ถามเรื่อง ไฟเตือนน้ำมันเครื่อง

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย hayazseyez, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    คือรถผมเพิ่งเอาไป โอเวอร์ฮอลเครื่องมาน่ะครับ

แล้วทีนี้ จากเดิมที่ไฟเตือนน้ำมันเครื่องเคยติด(ตอนบิดกุญแจ) ตอนนี้ไม่ติดแล้วน่ะครับ

พอจะเช็คตรงจุดไหนได้บ้าง

ขอบคุณครับ :p

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ลองเช็คที่สวิตแรงดันน้ำมันเครื่อง น่าจะอยู่แถวกล้องน้ำมันเครื่อง หรือแถวเสื้อสูบนี้แหละครับ
    ว่ามันมีการหลวมหรือเสียรึว่าไม่ได้ต่อ
    ผมว่าช่างเค้าน่าจะลืมเสียบสายนะ

3. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    เดี๋ยวจะลองเช็คดูอีกทีครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้