+++ขอแฉ !!!! ความเลวและกลโกงของบ. คูเนีย ประกันภัย +++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CassyBank, 17 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    ประจานมันคับไอ้บ.เลวๆอย่างนี้ อยู่ได้ไม่นานหรอกคับเด๋วมันก็เจ๊ง

2. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    เป็นบ.ที่แย่คับถ้าเป้ฯไปได้อยากให้ไปสืบหาข้อมูลทางการเงินบ.นี้ดู
    จะรู้อะไรอีกเยอะคับ......มันแย่กว่าที่คิดคับ

3. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ผมว่าประกันมันเอาส่วนที่ไม่จ่ายมาแดรกกันเองครับ

รถพี่สาวผมแยริสก็โดน

4. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    เอาใจช่วยพี่ให้จบเร็วๆ บริษัทนี้ผมไม่มีวันไปทำประกันด้วยแน่ๆ

5. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เฮ้อ อ่านแล้วเหนื่อย แทน ดีนะที่คุณมาแบคดี เลย ได้ครบน้ำครบเนื้อ

แต่ .... มีอีกเคสจะเล่าให้ฟัง เป็นเรื่องของอู่ เรื่องมีอยู่ว่าลูกค้า รถชนมา เอามาซ่อม ที่นี้ ก็ตีราคา หมื่นกว่าบาท ไม่รู้ว่า ซวยเจอไอ้คนคุมคนนี้ หรือ คนคุมแม่งอย่างเหี้ย มันหักราคาแบบเหี้ยๆ สุด ที่เคยเจอมา
    มันมีรายการซ่อมหลักๆ 2 รายการ รายการแรก เปิดไป เกือบหมื่น มันหักเหลือ 6พัน อีกรายการนึง
    หมื่นกลางๆ มันหักเหลือ 5พัน ชิบหาย เย็กเข้ พูดได้แค่นี้เลย เลย หักราคา ครึ่งนึง ก็เลยต่อรองไปหน่อย
    ได้มาอีก หน่อยนึง ก็เลยตกลงทำ จนรถเสร็จ ดำเนินเรื่องไปตาม
    ระเบียบจนถึงวันจะไปวางบิล "มัน" ไอ้เหี้ยคนคุมราคามันโทรมาบอกว่า ช่วยเปิดราคานี้ได้มั้ย
    รายการแรก เกือบ 2 หมื่น รายการที่ 2 ก็เกือบ 2 หมื่น รวมกันเป็น 4 หมื่นกว่าๆ แล้วพอจ่ายมา
    ให้เอาเงินส่วนเกินให้มันเราก็เอาตามที่ตกลงราคา ไอ้สัตว์หน้าเหี้ย มึงกะแดกเกือบ 2หมื่นทั้งๆที่แมร่งไม่
    ทำเหี้ยอะไรแถมมากดราคาอีก เราก็ไม่ยอม จะเอาราคาที่ได้ มันก็อิดออด เด๋วจะแบ่งให้ โน่นนี่

ไอ้เหี้ย พวกกรูไม่เลวอย่างพวกมึงหรอกนะ ที่จะไปโกงบริษัทหรือคนอื่นหน่ะ สัตว์

จนป่านนี้ ซ่อมไปแล้ว 2เดือน ก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเพราะมันเป็นคนคุม เซ็งโคตร ........

6. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    เป็นที่กล่าวขานกันทั่วไปของบริการอันดีงามของ บ. นี้

เพื่อนเจอลักษณะอิดออด ไม่ยอมเคลมตามที่ตกลงไว้เหมือนกัน

ถึงกับจ้างทนายฟ้องศาล..

7. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ก็ งี้ แหละครับ หากิน บนความทุกข์ ของ คนอื่นอ่ะ

พอมี เรื่องมาไม่ ค่อยช่วยไรเล้ยยย

ทำของในประเทศ บาง บริษัท ดีกว่า ครับ

8. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    เป็นใครก็เซ็งครับ

9. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองครับ รถผม เซฟ โดนขูดรอบคัน โทรไปที่บริษัทคูเนียร์ ส่งเจ้าหน้าที่มาถ่ายรูป

เค้าบอกว่า ต้องส่งไปแจ้งความด้วย ผมก็ไปแจ้ง

พอเอาไปเหลืองพร้อมใบแจ้งความ ไปที่อู่ที่ไว้ใจ เค้าก็บอกว่า เค้าจัดการให้

ผมก็ไปปฏิบัติธรรมที่เชียงใหม่ 7 วัน

พอไปถึงเชียงใหม่ เจ้าของอู่โทรมาบอกว่า ต้องเซนต์ใบมอบอำนาจ พร้อมสำเนาทะเบียนรถ

เค้าถึงจะไปคุมราคาที่บริษัทได้

ผมก็ อ้าว กลับไปก็ได้

เมื่อวาน กลับมาถึงกรุงเทพตอนเช้า

ตอนเย็น ก็เข้าไปที่อู่ เอาเอกสารไปให้ ครบ

เมื่อเช้า เจ้าของอู่ โทรมาบอกว่า

ตอนนี้อยู่ที่บริษัท เค้าให้ค่าทำสี 10,000 บาท

ผมงงครับ

เคลมสีทั้งคัน มันให้ราคา หนึ่งหมื่นบาท !!!!!

สงสัยมันคิดว่ารถผม เป็น แท็กซี่แน่เลย

ตอนทำ ประกันที่นี่ ก็ไม่คิดอะไรมาก เพราะทำมา สองปีแล้ว

ตอนแรกผมไม่อยากทำที่นี่หรอก แต่พ่อ รู้จักกับตัวแทน

เลยต้องยอม ก็ได้ ไม่น่าจะเป็นอะไร

สองปีที่ผ่านมา ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไร ไม่เคยเคลมเลย

ปีแรก หมื่นเก้า

ปีต่อมา ลดเหลือ หมื่นหก

พอต่อประกันได้ไม่กี่เดือน โดนชน กันชนหน้า

โทรเรียกประกันมา ผมถูก

เมื่อปีใหม่ โดนแท็กซี่ ชนกันชนท้าย โทรเรียก มา ผมถูก

ประวัติผมก็ไม่น่าจะเสียอะไร

ทำไมได้ค่าทำสี หนึ่งหมื่น !!!

ผมก็ งง

เลยบอกพี่เจ้าของอู่ว่า เด๋วผมโทรไปเอง เค้าก็บอกชื่อคนรับเรื่องมา

ผมโทรไป รอนานมาก กดนู่น กดนี่ มีคนมารับ บอกว่า คนที่รับเรื่อง ติดสายอยู่

เด๋วโทรกลับไป ผมรอ สามชั่วโมง

ยังไม่โทรมา

ผมโทรกลับไป เค้าก็รับสาย

แล้วพูดด้วยน้ำเสียงประมาณว่า จะให้แค่เนี่ย โอมั๊ย ถ้าไม่โอ ก็ให้เขียนหนังสือ คำร้อง แฟ็กซ์มาที่บริษัท

ผมก็บอกว่า ทำไมเคลมให้แค่ หนึ่งหมื่น เค้าบอกว่า เจตนาคุณทำสี รอบคัน

คุณต้องออกค่าทำสีเอง ครึ่งนึง

แล้วเจ้าของอู่คุมราคาไป ประมาณ สามหมื่น

เค้าให้แค่ สองหมื่น แต่คุณต้องออก หนึ่งหมื่น

ผมก็งง พุดอะไรไม่ออก เจอกับตัวเองแล้ว

ทำไงดี

เครียด ทำไมต้องมาเป็นที่กรูด้วยวะ

เบี้ยก็จ่ายเต็ม ประวัติก็ไม่เคยชนใคร

แต่ทำไมจะทำสี มันเรื่องมากจริงๆ

ผมควรทำไงดี

แนะนำด้วยครับ

หรือใครมีเบอร์โทร โพสท์ไว้หน่อยครับ

อยากโทรไปคุยปรึกษา

ผมกะว่าพรุ่งนี้เช้าจะแวะไปที่บริษัทนี้ ก่อน

ทำไงดี งงมาก

รถทั้งคัน

หมื่นนึง

มันจะพอมั๊ยเนี่ย

10. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    กำ จิงจิง พึ่งทำไปด้วย เซ็งเลย

11. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    อยากรู้อ่ะคับ ว่าเราถอนประกันมันได้ป่าวถ้าเพิ่งทำ

ปีนี้เพิ่งทำประกันกับไทยประกันไม่รู้มีใครเคยทำบ้างป่าว ดีหรือไม่ดีอ่ะคับ

12. OhMyGoD!

OhMyGoD! New Member Member

7
    0
    0
    link นี้แหละแบ๊งค์ที่หาอยู่ เท่าที่อ่านๆ ดู พวกเราโดนประกันเอาเปรียบไม่น้อยเลยนะ
    อย่างล่าสุดที่คุณ GTR และคุณ tonsathu โพสท์น่ะ คล้ายๆ กับของพี่เลย
    แต่ตอนนี้พี่ยังไม่ยอมมัน ลองกวนตีนกับมันไปเรื่อยๆ ก่อน

13. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    แย่จังนะคับ

14. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    เหมือนเพื่อนผมเลย...คูเ_ยเหมือนกัน...ประกันซ่อม0แต่จะจ่ายประมาณ80-90%ส่วนที่เหลือให้เจ้าของจ่ายเอง...
    ถ้าจะซ่อม0 แต่ถ้าซ่อมอู่กลางจะจ่ายเต็ม100% ...
    แล้วอย่างนี้จะทำประกันประเภท1 ไปทำไม...
    ซ่อมเสร็จ คงได้ยกเลิกประกันแล้วจะให้คืนเบี้ยประกันด้วย...เมิงโดนแน่...คูเนีย...

15. Sorawut_ood

Sorawut_ood Member Member

37
    0
    6
    ตัวผมเองมองประกันเป็นแค่ไม้กันหมา ไม่ได้จะหวังอะไรมากมายสักเท่าไหร่ มีไว้แค่บรรเทาไม่ได้ทำให้ทุกอย่างมันกลับคืนมาได้อย่างเก่า ผมมีประสบการณ์ที่ดีและไม่ดีในเหตุการณ์เดียวกันกับประกัน ซ่อมรถเคลมช้าจนคิดว่าไม่ได้เคลม แต่เรื่องคดีความเขาก็ช่วยเราเต็มที่ เสียอย่างเดียวก็แค่ค่าปรับในชั้นศาล แต่ถ้าไม่ทำเลยก็คงลำบาก แต่แนะนำว่าไม่ประมาท หมั่นทำบุญเยอะ ๆ ดีที่สุดครับ จะได้ไม่มีเรื่อง

16. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    ผมก็พึ่งเจอกับบริษัทประคันคูน้ำนี้มาเหมือนกัน ยังไม่ได้เงินคืนเลย

เรื่องมีอยู่ว่า ผมมีcivic fd อยู่อีกคัน ซึ่งผมก็จะต่อประกันขึ้นปีที่3 มีเซลที่นี้แหละโทรมาก่อนเป็นที่แรก ด้วยความที่ผมเอาง่ายตกลงเลยง่ายดี

ก็จ่ายค่าเบี้ยประกันพร้อมกับ พรบ. รวมอยู่ประมาณ 17,xxx เพราะรถผม2ปีไม่เคยเครมเลย เวลาผ่านไป มีเจ้าหน้าที่มาถ่ายรูปรถถึงบ้าน จนประกันเก่าหมดอายุในช่วงต้นเดือนตุลา2552 จนมาเดือน พย. เมื่อวันพฤหัสที่ 6พย.52 มี เอกสารจากประกันส่งมาที่บ้าน ซึ่งผมไม่ค่อยจะอยู่บ้านด้วย พ่อผมรีบโทรมาบอกด้วยความตกใจ ว่าทางประกันได้ส่งเอกสารมาขอยกเลิกสิทธของประกัน ผมก็ตกใจ สรุปขับรถไม่มีประกันมาร่วมเดือนแล้วเนี่ย มันบอกว่าให้ติดต่อบริษัทภายใน3วัน สรุปมันบอกว่ารถผมแต่เยอะไม่ผ่านการพิจารณา

จริงๆผมไม่ได้ต้องการเรื่องของแต่อะไรเพียงแต่ถ้าจะให้จ่ายเบี้ยเพิ่มก็น่าจะควรแจ้งล่วงหน้า ไม่ใช่ว่าจะมายกเลิกกันง่ายๆแบบนี้ เกิดระหว่างการส่งเอกสารมาบ้านรถผมเกิดชนหรือมีอะไรเกิดขึ้น ก็เท่ากับว่าผมไม่มีประกัน ผมเลยต้องหาประกันให้กลับไปใช้ที่เดิม โดยต้องจ่ายเงินไปอีก รอรับเงินคืนจากที่อีก2อาทิตย์ ตอนจ่ายไปนี่ง่ายแต่ตอนคืนนี่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ เซ็งเป็ด

อ่ะรถที่มันบอกว่าแต่เยอะ ไม่ได้มีอะไรที่มันพิศดารเลย

17. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    เคยใช้คูเนีย แล้วก็เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ ตามเรื่องจนเบื่อ เลยซ่อมเองเลย เรื่องเยอะ บ.นี้

18. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    คูเหี้ย จะจำไว้ อย่าไปยอมคับ ดันมันให้ถึงที่สุด

19. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    อย่างงี้ทุกที บ.ประกันเนี่ย ตอนจะเอาตังค์อะไรๆก็ง่ายหมด พอเราจะเอาตังค์มัน แมร่งลีลาค-ยอะไรก็ไม่รู้
    กันชนรถกรูของแท้ๆติดมากะรถ แมร่งบอกรถคุณเก่าแล้ว ต้องใช้อะไหล่เทียม หรือใช้ของแท้มือ 2 มาทำสีเอา
    ถ้าเป็นรถมรึง มรึงจะเอาไหมวะ สาดดดดเอ๊ย....พูดแล้วขึ้น

---------- Post added at 22:55:52 ---------- Previous post was at 22:55:37 ----------

อย่างงี้ทุกที บ.ประกันเนี่ย ตอนจะเอาตังค์อะไรๆก็ง่ายหมด พอเราจะเอาตังค์มัน แมร่งลีลาค-ยอะไรก็ไม่รู้
    กันชนรถกรูของแท้ๆติดมากะรถ แมร่งบอกรถคุณเก่าแล้ว ต้องใช้อะไหล่เทียม หรือใช้ของแท้มือ 2 มาทำสีเอา
    ถ้าเป็นรถมรึง มรึงจะเอาไหมวะ สาดดดดเอ๊ย....พูดแล้วขึ้น

20. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    สงสัย ปีหน้าคงต้องย้ายหนี...

21. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    จำให้ขึ้นใจ อย่าได้เจอกันเลย บ. นี้

22. ดีหรือไม่

ถ้าจะทำประกัน ชั้น 1 แนะนำว่าให้เลือกดีดี ไม่มีบริษัทใหนที่ ใจดีเหมือน แฮปปี้ใจดีออกให้ หรอกนะ มันอยู่ที่คนเลือกทำนั่นละ ถ้าอยากได้ของดี ก็ต่องเลือกดีดีหน่อย เลือกทำประกันราคาถูก มันก็ซ่อมถูกๆๆแบบนั้นละ

23. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ไม่ไหวโคตรซวย

24. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ตามที่อ่านนะ บริษัทฯ นี้ เหี้ยจริง ๆ ด้วยครับ

25. NJ Stand-By

NJ Stand-By New Member Member

4
    0
    0
    สิ่งที่พอจะช่วย จขกท ได้ ก็คือ ทำ Link ไปที่ เว็ป ต่างๆ นะครับ

ขอให้เรื่องจบไวๆ นะครับ

26. jazz_gd

jazz_gd New Member Member

28
    0
    0
    บริษัทหัวดอจริงๆ

27. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    ฝากของประกันเฮียลิเบอร์ตี้ด้วย

ประกันสายเฮียๆนี่มาแนวเดียวกันตลอด

28. ผมก็โดนมากับตัว คูเฮี้ย รถผมคว่ำทั้งคัน ทุนประกันมันลงไว้ ห้าแสน แม่งจ่ายแค่ แสนแปด คุยกับมันมาสี่เดือนแล้ว
    จนไม่ไหวยังไง ยอมฟ้องแม่งเลย เอาเรื่องไปที่ กรมประกันภัย แม่งรีบโทรกลับ ขอเจรจาอยู่เลย แบบผ่อนส่ง เซ็งจิงๆ

29. แอน

แอน Guest

0
    0
    0
    ตอบแทนบริษัทประกัน

จากที่อ่านมาหลายๆคน ก็เข้าใจในความโมโหนะคะ แต่อยากจะบอกว่า การที่คุณทำประกันชั้น 1 ส่วนมากตัวแทนไม่ค่อยได้อธิบายให้เข้าใจ จริงๆแล้วการทำประกันชั้น 1 สามารถเคลมได้ทุกกรณี แต่เว้นจากการชนที่ไม่มีคู่กรณี ลูกค้าต้องเสียค่าเสียหายส่วนแรก เหตุการณ์ละ 1000 บาท ยกตัวอย่างเช่นหินกระเด็นใส่ แต่ถ้าเป็นการชนเสาไฟ หรือฟุตบาทนี่ไม่ใช่นะคะเพราะเป็นของหลวงหรือของที่มีคู่กรณีค่ะ หากทุกคนมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการทำประกันและการเคลมรถก็สอบถามได้นะคะ เพราะดิฉันเป็นตัวแทนคนนึงที่ไม่อยากให้ลูกค้าคิดอย่างนี้กับตัวเอง

30. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ผมเคยเคลมแต่วิริยะ ก็คล้ายๆแบบนี้อะครับ
    ตอนนั่นรถR32ชน มันจัดอะไหล่GTSมาให้ทั้งชุดบอกเหมือนกัน

พอผมไปโวยที่บริษัท มันก็บอกให้จัดอะไหล่มาเองแล้วมาเบิก
    สุดตรีนจริงๆ ประกันชั้น1 ผมว่าเป็นคล้ายๆกันทุกบริษัทเลยอะครับแบบนี้ เรื่องเคลมรอยเคลมสี เคลมรอบคัน
    ถ้ามีปัญหาจริงๆ มันร้องเรียนได้นะครับ กรมกลางประกันภัย สู้ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้