รถมีปัญหาเพื่อนๆๆที่เก่งๆๆช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Super_gang, 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    หายไปนานจำรหัสมะได้อิอิ รถมีปัญหาอะครับ ช่วยหน่อยนะครับ มีปัญหาดังนี้

- ตอนเหยียบเบรคแล้วมีเสียงดัง เกิดจากอะไรครับ

- ตอนหมุนพวงมาลัยเลี้ยงซ้ายหรือขวามีเสียงดังเกิดจากอะไรหรือครับ

เพื่อนๆๆที่มีความรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ บอกวิธีแก้ไขด้วยนะขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมมาอยู่ระยอง

แล้ว มีคนใช้NEOnเยอะมากครับ เท่าที่เห็นก็ห้าคันได้ ของมันดีคนก็ใช้เยอะธรรมดา อิอิ

2. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ลองดู

ผ้าเบรคหมดหรือปล่าว ส่วนเลี้ยวดัง ดังที่สายพารหรือป่าว ดูสายพานหย่อนไหม

3. Super_gang

279
    0
    0
    ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะลองเอาไปเข้าร้านดูกลัวโดนฟันงิ

4. Super_gang

279
    0
    0
    ซ่อมเรียบร้อยแล้วครับ น้ำมันพวงมาลัยหมด เพราะรั่ว เปลี่ยนโอริ่ง เติมน้ำมั้นพวงมาลัยพาวเวอร์ก็เสร็จ กลับมาใช้ได้เป็นปกติ

5. VEENUS81

VEENUS81 New Member Member

1
    0
    0
    ดีใจด้วยครับ

6. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    งบเท่าไรคับ เปลี่ยนโอริง พวงมาลัย อ่ะ :) :)

7. Super_gang

279
    0
    0
    สองร้อยบาทรวมค่าแรง เปลี่ยนยางโอริงไปสองตัวครับ

8. indeedrock

indeedrock New Member Member

40
    0
    0
    พี่เติร์ด ของผมก็ดังอ่ะพี่:cry:

9. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    เปลี่ยนยังไงคับ ใช้โอริงของอะไร มีให้เปลี่ยนทั่วไปเลยหรอ เปลี่ยนที่ไหน แล้วไม่หยดเลยใช่มั้ย ขอแนวทางด้วยคับ มีปัญหาเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้