ประกาศ "ด่วน" จากผู้จัด Souped up Thailand Records 2008

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Sadd, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 11Carwash

11Carwash New Member Member

4
    0
    0
    แมนโครต ถูกจายย

2. ปริ้นซ์

ปริ้นซ์ New Member Member

26
    2
    0
    ใจเย็นๆครับ

เรื่องที่พูดกันอยู่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรครับ:D

ผมอยากไปดูทั้งสองที่แต่มันไกลจากผมทั้งสองที่เลย

ผมจึงอยากให้มีสนามที่สมุทรปราการด้วยครับ
    :teeth:

3. poptaeiiiii

poptaeiiiii New Member Member

17
    0
    1

ใช่ๆ:):D:cool:;)

4. pongsak_99

pongsak_99 New Member Member

14
    5
    0
    To คนที่ใช้ สรรพนามว่า guest

ถ้ากูควาย มึงก็กระบือแหละวะ

ถ้าคลอง 5 กับ xo คุยกันเรียบร้อย จดหมายไม่ออกมาแบบนั้นหรอก อ่านหนังสือไม่ออกดิ ไอ้ฟาย

กูไม่เป็นคนวงนอก วงในอะไรทั้งนั้น ใครไม่ถูกก็ว่าไปตามนั้น

กูไม่อยากดังเหมือนมึงหรอก ปรากฎตัวไปทำเบือกไรวะ

โลก internet มันก็แบบนี้แหละ เพิ่งหัดเล่นดิท่า

กูจะไม่โต้ตอบกะมึงแล้ว

กรุณาอย่ามายุ่งกะกู ขอร้อง

สนามก็ไม่ใช่ของมึง แล้วสนามก็ไม่ใช่ของกู แล้วกูก็มีสิทธิ์ที่จะพูดอะไร ก็เรื่องของกู มึงมายุ่งอะไร

5. เออจริง

ก็จริงอย่างที่เค้าว่าอ่ะนะ ที่ใครจะเขียนอะไรก็ได้ จะแสดงความคิดเห็นอะไรก็ได้ แต่ๆๆๆ
    พวกเราชอบเสือ..กะควา่มคิดเห็นชาวบ้านไง เลยอยากยุ่งไง มีไรมั้ยอ่ะ

6. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ใจเย็นๆค่อยๆคุยกัน ครับ

ไม่มีความเห็น เพราะเป็นแค่คนดูตัวเล็กๆ

7. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    แจ่มเลยครับ

ต้องตามไปดูให้ได้

8. กระผมว่าเริ่มออกทะเลกันเเล้วอ่ะคับ ทะเลาะกันเเบบนี้มันเเย่กว่า2-3หน้าที่ผ่านมาอีกนะคับ ใช้คำพูดเเบบนี้ไม่ได้เลย ไอ้กลุ่มที่ล๊อกอินเลิกไปเเล้ว กลุ่มไม่ล๊อกอินเข้ามาเเทนอีก ผมว่าจะเเย่เอานะคับจบเถอะคับ ผมว่าคงจะลงตัวเเล้ว ลองไม่มีพวกที่ไม่ล๊อกอิน กระผมว่าคงจะเบาเเล้วละคับ

9. เอ่อ - -

เอ่อ - - Guest

0
    0
    0
    เที่ยวทะเลกันเถอะ

อะไรกันนักหนาคับเนี่ย - -!!

10. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถอยกันคนละก้าว

แค่นั้นก็พอแล้ว

11. ณัฐพงษ์

ณัฐพงษ์ New Member Member

41
    1
    0
    ใครชอบที่ใหนก็ไปที่นั้นดีกว่าครับสนามดีไม่ดีมันอยู่ที่ความพึงพอใจของแต่ละบุคคลครับจะไปบอกที่นั้นดีที่นี้ไม่ไม่ดี่ไม่ได้หรอกครับลูกพี่

12. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    หน้า 5 แล้วนะคร้าบบ พี่น้องคร้าบบ:D

13. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    XO ดิวะ

ต่อให้มีซักสิบงานผมก็จะไปงานเดียว

:p:p:p:p:p:p:p:p

14. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ใจเย็นๆกันครับ ยังไงก็เป็นชาวRCWEBเหมือนกันนะครับ อิอิ
    แหม.... แค่นี้โลกก็ร้อนพอแล้ว หุหุหุ

15. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    นี่แหล่ะคับทีเรียกว่าศักดิ์ศรีมันกินกันไม่ลง
    ยังไงผมถือว่า รายการSouped Up Thailand Records เป็นศึกแห่งศักดิ์ศรีจริงๆครับ

16. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ทำโพ เลย ดีกว่ามั้ง หุหุ

โพสได้ คนละ 1 ครั้ง และ ไม่ต้องแสดง

ว่าใคร เลือกอะไร

17. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ไม่ได้มองที่สนาม มองที่งานมากกว่า ยังไงก็ชอบ Souped up

18. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    ง่า......ผมพึ่งเข้ามาดูกระทู้นี้
    ผมพึ่งโพสไปเมื่อตะกี้
    ผมพึ่งอ่านข้อความทั้งหมดที่พวกพี่ๆโพสกระทู้นี้เมื่อกี้
    ผมพึ่งรู้ว่าพวกพี่ทะเลาะกัน
    ผมว่าเรามาสามัคคีกันไว้ดีมั้ยครับ
    ผมไม่อยากให้พวกเราทุกๆคนที่รักในกีฬามอเตอร์สปอตต้องมาขัดแย้งกันครับ

19. อ่านไปอ่านมา รู้สึกเหมือนคนนึงเปิดร้านขายก๋วยเตี๋ยวแล้วขายดีก็มีอีกคนมาเปิดขายก๋วยเตี๋ยวเหมือนกันแล้วก็ต่างคนต่างบอกว่าของตัวเองเป็นเจ้าเก่าซึ่งอร่อยกว่า...

แต่ถ้าเป็นความเห็นส่วนตัว ผมเอียงไปทางรายการSouped Up Thailand Records เพราะเค้าเกิดมาก่อน แต่ก็มีคนมาทำตาม..

เรื่องของเรื่องคือผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใคร อย่ามามัวทะเลาะกันเองคับ เพราะพวกเราก็ไม่ได้อะไรจากทั้ง2รายการนี้ใช่มั๊ยคับ ปล่อยคนมี่เค้ามีผลประโยชน์ทะเลาะกันเองก็เพลินละคับ

รักใครชอบใครก็ไปเชียร์กันด้วยความสนุกดีกว่า...

แต่ผมก็แอบคิดนะคับว่า อยากให้จัดชนกันน่าจะสนุกกว่าเยอะ จะได้รู้กันไปว่าใครเจ๋ง...

20. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    น่าสนเหมือนกัน อยากรู้ว่าส่วนใหญ่จะคิดไง

21. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ใจเย็นๆ มีสติกันไว้ครับ " บางที สิ่งที่เห็น ก็ไม่ได้เป็นแบบนั้น "

ผมไม่รู้ใครได้ประโยชน์ เสียประโยชน์ รู้อย่างเดียวอยากเห็นรถแรงๆ

ออกวิ่งมากๆ จะได้สนุก มีสีสรรค์ของช่วงท้ายปี ใครทำดีเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เอง

ผมว่าวงการนี้มันแคบ ใครทำอะไรก็รู้กันทั่ว เพราะสื่อมันเร็ว

ปล.เอาใจช่วยรถทุกคัน ที่ลงทุกสนามให้เวลาออกมาดีแบบที่ตั้งใจไว้

22. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    เอาใหม่กำลังมัน

23. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    ทำไมอีกรายการนึงต้องเอาเงินมาล่อขนาดนี้ล่ะ ถ้าคุณมั้นใจมากว่างานคุณเจ๋ง Track คุณเยี่ยมก็จัดไปเลยแบบเหมือนๆกัน

แต่เป็นแบบนี้ก็ดีเหมือนกัน ผมว่านักแข่งไปทั้งสองงานแหละ เอาตังค์งานนึง เอาศักด์ศรีงานนึง เห็นเกทับเหลือเกิน

แต่คุณ torevo3 แกสุดจริงๆ แบบเถียงทุกเม็ดจริงๆ ใครได้เป็นน้องนี่อย่างโชคดี

24. big block v8

big block v8 Guest

0
    0
    0
    ทำไมอีกรายการนึงต้องเอาเงินมาล่อขนาดนี้ล่ะ ถ้าคุณมั้นใจมากว่างานคุณเจ๋ง Track คุณเยี่ยมก็จัดไปเลยแบบเหมือนๆกัน

แต่เป็นแบบนี้ก็ดีเหมือนกัน ผมว่านักแข่งไปทั้งสองงานแหละ เอาตังค์งานนึง เอาศักด์ศรีงานนึง เห็นเกทับเหลือเกิน

แต่คุณ torevo3 แกสุดจริงๆ แบบเถียงทุกเม็ดจริงๆ ใครได้เป็นน้องนี่อย่างโชคดี
    ผมคือนักแข่งคนนึง
    จริงอยู่ศักดิ์ศรีคือสิ่งที่เราต้องการ
    แต่เหนือสิ่งอื่นใด ผมยอมรับว่าเงินก็เป็นปัจจัยสำคัญเช่นกัน
    น้องรู้ใหมว่าการนำรถ1คันไปแข่งรายการที่ว่าเนี่ย2วันค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
    ค่าสไลด์ไป-กลับ3วัน+ค่าลูกน้องไม่ต่ำกว่า3-4หมื่น นี่ไม่นับรวมถึงค่าทำรถอีกเท่าไหร่
    ถ้าผมชนะที่1ผมได้เงินรวมๆม่เกิน300000บาทถึงมันจะไม่คุ้มแต่ก็ยังดีกว่าได้แต่ถ้วยน่ะ
    ผมคิดว่าพวกผมไม่ได้เห็นแก่เงินน่ะ ผมเปรียบเป็นนักแสดง พวกคุณคือคนดู
    สนามคือโรงละคร ผมควรจะได้สิ่งตอบแทนคืนบ้าง
    พวกคุณไม่รู้หรอกว่าเราต้องใช้เงิน+ความพยายามขนาดใหน เพื่อที่จะมาแสดงให้พวกคุณดู ให้พวกคุณมาวิจารณ์
    ถ้าพวกคุณลงทุนกับรถแข่งเกินกว่า4ล้านบาท/คัน คุณจะรู้ว่าคุณจะวิ่งที่ไหน
    ใครเป็นผู้ช่วยคุณได้ ใครจริงใจกับคุณมากกว่า

25. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ข้างบนนี่ถูก.....ชนะได้ลงหนังสือ.....ชนะได้เงิน.....มันแตกต่างกัน.....คนทำรถก็มีจุดหมายต่างกัน.....บางคนทำรถแข่งเล่นๆ....บางคนจริงจัง....นักแข่งรู้ดีว่าต้องเลือกอะไรในท้ายที่สุด.....เพราะฉะนั้นขอร้องอย่าไปคิดแทนคนอื่นเลย.....จะสร้างศักดิ์ศรีหรือความฝันที่พูดกัน.....มันก็ต้องใช้เงิน.....

26. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0

ไม่ขอพูดอะไรมากมายคับ เพราะพี่เข้าใจจิง ก็ดีใจคับ เพราะ ตัวนักเเข่งหรือทีมงานเท่านั้นคับที่จะเข้าใจ ว่าไปวิ่งทีนี่หมดร่วมครึ่งเเสน เครื่องพังโดนอีกเป็นเเสน พูดเเค่นี้คับ เดียวจะเป็นเเบบน้องผม ติดลบอยู่12ล้านคะเเนน..........:D

27. กระผมขอขัดนิดนึงนะคับ กระผมคิดว่าถ้าจะโวตความคิดเห็นส่วนใหญ่ของคนในบอร์ดนี้กระผมว่าไม่น่าจะได้ประสิทธิภาพได้ตามวัตถุประสงค์นะคับ เพราะเราต้องดูว่านักเเข่งส่วนใหญ่ไปที่ไหนกัน เเล้วส่วนใหญ่นักเเข่งก็คงไม่ได้เข้ามาอะไรเเบบนี้(ความคิดผมนะ..คิดว่าคงเข้ามาเเต่ไม่เยอะเท่าที่จะไปเเข่ง น่าจะเป็นพี่ๆน้องกันมากกว่า) กระผมก็จะขอถามต่อไปอีกนิดว่า จะให้โวตชื่อเรื่องอะไร ว่าจะไปงานไหนดี โดยที่ส่วนใหญ่ที่มาโพสๆกันนี้เป็นคนดูเกือบจะ100ละ80ละกัน เเต่เราไม่สามารถรู้ได้เต็ม100นักเเข่งจะไปเเข่งที่ไหนอ่ะคับ เเล้วเราจะสามารถทำยังไงได้บ้างที่จะให้เรานั้นรู้ว่านักเเข่งที่ไหน
    ปล.ไม่ถูกใจใคร อย่าลบคะเเนนกระผมนะคับ ผมขอออกความคิดเห็นหน่อยอ่ะคับ

28. ขึ้น

ขึ้นปายยยยยยย

29. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0

แวะมาดูครับ ไปหละ อิอิ

30. tik puson

tik puson New Member Member

25
    1
    0
    ขอนิดนึงนะจ๊ะ บ้านผมอยู่บางบอนไม่เคยไปดูคลอง 5 ซักทีได้แต่ติดตาม vcd บ้าง หนังสือบ้างไม่เคยขาดแต่อาจจะ
    ช้าหน่อยสำหรับข่าวสาร เรื่องสนามใหม่ก็ได้ยินมาซักพักแล้ว ผมว่าก็ดีนะถ้าจะมีสนามเกิดขึ้นฝั่งนี้บ้าง ถ้าเราจะมองว่า
    เป็นธุรกิจก็อีกอย่าง อันนี้ขึ้นอยู่กับผู้จัดงานว่าจะโจมตีกันหรือจับมือเดินไปด้วยกันที่ผมคิดแบบนี้เพราะเคยได้ยินว่า USA
    เขามีสนามแข่งเกือบทุกรัฐกันเลยทีเดียว ลองคิดดูสิ จัดเวลาแข่งให้ดีแล้วเอาแชมป์แต่ละโซนมาเจอกันนะ หรืออู่ไหนเก่ง
    อยากจะกวาดหมดก็สุดยอดเลยครับ ในฐานะคนดูผมอยากเห็นแบบนี้ครับ เพราะแต่ละปีที่จัดกันมีเสียงบ่นเยอะเรืองเวลา
    เพราะรถเข้าร่วมเยอะมากจึงล่าช้ากว่าจะแข่งเสร็จ อย่างน้อยอู่จะได้มีเวลาซ้อมกันมากขึ้นเพราะไม่ไกลมาก(อู่ฝั่งนี้นะ)
    คนไทยเก่งครับแต่ไม่มีใครสนับสนุนวงการเท่าไหร่ ไม่อยากให้ทะเลาะกันครับ เสียงจากแฟนๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้