+++ขอแฉ !!!! ความเลวและกลโกงของบ. คูเนีย ประกันภัย +++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CassyBank, 17 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    สรุปใครเป้นลูกตาสีตาสางานนี้มีโดนโกงแน่แน่

พีเจ้าของกระทู้แบ๊คอัพดีก็สบายไปครับ

ใครที่รู้ตัวว่าตาสีตาสาก็ระวังตัวกันหน่อยแล้วกันครับผม.......

เกลียดจริงๆไอพวกโกง หลอกลวงประชาชนเนี่ย....

2. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    คนเลวเหี้ยมโหด ต้องเอาน้ำกรดสาด

3. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ต้องประจานความเลว ให้ประจักษ์

4. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :) :) ขอให้ทำรถเสร็จเรียบร้อยก่อนไปเราต่อนะ:) :)

5. MISS SIXTY

MISS SIXTY New Member VIP

61
    1
    0
    สรุปเรื่อง จบแบบโชว์โหดไปหนึ่งดอก e ราตีน คงหงิดไปอีกนานกะโกงเอาเปอเซน

ปล. ทีหลังใครมีปัญหากับไอ้ ประกัน คูเหี.. นี่ก็ลองอ้าง Mr. John ดูเผื่อมันจะไม่กล้า

6. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ตกลงงานนี้ ผมได้เช็คเรียบร้อยแล้ว

ไม่มีการยึกยักอะไรเลย

ลาขาดกันที ไอ้บริษัทประกันเลวๆแบบนี้

:mad: :mad: :mad:

7. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    จบเรื่องเรียบร้อย
    กว่าจะจบได้ต้องอาศัยอำนาจมืด
    ต้องรอให้เสียชื่อเสียงก่อนถึงจะจบ
    ต้องรอให้คนเค้าด่าประจานถึงจะจบ

:mad: :mad: :mad: :mad:

8. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    จบเสียที่ ดีใจด้วยครับ

9. bank052

bank052 New Member Member

59
    4
    0
    ดีใจด้วยคร้าบพี่

10. PM-ROM

PM-ROM New Member Member

33
    0
    0
    แนะนำว่า รวมตัวกันไปหลายๆคน ฟ้อง ส.ค.บ. เลยครับ เอาให้ดังเหมือนเรื่องรถเมื่อหลายเดือนก่อน รับรองว่ามันร้อนแน่นๆครับ

11. ^^honda_girl^^

^^honda_girl^^ New Member Lady Member

1
    0
    0
    เลวจิงๆดีนะที่จบดี

12. takumi_86

takumi_86 New Member Member

128
    0
    0
    อ่านไม่จบหรอกครับ

เอาคร่าวๆเหี้ยได้ใจจิงๆครับ

13. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เซงพวกประกันเหมือนกัลคับ

ยิ่งถ้าไม่ได้เอาเข้าอู่ของมัน ปัญหาแม่งเยอะฉิบ

14. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    พวกบริษัทประกัน แมร่งแดกกันเองครับ เหี้ยสัดๆ

15. Pae RB25 DET

Pae RB25 DET New Member Member

8
    0
    0
    บริษัทคูเนีย(บ.กูล่ะเหนื่อย)
    ตอนนี้ที่ได้รู้มาจากญาติๆที่ทำงานอยู่กระทรวงพาณิชย์ก็ระดับใหญ่แล้วเค้าก็บอกว่าตอนนี้
    บ.คูเนีย(กูล่ะเหนื่อย)เนี่ยมีปัญหาระดับหุ้นส่วนใหญ่ๆเนื่องจากประสบปัญหาขาดทุนมาโดยตลอด
    แล้วก็อาจจะเจ๊งในที่สุดก็ได้ถ้ามีปัญหาแบบนี้แนะนำแจ้งไปที่กระทรวงพาณิชย์เลยครับพวกนี้จะกลัวมากเพราะตอนนี้บ.คูเนีย(บ.กูล่ะเหนื่อย)เนี่ยโดนกระทรวงพาณิชย?ตรวจสอบและจับตามองเป็นพิเศษอยู่
    เนื่องจากถูกขึ้นบัญชีดำอยู่ที่กระทรวงพาณิชย์แล้ว
    และอู่เพื่อนผมเป็นอู่ในเครือของมันก็ไม่รับประกันบ.คูเนียแล้วและก็มีอีกหลายอู่ที่ไม่รับแล้วนะครับ
    อย่างอู่เพื่อนผมเนี่ยโดนเกือบ5แสนบาทครับซอมแล้วไม่จ่ายค่าซ่อมให้อู่
    ใครที่ใช้ประกันบ.คูเนียก็ระวังไว้แล้วกันนะครับ ถ้ามีปัญหาอะไรแจ้งไปที่กระทรวงพาณิชย์ได้โดยตรงเลยนะครับ

16. singto

singto New Member Member

11
    1
    0
    ก็เห็นใจ จขกท ครับ ผมก็เคยโดนเหตุการแบบนี้มาเหมือนกัน....ก็เลยอยากแนะนำเพื่อน ๆ ที่จะทำประกันภัยให้หาข้อมูลเกี่ยวกับบริษัทนั้น ๆ ก่อน...โดยสามารถสอบถามไปยัง...กรมการประกันภัย (โทร 1186 หรือ0-2547-4602-6) โดยทางกรมการประกันภัยจะมีรายชื่อบริษัทที่มักมีปัญหาในการจ่ายเบี้ยประกัน (บริษัทที่โดนประชนชนร้องเรียนบ่อย ๆ ) และปัญหาทางด้านการเงิน และอีกสารพัดปัญหาของบริษัทประกันภัย....เพื่อน ๆ จะได้รู้ว่าบริษัทไหนสมควรที่จะทำประกันภัยด้วย...จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัวครับ....ส่วนตัวผมแต่ก่อนก็ไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องประกันเลย.....เซลล์มาแนะนำบริษัทไหนให้ผมก็ทำเลย..คิดแต่เพียงว่าประกันชั้น 1 บริษัทไหนก็คงจะเหมือนกัน....แต่พอรถผมเกิดอุบัติเหตุ....สรุปว่าผมต้องสำรองจ่ายเงินค่าซ่อมรถ 40000 กว่าบาทก่อน...จากนั้นบริษัทประกันถึงจะนัดมารับเช็ค...ตอนแรกบอก 45 วัน...จากนั้นก็ผลัดไปอีกที่ละ 15 วัน อ้างเหตุผลสารพัดอย่าง....ไอ้ผมก็ไม่รู้เรื่องประกันก็ได้แต่รอ...จนผ่านไป 4 เดือน ผมจึงได้โทรไปถามที่บริษัทประกัน...ว่าเมื่อไหร่จะได้เช็ค...แมร่งก็ผลัดอีกแระ...อ้างนู่น..อ้างนี่...ผมก็โมโหสิครับ...ก็เลยขู่มันไปว่าจะไปร้องเรียน...แมร่งก็ท้าให้ผมไปร้องเรียนเลย...(ตอนนี้เซ็งเป็ดมัก ๆ ) จากนั้นผมก็เลยได้ไปร้องเรียนที่กรมการประกันภัยครับ....ก็เลยได้รู้อะไร ๆ เกี่ยวกับบริษัทประกันและการทำประกันภัยมากมายเลยครับ...เพื่อน ๆ ศึกษาดูดีดีก่อนนะครับ..จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัวเหมือนผม...เฮ้ยยยยย:cry: :cry: :cry:

17. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ยัไงมีบริษัทประกันดีๆก็เอามาโพสบอกกันบ้างนะฮะ เพราะว่าใกล้ถึงเวลาต่อแล้วอะ ยังไม่รู้เลยว่าจะเอาที่ไหนดี

18. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    ผมเคย โดน กับ บริษัท ทิพยะประกันภัย

ตอนนั้น 200 อยู่เลย

ตอนนั้น ผมจะเอารถเข้าทำสีรอบคัน และ ทำสีในห้องเครื่องด้วย
    โดยเคลมจาก ประกันนี่แหละ ใบเคลม ก็ได้ครบรอบคันแล้ว(รวมทั้งเคลมสีในห้องเครื่องด้วย)

ก็เลย เอาใบเคลมเข้าไปที่บริษัทเพื่อคุมราคา

แต่ปัญหาคือ

1. ผมจะเปลี่ยนสีด้วย ก็เลยถามไปก่อนเลยว่าได้หรือไม่ เพระ กลัวมีปัญหา ตามมาทีหลัง
    ถ้าได้ ก็เปลี่ยน ถ้าไม่ได้ ก็ไม่เปลี่ยน
    ซึ่ง บริษัท ตอบมาว่า ได้ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม แต่ต้องแจ้งเปลี่ยนสี กับบริษัทด้วย
    ก็เป็น อัน จบไป 1คำถาม

2. เครื่อง ผม เป็นเครื่องโมมา ผมได้ติดต่อสอบถาม จากอู่ ในเครื่อแล้ว ว่า อู่ สามารถ ยกเครื่องผมออกแล้ว ใส่กลับไป โดยไม่ให้มีปัญหาได้ไม๊
    ซึ่ง ทางอู่ก็ไม่กล้า รับประกัน ว่าจะไม่มีปัญหาเพราะ ช่างเครื่อง ทำเป็น แต่ เครื่องเดิมๆ

ผมก็เลย ไปบอกทางบริษัทว่า อู่ไม่กล้า ทำเครื่องให้เพราะกลัวมีปัญหา

เมื่อเป็นแบบนี้ ผมเลยปรึกษากับทางบริษัทว่า

เป็นไปได้ไม๊ ถ้าผม จะเอาไปทำอู่ คนรู้จักกัน เพราะ ที่อู่นั้น ทำสี และก็ โมเครื่องด้วย
    ช่างเครื่อง จะได้ สามารถ ยกเครื่องเข้า-ออกได้ อย่างไม่มีปัญหาตามมา

แต่ปัญหาคือ ทางอู่ ไม่สามารถ ออก บิลเพื่อ ที่จะนำมาใช้ เบิกกับบรษัทได้ เพระ เป็นอู่ เถื่อน ที่ไม่ได้ จดทะเบียน

ทางพนักงาน ทิพยะประกันภัย เลยไปถาม หัวหน้า ได้คำตอบมาว่า

ให้ทางอู่ เขียนเป็น หนังสือมาว่า อู่ตั้งอยู่ที่........ได้ทำการ ทำสีรถคันนี้จริง เมื่อวันที่.....เป็นเงิน........

แค่นี้ก็พอ โดยผม ต้องสำรองจ่ายไปก่อน แล้วมาเบิดเงิน กับบริษัททีหลัง

ผมก็โอเค แล้วก็ให้ทาง บริษัท คุมราคามา เรียบร้อย

ปรากฎว่า พอรถเสร็จออกมา ผมก็ได้ จ่ายเงินให้กับทางอุ๋ไปแล้ว แล้วอู่ก็ได้ ออกหนังสือ มาให้ผม เหมือนกับที่ ทาง ทิพยะ ประกันภัย แนะนำมา

ผมก็เอาใบนั่น ไปให้ทางบริษัท ปรากฎว่า ทางบริษัท ปฏิเสธการจ่ายเงิน

เพราะ ผมต้อง นำบิล ที่มี Vat ไปให้เท่านั้น ถึงจะเบิกได้

ผมก็บอกว่า ตอนก่อน ทำสี ผมเคยมาถามแล้ว ก็ได้ คำตอบ จาก หัวหน้าแผนก มาแบบนี้

แล้วเงิน ผมก็จ่ายไปแล้วด้วย

ผมก็ให้เหตุผล อีกว่า ผมทำ ประกันชั่น1 นะ ถ้าผมไม่ได้มาถามก่อน แล้ว ผมจะกล้า ไปทำ ที่อู่ นี้ไม๊
    แบบนี้ ผมเข้า ไปทำที่อู่นเครือ แล้ว จ้างช่างมายกเครื่องออก ไม่ง่ายกว่าเหรอ ไม่ต้อง สำรองจ่ายไปก่อนด้วย

พนักงาน มันก็บอกว่า ไม่ได้อย่างเดียวเลย เพระ ไม่เคยเจอ แบบนี้มาก่อน ยังไง ก็ต้อง หาบิลมา ไม่งั้น เบิกไม่ได้

แล้ว พนักงาน คนนั้น ก็โยน เอกสาร ผมคืนมา ( โยนนะครับ ไม่ใช่ยื่นส่ง

ช่วงนั้น ผมเลย ไม่รู้จะทำไงดี ก็เลย ส่ง เมล์ ไปที่ กรมการประกันภัย
    แล้ว เล่าเหตุการณ์ ให้เค้าฟัง แล้ว ทิ้งเบอร์ ติดต่อผมไว้ด้วย

ปรากฎว่า หลังจากนั้น ประมาณ 2 วัน มี ผู้ใหญ่ ในบริษัท ทิพยะประกันภัย โทรมาหาผม
    แล้วถามเหตุการณ์ ต่างๆอีก

เค้าก็บอกว่า ปกติ ไม่มีบิล นี่ ไม่ได้นะ
    ผมก็บอกว่า ผมก็รู้ ว่าไม่ได้
    ผมก็เลยปรึกษาตั้งแต่ วันที่เข้าไป คุมราคาว่า ในกรณีผมเนี่ย ทำไงได้บ้าง
    ผมก็ได้คำตอบมา ว่าให้ทำแบบนี้ ผมก็เลย ทำตามคำแนะนำ
    ไม่งั้น ผมก็เอารถเข้าอู่ ในเครื่อประกันแล้วสิ

เค้าก็บอกผมว่า เอางี้ละกัน เอาเอกสารไปยื่นที่เดิมนะ
    แล้วเดี๋ยวเค้าจะจัดการให้

เช้าอีกวัน ผมก็ เอาเอกสาร ไปยื่นที่ พนักงานคนเดิม
    ตอนนี้ เปลี่ยน เป็นคนละคน

ให้ผมเซ็นเอกสาร แล้ว รับเช็ค กลับบ้านได้เลย

ทำไม มันง่ายแบบนี้ว๊ะ

ตอบนแรก เถียงกันแทบตาย

ตอนนี้ เวลามีปัญหา กับประกัน ผมก็ ติดต่อ ที่ กรมการประกันภัย ไว้ก่อนครับ

แป๊บเดียว ได้เรื่องเเน่ๆ

http://www.doi.go.th/index.html
    http://www.doi.go.th/script/asp/faq/faq_search.asp

อันนี้เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2007
  19. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ขอชมพี่เลยงับบ

เปนคนเอาเรื่องจิงๆๆ

นับถืองับบ

20. ~~ รอรัก ค่ะ ~~ ๑*๑

~~ รอรัก ค่ะ ~~ ๑*๑ New Member Lady Member

126
    0
    0
    อืม งิแหละ แม่งเลวได้ใจ

21. aoom_za

aoom_za New Member Member

10
    0
    0
    ของถูกแล้วดีไม่มีในโลกหรอคับส่วนตัวผมใช้AIGถึงจะแพงกว่าแต่คุมมากไม่มีตุกติกเลยอะ

22. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ขอบคุณ จขกท. ที่มาบอกต่อเพื่อนๆ เรื่องบริษัทประกันเลวๆแบบนี้

23. Pae RB25 DET

Pae RB25 DET New Member Member

8
    0
    0
    บริษัทประกันภัยที่ผมเคยทำและก็เป็นลูกค้ามาตลอดและก็HAPPYกับที่นี่มาก
    ก็บริษัทไทยวิวัฒน์ประกันภัย(อันนี้ความชอบโดยส่วนตัวนะครับ)
    คือผมทำปีแรกพอปลายปีผมไปเคลมรถที่บริษัทรอบคันตอนแรกก็ทำใจเรื่องค่าส่วนต่างแต่เค้าไม่มีเรียกเก็บแม้แต่บาทเดียวแล้วก็ซ่อมอะไหล่แท้ตลอด
    ผมเป็นลูกค้ามา7ปีแล้วและรถที่บ้าน5คันก็ทำที่นี่หมดเรียกมาเคลมที่บ้านก็มาตรงตามเวลานัดดีด้วยครับ

24. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    เลวสุดจะทน

25. ValenTine[using]

ValenTine[using] New Member Lady Member

11
    1
    0
    มันหมายถึงคุณราตรีอะไรนั่นน่ะ จงใจจะเอาเงินเองรึป่าว เพราะไม่ยอมให้คุยกับผู้จัดการท่าเดียวเลยอ่ะ ไม่แน่ว่าถ้าได้คุยกับผู้จัดการดูแล้วอาจจะรู้อะไรเยอะขึ้นก็ได้นะ

ปล.ไม่รู้สิ ลองเดาๆ ดูอ่ะนะ

26. infinite

infinite New Member Member

12
    1
    0
    ผมใช้ "สินทรัพย์ ประกันเหี้ย" ครับ แม่งเลวเหมือนกันครับ พูดจากวนตีน ตั้งแต่ เจ้าหน้าที่เครม ไปจนถึงหัวหน้าฝ่ายเครม มีอย่างที่ไหนมาตะแบงใส่ลูกค้า ตอนเครมคิดว่าจะไม่มีปัญหาอะไร เห็นอนุมัติซ่อมไปแล้ว รถจะเสร็จอยู่แล้ว มาระงับซ่อมรถผม แล้วมาบอกว่าผมทำผิดเงื่อนไขประกัน จะไม่รับผิดชอบ เฮ้ยมึงมาบอกอะไรตอนนี้วะ ซ่อมไปจะเสร็จแล้วเนี่ยนะ สุดท้ายผมเสียเวลาไปสามเดือนกว่ารถผมจะได้ออกมาใช้ และผมต้องสำรองจ่ายไปเองด้วย และผมก็ได้ร้องไปที่กรมการประกันภัยไปแล้ว

ปล.ถ้าหากว่าเราไม่ผิด อย่าไปยอมมันครับ พวกนี้มันจะทำทุกวิถีทางเพื่อให้มันเสียน้อยที่สุด หรือไม่เสียเลย ไม่ว่าจะต้องใช้วิธีสกปรกแค่ไหนมันก็จะทำคับ มันทั้งขู่ ทั้งเสียงดังใส่ อย่าไปกลัวมันครับ นิ่งแล้วเล่นมันเต็มที่ไปเลยครับ
    ไว้ผมจะเอาเรื่องของผมมาบอกเล่าให้ฟังครับ ว่าไอ้ "สินทรัพย์ ประกันเหี้ย" เนี่ยมันเหี้นแค่ไหน

27. errer

errer New Member Member

20
    1
    0
    เลวตจิงๆ สาด

28. A'pexi

A'pexi New Member Member

69
    1
    0
    เลว จริงๆ

29. คูเนียร์เหมือนกันค่ะ

จะไปซ่อมอู่ข้างนอกที่ซี้กัน..เค้าบอกขอเหอะ..เค้าทำให้ไม่ได้จิงๆ..เพราะนี่เค้าเพิ่งทำให้สารวัตรสน.หนึ่งไม่ขอเอ่ยนาม...เส็ดไปสามเดือนแล้ว..ยังไม่ได้เงินเลย...จนเค้าต้องไปเก็บกับสารวัตรให้สารวัตรไปเบิกเอง..ป่านนี้ก้ยังไม่ได้

เซรงค่ะ...ขนาดอู่ยังหนี

กลับบ้านมาโวยวายที่บ้าน...บ้านแตกเลย...อิอิ

ป.ล. นู๋ไปทำอู่นอกมาประมาณหมืน่นิดๆ...ยังขี้เกียจไปเบิกเลยค่ะ..เรื่องเยอะน่าดู..เซรงงงง

30. false

false Member Member

37
    3
    8
    โดนอยู่เลยตอนนี้ เหี้ยจิง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้