Spacer (สเปเซอร์)

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย yousakorn, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    สเปเซอร์พี่ๆใส่กันไหมคับ ถ้าใส่ ใส่กันกี่นิ้ว หรอคับ

2. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ก็แล้วแต่ออฟเซ็ทของล้อครับว่าใส่แล้วยื่นหรือหุบอย่างไรถ้ามันหุบๆเข้ามากๆก็รองเอาครับหรือถ้ารูไม่ตรงกันก็ใส่ได้ครับ

3. paan

paan New Member Member

34
    0
    0
    ใส่ล้ออะไร ออฟเซ็ท เท่าไหร่ ดูว่าออฟเซ็ทของรถเราเท่าไร ก็เอาออฟเซ็ทของล้อมาลบ ก็ประมาณนั้น ผมรองประมาณ 1 นิ้ว

4. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ตามนั้นเลยคับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เหมือนกันคับท่าน 1 นิ้ว เหมือนกาน
    แล้วแต่ความเหมาะสมเลยคับ

6. yousakorn

190
    3
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบค๊าบ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้ารองได้ทุกขนาดอะครับ แต่ถ้าเป็นเหล็ก ควร มีบ่ารองล้อด้วย
    หรือถ้าสนใจ ปิเนียม ญี่ปุ่น ผมมีอยู่ชุด 1 ครับหนา 1 นิ้ว สนใจ
    หลังไมล์ได้นะครับ อิอิอิ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เข้าเก็บข้อมูล ครับขอบคุณครับ

9. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ขายของอีกและคุณปลั๊กบางนี่เจงๆเลย :D:D:D

10. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ธรรมดาของ คนมีตัง ซื้อโน้นซื้อนี้บ่อยๆ ของเลยเต้มบ้าน

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    สีน้ำเงิน หรือ เงินคับ
    ราคาเท่าไหร่อ่ะ

12. yousakorn

190
    3
    0
    รอราคาแบบพี่น้องเพื่อนพ้องเลยได้ไหมคับ อิอิ

13. yousakorn

190
    3
    0
    ผมไปคุยกับเฮียเจ้าของร้านแม๊กเรื่อง spacer (ผมจะรองซัก 1 นิ้ว) มาคับเค้าบอกว่า

- ถ้าเรารอง spacer ต้องเปลี่ยนน๊อตล้อ+กลึงปลอกใส่ใหม่ด้วย ?
    - และถ้าเปลี่ยนน๊อตล้อเนี่ย น้ำหนักทั้งหมดจะตกอยู่ที่น๊อตล้อทั้ง 5 ตัวมันไม่ดี ??
    - คุยไปคุยมา เค้าบอกให้ใส่ adaptor ???

เอ๊ะ! มันยังไงคับ ผมงงกะคำแนะนำของเฮียเค้าเหลือเกิน พี่ๆช่วยไขข้อข้องใจให้ผมหน่อยได้ไหมคับ

ปล.ล้อผม offset 38 คับ

14. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ใส่ อแดปเตอร์ จะดีกว่า คับ ของผมก้อใส่อยู่ 1นิ้วคับ แต่ ต้องแน้น ว่า

ใส่แล้ว ต้องคับกับดุมล้อ แล้ว อแดปเตอร์ ต้องมีบ่ารองล้อคับ ถึงจะดี

ไม่งั้นสั่นเป้นเจ้าเข้า แนนอน

15. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    พี่แมนไม่รอผมก่อนหรอคับ

ตามนั้น

16. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ลองดูครับ ของผมใส่สเปเซอร์ หน้าหลังอย่างละนิ้วครึ่งครับ

17. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    เป็นเหล็ก หรือปิเนียมคับ:confused::confused:

18. yousakorn

190
    3
    0
    มีสั่นบ้างไหมครับ รองเยอะจัง

19. yousakorn

190
    3
    0

ใส่ 1 นิ้วใช่ไหมครับ 4 ล้อเลยรึป่าว

20. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    Spacer กับ Adapter ไม่เหมือนกันคับ

Spacer จะเป็นแผ่นเหล็กหรืออลูมิเนียม เจาะรูแล้วเสริมเข้าไปก่อนใส่ล้อโดยที่ถ้าใส่หนามากๆจะต้อง
    เปลี่ยนน๊อตให้ยาวขึ้นแบบนี้รองหนามากไม่ดีคับสั่น

Adapter จะเป็นเหล็กหรืออลูมิเนียม กลึงเป็นเบ้ากลม
    โดยที่จะยึด Adapter เข้ากับดุมล้อก่อนโดยขันน๊อตแล้วที่ตัว Adapter
    ก้อจะมีน๊อตอยู่อีกที ที่ทั่วไปเขาเรียกกันว่า Spacer 5รู 100 ออก 5รู 114.3
    ประมาณนี้แหละคับ

ที่สับสนเพราะเรียกกันผิดแค่นั้นเอง :D:D:D

21. joe_non@HLc

2,833
    38
    0
    ผมไม่เข้าใจว่ามีปัญหาเรื่อง ออฟเสร็จ กันจังมะเห็นยากเลยครับ ออฟเสร็จก็พาเข้าโรงแรมอะเซ่ะ จะรออารายกันละคร้าบบบบ
    55555555555555555555555555555555555555+

22. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    ว่าไปนั่น เขาถามเรื่อง รองสเปเซอร์ คร้าบบบบบบบบบบ พี่
    "ว่าแต่ไอ้ ออฟเสร็จเนี่ย เท่าไรอ่ะของพี่อ่ะครับ " 5555+:D:D

23. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ไม่เคยมีสาระ ลงรูตลอด เอือม ระอา ไปไม่เคยชวน :cry::cry::cry:

อ๊อฟแล้วจะเสดหรือไม่เสดก้อราคาเดียวกันคับ ค่อยมีสาระหน่อย :D:D:D

24. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ผมเริ่มงงแล้ว ของผมไอที่เป็นหนาๆใส่แล้วไขน๊อตได้ 1 นิ้วเป็นเหล็ก แล้วก็มีเป็นแผ่นๆแผ่นละ ครึ่งของครึ่งนิ้ว 2 แผ่นรวมกันเป็นครึ่ง นิ้ว อันนี้เป็นมิเนียมครับ ผมพิมพ์งงมั๊ยครับ ไม่รู้อันไหน เตอร์ อันไหนเซอร์ สรุปแล้วผมใส่ 2 อย่างเลยครับ ตามนั้น ใส่ไปเรื่อยๆ ครับ หุบก็ใส่เพิ่ม แหก ก็เอาออก

25. yousakorn

190
    3
    0
    สรุปว่า ถ้าต้องการให้ล้อยื่นออกมา ต้องไปทำที่โรงแรมใช่ไหมคับ :D:D:D

26. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ผมก้อสงสัยอยู่ ผู้รู้มา ตอบทีคร๊าบบบบบ

27. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ถูกต้องคับ อ๊อฟเสด แล้วแต่ชอบคับ 500 1000 1900

แต่ถ้าอ๊อฟไม่เสดติดต่อโจ้ พานควายขอ ไวอาก้า ได้คับ

โจ้เค้ากินบ่อยๆๆๆๆๆๆๆ

ทำมัยสาวก HLc ถึงบ้ากามกันจังคับ เอือม :D:D:D

28. MIGHTY_

MIGHTY_ New Member Member

11
    1
    0
    ๕๕๕๕ ตัวดีเลย นะพี่นะ ๕๕๕๕

29. joe_non@HLc

2,833
    38
    0
    อ้าวขายแต่ยาทาเหรอ นึกว่าขายยากินด้วยแหม่ไหนๆก็ขายน้ำมันเลนออยแว้วอะครับคุณฮั่ง
    ให้มันครบวงจรไปเลยสิคร้าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้