แก้ไขยังไง มีคราบสีดำขึ้นที่ตัวอักษรโครเมี่ยมบนรถ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย peeradon, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    แก้ไขยังไง มีคราบสีดำขึ้นที่ตัวอักษรโครเมี่ยมบนรถ เช่นพวกรุ่นรถต่าง ๆ

สัญลักษณ์ยี่ห้อรถ บนกระจังหน้า ข้างรถ ตรงไฟเลี้ยวส่วนของโครเมี่ยม

เอาอะไรเช็ดออกบ้าง เอาแบบไม่ทำลายเนื้อสีนะ

ขอบคุณล่วงหน้า อัพในบอร์ดแร้วก็ ตอบทาง pm ด้วยนะ ใจจ้า

2. peeradon

63
    0
    0
    ถ้าไงรบกวนผุ้รุ้ด้วยนะ

3. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    น้ำยาขัดสี Amway ครับ เงากริ๊บ เหมือนเดิม

4. delfino

delfino New Member Member

18
    1
    0
    ขัดโคเมี่ยมผมใช้Wenolอะคับ หลอดสีแดงๆซื้อตามร้านอุปกรณ์ก่อสร้างไม่กี่สิบบาทอะคับ

5. peeradon

63
    0
    0
    อยากรุ้เพิ่มหน่อย

แร้ว วีนอล ไม่ทำอันตรายต่อสีรถเหรอ หรือว่าไงอ่ะ

6. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    ดันหน่อยครับ อยากรู้เหมือนกัน

7. peeradon

63
    0
    0
    ลองมาแร้ว wenal ใช้ได้ แต่ระวังโดนสีรถนะ

ปัญหา โครเมี่ยม สัญลักษณ์รุ่นรถด้านข้าง ๆ เนี่ย มันดำ ซึ่งชิ้นเล็ก ติดกะสีตัวรถ

ทำไงดีเอ่ย คงไม่ต้องถึงว่า ซื้อรถใหม่นะคริๆ 555+

8. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    แกะออกมาเลยครับ แล้วเดี๋ยวใช้3mยึดไปใหม่ แน่นๆ

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    วีนอลคับ บรรจงๆหน่อย

10. peeradon

63
    0
    0
    =.=

แหม ๆ พี่หมง รถระดับพี่ เหมาะกะวีนอลหรอ 555

รถระดับเทพ ไปเอาของแพง ๆ โน่นดีกว่าม๊าง ๆ คริๆ

11. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    ยาขัดสีรถก็ขัดออกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้