++ฝากประชาสัมพันธ์งานแข่งจัดอันดับเล็กๆค่ะ++The Best Of Super Truck 2008

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย เอวี่^เรซซิ่ง, 7 ตุลาคม 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    การแข่งขัน จัดอันดับรถกระบะ เพื่อค้นหาสุดยอดของรถกระบะ ของประเทศไทย ในแต่ละรุ่น
    จัดขึ้น ณ สนามบินพาณิชย์ จ.ราชบุรี ในวันเสาร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2551 นี้

โดยแบ่งรุ่นการแข่งขันออกเป็น 12 รุ่น ดังนี้

1.The Best Of Super Gasoline (Open เบนซิน)

2.The Best Of Street Gasoline

3.The Best Of Overall Swirl Turbo

4.The Best Of Overall Direct Turbo

5.The Best Of Swirl Turbo Pro

6.The Best Of Direct Turbo Pro

7.The Best Of Swirl Turbo Junior

8.The Best Of Direct Turbo Junior

9.The Best Of All Commonrail

10.The Best Of ISUZU & CHEVY Commonrail Only

11.The Best Of STD Turbo Diesel

12.The Best Of TD05 Thailand

รายละเอียด การรับสมัคร และ การแข่งขัน

1.เปิดรับสมัคร ตรวจสภาพ เวลา 09.00 น. - 15.00 น.

2.เปิดแข่งขันเวลา 12.00 น. - 18.00 น.

ป.ล. กฏกติกา และ รายละเอียด แต่ละรุ่น รายละเอียดต่างๆ อาจจะ
    มีการเปลี่ยนแปลงภายใน 2-3 วันนี้ เนื่องมาจาก
    ณ ตอนนี้ เสียงตอบรับจากบรรดานักแข่งสำนักต่างๆ เป็นผลที่น่ายินดีมาก
    ที่จะมีผู้เข้าร่วมการแข่งขันมากมายเกินกว่าเป้าหมายที่กำหนด

ดังนั้น กฎกติการายละเอียดและรุ่นต่างๆที่จะปรับเพิ่ม ผู้จัดจึงจะขอ
    แจ้งให้ทราบอีกทีภายใน 2 - 3 วันนี้
    เพราะเราต้องกำหนดรูปแบบการแข่งขันและกฎกติกาขึ้นมาใหม่
    เพิ่มเติม จากเดิม เพื่อรองรับกับการเปลี่ยนแปลง
    ที่จะเกิดขึ้น แต่วันเวลา และสถานที่ ยังคงเดิมอยู่ค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2008
  2. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เป็นงาน จัดอันดับเล็กๆ ที่เพิ่งจัดขึ้นปีแรกนะคะ ยังไงฝากด้วยนะคะ
    จัดสำหรับ ชาวกระบะ โดยเฉพาะ ค่ะ
    ใครที่เตรียมรถไว้ วิ่งงานใหญ่ปลายปีของ the truck ก็ยังมีเวลาก่อนงาน the truck เกือบๆเดือน สนใจก็นำรถมาเป็นส่วนนึงของการจัดอันดับได้ค่ะ
    ใครที่อดแข่งงาน ใหญ่ก่อนหน้านี้คืองาน race truck ก็มาวิ่งได้เลยนะคะ
    ปีนี้จัดปีแรก และ ตั้งใจจะจัดขึ้นอีกในปีต่อไป ทุกๆปีค่ะ และจะให้งานออกมาดีที่สุด ค่ะ ผิดพลาดยังไงขออภัยไว้ล่วงหน้านะคะ

มีอะไรสงสัย สอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ

สนามใหญ่ๆ อย่าง คลอง5 หรือ เทพนครที่ใหม่ เขามีงานใหญ่ๆ ทั้ง เก๋ง กระบะ ไปแล้ว รวมไปถึงที่กำลังจะมี
    ขอให้งานเล็กๆ อย่างเรา ที่จะจัดขึ้นที่สนามเล็กๆอย่าง ราชบุรี ได้ร่วมเป็นส่วนนึง ของบันทึกวงการกระบะ แดร็ก เมืองไทย ด้วยนะคะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2008
  3. PAE_CHEVY

PAE_CHEVY New Member Member

5
    0
    0
    ม่ายรู้จะว่างไปป่าว...

ยิ่งช่วงนี้เลิกเห่อกะของเล่นชิ้นนี้แล้วอ่ะ...

4. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    รถพังอีกเระ ป่วยใจจริงๆ

5. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    จัดปาย...

6. RACE TEAM

RACE TEAM New Member Member

23
    0
    0
    น้อง เป้...อย่าเลิกซะก่อน....รุ่น TURBO 05 รอเราอยู่....อิอิ

7. nit_circle

nit_circle New Member Member

27
    1
    0
    น่าสนใจครับ

8. PAE_CHEVY

PAE_CHEVY New Member Member

5
    0
    0
    เฮียต่อ...เดินหน้าแล้น...ได้โรล์บาร์แล้ว...และกะลังได้ของดีจาก UDSอีก

9. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ฝากดูเรื่องพิกัดน้ำหนักแต่ละรุ่น และรถช่วงสั้นแท้โรงงาน

จะได้เท่าเทียมกัน ขอบคุณครับ

10. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ค่ะ เด๋วทางผู้ จัด กำลัง ออกกติกาใหม่อยู่

กะลังเคลีย กัน อะ แล้ว เอ จะมาโพสบอกอีกทีนะ

ภายใน 2 -3 วันนี้แหละ

11. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    เดี๋ยวกติกาใหม่มาจะแจ้งให้ทราบครับ

12. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ดันกันหน่อย

13. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    ช่วยกันดันอีกคนครับ

14. 55

55 Guest

0
    0
    0
    --

เอแล้วมีไฟสนามไหมอ่ะไม่งั้นแข่งไมทันหรอกพี่ว่าน่ะ6โมงคงยังแข่งไม่เสร็จหรอก
    ใช้วิ่งหลายรอบหรือจับคู่ประกบอ่ะหรือว่าว่งเอาเวลาดีสุด
    บอกด้วยน่ะคับ

15. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    คำนวณรุ่นให้พอดีกับเวลาก็ดีครับจะได้วิ่งกันครบทุกรุ่นและก็ไม่อยู่กันจนดึกเกิน........แต่ยังไงก็มันอยู่แล้วพี่น้อง

16. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    ยังไงก็ต้องวิ่งกันให้ครบทุกรุ่นนะครับ

17. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    เตรียมไฟรอได้เลย..................จริงๆนะ...จากประสบการณ์...มืดแน่ๆ..

18. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    ต้องขอบคุณ เสี่ยโอ๊ต ที่ให้การสนับสนุนเต็มที่

19. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ทีม รวมช่าง(ดำเนิน)ไปแน่นอนคับ ขอรุ่นเสวิลแล้วกาน แล้วถ้ารถที่ยังไม่ได้สมัครอยู่ ธนบุรีทรัค จะวิ่งได้มั้ยอะคับ.......????

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้