจะพัง

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย slowly_30, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slowly_30

slowly_30 New Member Member

71
    0
    0
    สวัสดีครับ พอดีวันนี้ผมขับดีแม็ก 2500 อยู่ แล้วพอสังเกตุว่า เวลาเข้าเกียร์ 3 แล้วขับไป จะมีเสียงดังตามรอบขึ้นเรื่อยๆ เหมือนมีเหล็กอะไรเคาะกันอยู่เสียงดังมาก ซึ่ง ทดลองหมดดูแล้ว เป็นที่เกียร์ 3 เกียร์เดียว ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับอะไรครับ แล้ว ค่าอะไหล่ประมาณเท่าไหร่ รบกวนช่วยแนะนำทีน่ะครับ กังวลมากเลย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับน้ำมันเกียร์หรืออะไรด้วยมั้ย

2. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ผมก็เปน คับ แต่ของผม เปน เกียร์ 2 ไม่ค่อยเข้า เข้ายาก

3. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    แหวนล็อกเกียร์รึป่าว...ค่ะ เป็นเกียร์ 3 ก็อาจจะแหวนล็อกเกียร์ 3 รึป่าวค่ะ
    อยากจะฟันธง เอาเด๊ๆลอง 089-926-5734 น้าจิตร รวมช่างเชียงกง ปรมาจารย์เกียร์อีกคนค่ะ สอบถามได้ค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้