ประกาศ "ด่วน" จากผู้จัด Souped up Thailand Records 2008

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Sadd, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    ฮาว่ะ

ถูก ๆ ตอนนี้ห้ามพูดอะไรมากนะ เดี๋ยวโดนอีก :D:D

2. momaydopod

momaydopod Member Member

97
    0
    16
    ไปได้ต้องไป

3. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ถ้าจัดไม่ชนกัน ก็ไปทั้ง 2 ที่แหละครับ...

4. น่ะ

คือผมก้เห้นพวกคุนเถียงกันมา 3-4 วันละ
    ผมเลยขออกความคิดเห็นบ้าง
    คงไม่ว่ากันนะครับ

----ประการแรก ผมเป็นคนดู คุณเป็นคนดู เปรียบเสมือนเราเป้นผู้บริโภค เพราะฉะนั้นผูบิรโภคสามารถเลือบริโภคได้ว่าจะกินอะใรหรือดูอะใร รวมไปถึงนักแข่งบางท่านที่สามารถเลือกสนามวิ่งได้ จึงไม่มีเหตุผ
    ลอะใรที่มาโพสต่อว่ากัน เพราะสิ่งที่คุนๆพสต่อว่ากันมันเหมือนคุนคุยคนละพาสากัน
    สิ่งที่คุนต้องการเหมือนกันคือ การพัฒนามอเตอร์สปอร์ต การได้ดูรถแรงๆ การมีเพื่อนใหม่ๆ
    หรือคุนต้องการที่จะบอกว่า ตัวคุนเองเหนือกว่าคนอื่น คุนถูก คนนั้นผิด <<ผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใหนทั้งสิ้น

----ประการที่สอง การเลื่อนวันหรืออะใรเป็นเรื่องของทางผู้จัด ว่าผู้จัดเห็นสมควรว่าจะทำแบบใหน
    อย่าลืมสิว่าก่อนการเลื่อนผู้จัดก็ต้องมีการใถ่ถามกัน
    ประชุมปรึกษากันว่าวันที่เลือกทับอะใรกับงานใครบ้าง เพราะฉะนั้นผู้จัดทุกท่านมีเหตุผลที่สมควร
    แต่ก็เหมือนประการแรก เราสามารถเลือกดูเลือกวิ่งได้ ว่าจะไปสนามใหน

เพราะฉะนั้น ทุกท่านรู้แล้วว่าท่านต้องการอะใร กระผมจึงไม่เห็นการสมควรที่มาโพสว่ากันไปว่ากันมาเพราะมันก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลงการตัดสินใจหรือ เปลี่ยนอะใรได้พลางจเป็นการกินแหนงแคลงใจกันปล่าวๆ
    แย่ลืมสิครับ ว่าทุกท่านเลือกใด้

ปล.ขอบพระคุณที่อ่านครับ เป็นหนึ่งความเห็น เท่านั้น

5. ผมเคยเตือนคุณแล้ว เรื่องการ PR ว่าการ PR แบบนี้ไม่ถูกต้อง

คุณก็ยังเถียงผมอีก ว่าเรียน PR โดยตรง อย่างนู้น อย่างนี้

แก้ต่างแบบคิดว่า ตัวเอง หรือ ฝ่ายตัวเอง ถูกต้องที่สุด

เห็นคุณเริ่มหยุดแล้ว ผมเลยออกมาอีกครั้ง ไม่ใช่เพื่อการซ้ำเติม แต่มาแสดงความเข้าใจครับ

การที่จะเคารพใครซักคนหนึ่ง ไม่จำเป็นต้องออกมาปกป้อง แล้วบอกว่า ผิด เป็น ถูก หากแต่เป็นการนำสิ่งที่เปรียบเสมือนกระจก ที่สะท้อนภาพที่ออกมา ไปปรับปรุง แก้ไข ให้ดีขึ้นมาครับ

สังคมเราให้อภัยกันง่ายครับ แค่เห็นคุณเริ่มหยุดแล้ว ผมก็เริ่มดีใจ และสังเกตได้ชัด ว่ากระทู้นี้ เบาลงมาทันที

ที่เหลือ ก็เพียงแค่ให้ผู้จัด จัดการงานให้ออกมาดีที่สุด เสียงสะท้อนที่ออกไป ทำให้ผู้จัด จัดสิ่งดี ๆ ให้แก่ผู้บริโภค ผู้บริโภคสมควรได้รับสิ่งที่ดีที่สุด ที่สามารถเลือกได้ครับ

ด้วยความเคารพทุกฝ่ายครับ

6. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ไม่ยากคับก็แบ่งเป็น 3 ข้อไงคับ
    1.All thailand
    2.Souped Up
    3.รอดูสถานการณ์

7. ไอ้สัดเอ้ย คุณปราจินเค้าเกี่ยวเหี้ยอะไร มึงเอาท่านมาเกี่ยวข้องทำไม กูรู้จักทั้งสองฝ่ายเเหละ แล้วไอ้ที่จะเอา US ARMY มาน่ะ แม่งจะมาให้มึงเหรอไอ้สัด คลองห้าไอ้เจ้าของมีเงินเยอะ มันยังไม่ไหวเลย กูแนะนำนะถ้าจะไปจ้าง ไอ้ US ARMY อะไรของมึง ให้เป็นเงินรางวัลนักแข่ง แข่งกับคลองห้าดีกว่า นักแข่งมีได้กับได้ เฮ้อ กูอ่านมาตั้งนานมีแต่มึงนี้แหละ ปั่นอยู่ได้ คนอื่นเค้าก็ไม่มีอะไร

ขออภัยที่ใช้ข้อความไม่สุภาพเพียงแค่ทนไม่ได้ ที่พลาดพิงผู้ใหญ่ในวงการ ให้เกิดควมแตกแยกกันก็แค่นั้น

8. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    Spirit สุดยอดครับ นับถือ

9. note_mit

note_mit New Member Member

58
    4
    0
    เป็นคนชอบรถ : อยากไปดูทุกงานเลยครับ ทั้งงานเล็ก งานใหญ่ สนามเก่า สนามใหม่

หมายเหตุ : อย่าให้มันหายไปเลยครับ ทุกๆ งาน

10. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ขอให้ได้วิ่งกันเต็มๆทุกรุ่นครับ

11. วิ่งทุกงานคับ ถ้ารถเสร็จ

12. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    :cool::cool::cool:

13. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ผมอ่ะคนดูแล้วก้อยังมีเพื่อนคนดู น้าคนดู พี่คนดู น้องคนดู ตามไปอีกขโยงนึงคับ
    ขอให้รู้วันเวลาที่แน่นอน ก้อไปทุกที่คับ ส่วนตัวแล้วและคิดว่าหลายๆท่านก้อคงคิด
    เหมือนกันคับ โรงละคร(สนาม)ไหนก้อไปคับ แต่ขอให้รู้ว่านักแสดงหรือตัวละคร
    (นักแข่ง+รถแข่ง)จะไปแสดงที่ไหนและใครเป็นนักแสดงก้อจะตามไปคับ ส่วนตัวแล้ว
    ผมก้อไปมาหลายโรงละครนะคับ ทั้งmmc,race hard สนามบินราชบุรี บ่อพลอย
    แต่ละที่ก้อไกลๆทั้งนั้น แต่คนดูอย่างผมก้อไปหมดแต่ขอให้มีนักแสดงเด็ดๆเถอะ
    ไปทุกที่คับ นี่คือเสียงคนดูตัวเล็กๆที่เสียตังค์เข้าชมทุกครั้ง จะทะเลาะอะไรกันก้อควร
    จะทะเลาะกันให้เสร็จก่อนดีกว่ามั้งคับ แล้วค่อยเอาข้อความสุดท้ายที่คุยกันเสร็จมา
    ประกาศให้คนดูได้เข้าใจและตัดสินใจเองดีกว่าคับ ผมคนนึงล่ะที่สับสนว่ายังไงกันแน่
    ในใจคนดูอย่างผมนะคับ ไม่สนใจหรอกคับว่าคนนอก คนในจะเป็นอย่างไร ขอแค่รู้ว่า
    รถคันไหนของใครที่ตัวเองสนใจไปที่ไหนวันไหนก้อจะไปดูที่นั่นวันนั้นแหละคับ

14. pongsak_99

pongsak_99 New Member Member

14
    5
    0

ไอ้หน้าเหี้ย

กูรู้นะว่ามึงเป็นใคร ก็ไอ้พวกโรคจิตที่คอยหลอกเด็กแว้นไปเล่นถั่วดำ

กูไม่อยากจะเอาเรื่องส่วนตัวมึงมาพูดนะ แต่แม่งอดไม่ได้

กูบอกแล้วว่า อย่ามายุ่งกะกู

สักวัน ตีน กู จะเข้าไปอยู่ในปากมึง

แกว่งปากหา ส้น ตีน เค้าไปทั่ว

15. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ตามไปดูครับท่าน

16. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    ปีนี้ทางผู้จัดต้องเตรียมถ้วยติดเลย6ขึ้นหน้าหรือป่าวน้า มีติดซักถ้วยก็คงดีที่เหลือก็7เยอะๆๆๆ

17. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ปีนี้ขอให้เวลาดีกันทุก คันเถอะ สาธุ ให้คุ่มกับการรอคอย 55

18. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    ใจมาก............คับท่าน!!!!!!!!

19. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    หนึ่งในใจผม

20. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    SO GOOD

21. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    ได้มีนัดล้างตากันด้วย

22. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    ขอเข้ามาดูหน่อยน้า

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  23. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ่มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้