ประกาศ "ด่วน" จากผู้จัด Souped up Thailand Records 2008

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Sadd, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    จัดปายยย..อย่าให้เสียยย..

2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เอาใจช่วยครับ :D

3. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38

ไม่แล้วไงหรอกครับแต่ผมว่า อาจเข้าทางใครบ้างคนหรือเปล่าไม่รู้นะ ครับ ขำขำ
    อย่าซีเรียด ครับ ผมว่าปัญหามีไว้ให้แก้ครับว่าแต่จะเอาปัญหามาแก้กันหรือเปล่าแค่นั้นเอง ครับ :D

4. bangkokdrag

bangkokdrag New Member Member

35
    2
    0
    ทุกคนกำลังมองว่าสนามคลอง 5 ไม่ดีอย่างนู้นไม่ดีอย่างนี้ เพราะทุกคนกำลังใช้แต่จินตนาการว่าสนามนาเกลือ ดีที่สุด ดีที่สุดเพราะยังสร้างไม่เสร็จ เปรียบเหมือนรถแข่งที่เจ้าของรถบอกว่าวิ่ง 7 วิ่ง 8 เร็วกว่าคันนู้นคันนี้ แต่ไม่เคยออกไปวิ่งเลย ผมว่าลองดูเขาวิ่งก่อนดีใหมแล้วค่อยเชื่อ

5. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    ไม่อยากพูดอะไรมาก ผมก็พอรู้อะไรบ้าง แต่ก็ช่างมันเหอะ ไม่อยากต่อความยาว สาวความยืด แต่ Quote นี้ถูกใจ

6. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0

ต้องขอโทดด้วยนะครับ คือผมไม่ได้ทำงานกับพี่เค้าอ่ะครับ ผมเป็นเเค่น้องเฉยๆ ขอผ่านๆเรื่องที่พี่ๆผมเค้าพูดๆไปเเล้วนะครับ ก็จะมาเรื่องระยะเบรคก่อนครับ คือว่า การจะสร้างใหม่หรือปรับปรุงนั้น ต้องใช้เวลาในการวางเเผน จัดทีมวิศวะกรมาดูสถานที่ ไม่ใช่นึกอยากจะทำก็ทำ สิ่งก่อสร้างนะครับ ไม่ใช่ลีโก้นะครับ นึกอยากจะต่อเติมตรงไหนก็ทำ เเล้วต้องดูช่วงเวลาที่เหมาะสม ผมได้คุยกับพี่เจ้าของสนามโดยตรงเเล้วเรื่องการปรับปรุง "เค้าได้บอกว่า เมื่อปีที่เเล้วรถที่วิ่ง7นั้นยังมีน้อยครับ เเล้วผมก็เลยถามต่อไปว่า..อ้าวเเล้ว 7วิเนี่ยจะเบรคอยู่หรอ เเล้วมึงไม่ได้ดูหรอว่า 7วิเค้าเบรคอยู่หรือป่าว ก็อยู่ใช่ไหมเเต่เเค่อาจจะใช้เเรงมากหน่อย ก็โอเค เดียวกูก็จะทำอยู่เเล้วเรื่องเบรคเเต่ต้องใช้เวลาหน่อยว่ะ เพราะต้องวางเเปลน ว่าจะทำยังไง อะไรไว้ตรงไหนบ้าง ไม่ได้สร้างเสร็ดกันเเค่ข้ามคืนนะโว้ยย" นี่เป็นบทสนธนาเล็กน้อยนะครับ เเต่จริงๆพูดเยอะกว่านี้

เเล้วก็อีกเรื่องนึงเรื่องห้องน้ำ ผมต้องขอโทดด้วยที่ไม่ได้เข้าถึงตรงจุดนั้น เเละ จะปรับปรุงตรงนี่ให้ดีที่สุด ถ้าผมพาดพิงถึงใครหลายๆคนที่เกี่ยวกับห้องน้ำ ผมต้องขอโทดไว้นะที่นี้ด้วย ถ้าปีนี้ไม่มีน้ำให้กดให้มาหาผมได้เลยครับ ผมจะไปซื้อมาให้เองครับ

7. torevo3

245
    16
    0

ตาเถน...กราบกันเลยหรอครับ ถ้าพูดกันถึงขนาดนี้ก็จัดชนกันไปเลยไหมครับ รู้เเล้วรู้รอดไปเลย ผมว่าพูดเกินไปครับ เเละประเมิณงานสูงไปด้วยครับถ้าพูดขนาดนี้ก็เท่ากับท้าทายเจ้าของรายการนะครับ ระวังเจ้าของสนามยิ่งบ้าๆอยู่ด้วย เดียวก็ตามถึงไหนถึงกันหรอกครับ ตั้งเเต่ผมเข้ามาโพสผมยังไม่เคยพูดถึงขนาดนี้เลยนะครับ ระวังปากระวังคำหน่อยในการวิจารณ์ครับ:mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2008
  8. torevo3

245
    16
    0

ขอบคุณในคำติชมครับ เเละรีบเร่งเเก้ไขให้ทันก่อนงานเเน่นอนครับ ขอบคุณครับ

9. protocol 123

protocol 123 Guest

0
    0
    0
    ถึงคุณ torevo3 ผมว่านะในใจคุณ เชียร์งาน all thailand อยู่แล้ว

แต่ผมไม่เข้าใจเลยว่าทำไมคุณต้องมาป่วนในบอร์ด souped up ของเขาด้วย

สงสัยจิงๆคับ และเป็นกำลังใจให้ souped up นะคับ ขอให้จัดงานดีๆอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ

10. torevo3

245
    16
    0

เพ้อเจ้ออะไรของคุณ

11. torevo3

245
    16
    0

นี่ผมไปป่วนไรครับ ก็ถามมาผมก็ตอบกลับก็เเค่นั้น ผมยังไม่ได้พูดซักคำว่าผมไม่ชอบงานนี้ เเค่นี้คุณก็ทนไม่ได้ที่ว่างานที่คุณชื่นชอบหาว่าผมมาป่วนมั้งอะไรมั้ง เเล้วกลับกันครับ มีคนมาว่างานพี่ของผม ผมจะไม่พอใจนี่มันผิดหรอครับ มันไม่เกี่ยวหรอกครับ ว่าจะอยู่ในForumไหน ถ้าเห็นก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ เข้าใจกันด้วยนะครับ เเต่คงจะน้อยเเระที่จะเข้าใจผม เเละเรื่องงานsouped upนี่ผมพูดเป็นสิบตลบเเล้วครับ ว่าสนตัวนะชอบครับ ถ้าไม่ชอบจะไม่มานั้งเปิดเน็ตทุกวันเพื่อที่จะมาทำกระทู้countdown souped up ให้ทุกปี ทุกวันจนถึงวันสุดท้ายหรอกครับ เคยเข้าไปอ่านบ้างไหมครับ เเต่ปีนี้ไม่มีเเล้วครับ เพราะไม่ได้ใจผมเลยครับคนจัดงาน เเล้วช่วยไปหาให้ด้วยนะครับว่าไอ้ส่วนไหนของกระทู้นี้ที่มันไปบ่งบอกว่าเป็นที่สงวนของ งานsouped up เเล้วคนอื่นถึงเข้าไม่ได้ครับ......:mad:

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  12. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    โหหหหหหหหหห ร้อนแรงจริงๆ ปีนี้

ไม่ได้เข้ามาวันเดียว กดไป 4 หน้าแล้วว

ใจเย็นๆ กันครับพี่น้อง

ต่างฝ่ายต่างทำหน้าที่ของตัวเองไห้ดีที่สุด ( โดยไม่ไปลำบากคนอื่น ) ดีกว่าครับ

เป็นกำลังใจไห้ทั้ง 2 ฝ่ายครับ เห็นใจจริง ๆ

ยังไง ก็อาชีพเดียวกัน ชอบสิ่งเดียวกัน ค่อยๆ คุยกันน่าจะ OK ขึ้นน๊าาาาาาา

13. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0

!!! แรงไปป่ะคับพี่ !!!

ระวังเจ้าของสนามเค้ากัดไม่ปล่อยนะคับ

ตั้งแต่เปิดสนามมานะคับ ขอยืนยันว่าเยอะที่สุดเป็นสถิติของสนาม คนไม่เคยเกิน 12,000 คนซักที (วันที่ R33 HKS วิ่ง) 40,000 คงเป็นไปไม่ได้คับ

TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  14. protocol 123

protocol 123 Guest

0
    0
    0
    กระทู้นี้ ที่จริงไม่ได้สงวน ครับ และที่คุนทำแบบนี้ก้ไม่ผิด

แต่ขึ้นอยุกะ สำนึก ของคุน

อะไร เปนอะไร คุนรู้ดีอยุคับ ใครถูกใครผิด ผมมะรุหรอก เพราะผมเปนคนนอก

อิอิ

15. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เอาคับ ติดตามกันต่อไปคับ

เอาไงเอากัน

16. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ถามนิดนึงได้ไหมคับ เวลาจัดงาน Souped Up หรืองานเล็กๆที่มีกัน
    ทุกอาทิตย์นี่ ค่าเข้าสนาม 60 บาท นี่ใครเป็นคนเก็บอะคับ ทางสนาม
    หรือทางผู้จัดงานวันนั้นเป็นผู้เก็บอะคับ อยากทราบไว้ประดับ
    ความรู้หน่อย........

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  17. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    เสียตัง 60 ห้องน้ำเละชิบหาย

อย่ามาบอกเลยคับว่าของส่วนรวม

เงินมีไม่ยอมเอาไปพัฒนา

เข้าสนามฟรีจะไม่ว่าสักคำ

18. torevo3

245
    16
    0
    อะไรเป็นไรรู้ดีครับ เเต่ไอ้พวกไม่รู้เเล้วพูดเนี่ย น่าเบื่อครับ พูดหลายรอบ

19. เอาตรงๆนะหมี ลิฟ ก่อนหน้านี้ผมเห็นใจน้องทั้ง 2 นะที่ กรังปรีเล่นหักเพื่อนแบบนี้

สิ่งที่ทำคือนจัดงานชนกันผมก็ว่าแฟร์ดีในแง่ธุรกิจ คนแข่งคนดูมีทางเลือกมากขึ้น

แต่ชักจะรำคาญไอ้ 2 ตัว ที่บอกว่าช่วยประชาสัมพันธ์ให้ทางสนาม
    ถ้าเงินไม่ได้ แถมรู้อะไรรู้ไม่หมด สงบลงหน่อยเถอะนะ

เชื่อว่าไม่ใช่แค่ผมคนเดียวนะที่รู้สึกแบบนี้
    จากที่จะได้คะแนนสงสาร เพราะโดนกระทำก่อน กลายเป็นจะหมั่นไส้ เพราะต่อปากต่อคำแบบนี้

ฝากไว้ให้คิดหน่อย ถ้า 2 คนที่ต่อปากต่อคำอยู่ในขณะนี้น้องเจ้าของสนามทั้งสองคนรู้เห็นด้วยก็โอเค
    เพราะผมก็ไม่รู้ว่า คิดจะเดินเกมต่อปากต่อคำทุกหยดทุกคำพูดแบบนี้หรือเปล่า
    แต่ถ้าไม่ได้รู้เห็นด้วยเข้ามาอ่านซักหน่อย เกลียดไอ้สองคนนี้พาลจะไม่พอใจสนามไปด้วยนะ

20. 5555เห็นด้วยกะคนข้างบน

เอาตรงๆนะหมี ลิฟ ก่อนหน้านี้ผมเห็นใจน้องทั้ง 2 นะที่ กรังปรีเล่นหักเพื่อนแบบนี้

สิ่งที่ทำคือนจัดงานชนกันผมก็ว่าแฟร์ดีในแง่ธุรกิจ คนแข่งคนดูมีทางเลือกมากขึ้น

แต่ชักจะรำคาญไอ้ 2 ตัว ที่บอกว่าช่วยประชาสัมพันธ์ให้ทางสนาม
    ถ้าเงินไม่ได้ แถมรู้อะไรรู้ไม่หมด สงบลงหน่อยเถอะนะ

เชื่อว่าไม่ใช่แค่ผมคนเดียวนะที่รู้สึกแบบนี้
    จากที่จะได้คะแนนสงสาร เพราะโดนกระทำก่อน กลายเป็นจะหมั่นไส้ เพราะต่อปากต่อคำแบบนี้

ฝากไว้ให้คิดหน่อย ถ้า 2 คนที่ต่อปากต่อคำอยู่ในขณะนี้น้องเจ้าของสนามทั้งสองคนรู้เห็นด้วยก็โอเค
    เพราะผมก็ไม่รู้ว่า คิดจะเดินเกมต่อปากต่อคำทุกหยดทุกคำพูดแบบนี้หรือเปล่า
    แต่ถ้าไม่ได้รู้เห็นด้วยเข้ามาอ่านซักหน่อย เกลียดไอ้สองคนนี้พาลจะไม่พอใจสนามไปด้วยนะ

เห็นด้วยครับเห็นด้วย ฆ่าตัวเองชัดๆๆ ผมว่าเงียบๆปากลงหน่อยก็จะดีครับ จะทำให้คนหมั่นไส้เอา ผลเสียมันก็คงไม่ได้ตกอยู่กะตัวคูณสักเท่าไร มันจะพาลทำให้คนไม่ชอบสนามไปด้วย

21. torevo3

245
    16
    0
    งั้นก็ดูกันที่ผลงานเเระกันครับ เเละผมจะไม่พูดอีกเเล้วครับ

เเล้วก็ต้องขอโทดที่บางครั้งพูดอะไรที่รุนเเรงเกินไปนะครับ

TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  22. torevo3

245
    16
    0

ไม่สายหรอกครับ:)

23. ถ้าจะขอโทษไปขอโทษ หมี ลิฟ ผุ้จัดคนอื่นๆด้วย เพราะก่อนหน้านี้ที่คุณทำมันทำร้ายสนามชัดๆ

ผมไม่รู้จักคุณหลอกนะว่า เป้นคุณใครอะไรยังไง เป็นรุ่นน้องใครหรือหน้าตาเป็นไง
    แต่เจ้าของสนามตัวจริงนี่เป็นคนที่ใครในวงรถ
    รู้จักมักจี่กันดี ที่ทำ 2 คู่หูตรานกแก้วทำอยู่แบบนี้ ไม่มีใครเค้าสนใจคุณหลอก เพราะคุณเป็นใครก็ไม่รู้
    แต่ที่รับเคราะห์เพราะปากคุณเนี้ยมันสนาม ทั้งเจ้าของสนาม ยันผู้จัด ที่อ่านอยู่แล้วรู้เรื่อง
    จากที่เค้าว่าBDA เป็นผู้ถูกกระทำและสมควรจะสู้ กลายเป็นอะไรก็ไม่รู้ เพราะคุณน้องพีอาทั้งสองเนี้ยล่ะ
    พิมพ์กันมันเลยนะ

24. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องระวังครับ เจตนาดี แต่ออกมาไม่ดี ก็ไม่ไหว

25. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    คือลองสังเกตุ คำตอบที่ขานรับการกระทำของ PR คนทราบได้ว่า มีคนไม่พอใจอยู่เยอะ ซึ่งคนที่เข้ามาอ่านก็เยอะ และเอาไปพิจารณา

ผมว่า PR เขามีเจตนาดีนะ ปกป้องคนที่เขารัก หรือเคารพ เลยทำไปแบบมั่นใจในตัวเองเกินไป สร้างศัตรูไปในตัว

อย่างที่ผมคิดนะ รักกันไว้ดีกว่า เรื่องของสนาม เป็นหน้าที่การตลาดของเขา ใครทำดีย่อมได้ดี

26. pr-mania

pr-mania Guest

0
    0
    0
    pr

เห็นด้วยครับ

ผมอ่าน rcw มา 5-6 ปีละ

ไม่เคยสมัครสมาชิค

ไม่เคยโพส

แต่เห็น 2 คู่หูที่บอกว่าเป็นนัก pr

ที่โพสแบบนี้ ผมว่าไม่ใช่นัก pr ตัวจริงนะครับ

เพราะ ผมก็จบ pr มาเหมือนกัน

โดย หน้าที่ของนัก pr เค้าทำกันจริงๆ

คือ สร้างภาพลักษณ์ให้แก่องค์กร

หวังว่าคงเค้าใจคำว่า pr นะครับ

แต่ที่คุณทำเค้าไม่เรียกนัก pr เค้าทำกันครับ

ผมละอายแทนสถาบันคุณจังเลยครับ

ผมว่าควรอยู่เฉยๆ จะดีที่สุด คนอ่านเค้าตัดสินใจได้ครับ

ว่าใครผิด ใครถูก

ขอบคุณครับ

27. pongsak_99

pongsak_99 New Member Member

14
    5
    0
    เดี๋ยวเจ้าของสนามเค้ากัดไม่ปล่อย หมายว่าว่าเช่นไร หรอ

ผมว่ามันท้าทายนะ อีกสนามเค้าก็ไม่ได้เป็นง่อย นิ มือ เท้าก็มืเหมือนกัน เรื่องเงินก็มีไม่น้อยนะ ที่รุ้ๆมาก็ตั้งไว้ 20-30 ล้าน

ใครๆก็รู้ว่า ดร ปราจีน นี่เจ้าพ่อวงการ motor sport แต่ คลอง 5 กลับไปชนกลับแก

ผมอ่านประกาศ all thailand เลือ่นมาชน ผมเป็นคนนอกยังคิดว่า อะไรกันเนี่ย มีจุดประสงค์อะไร คุณ ปราจีน รู้เค้าก็คง

เลือดขึ้นหน้าไม่น้อย มันหักหน้าแกด้วยนะ ที่ต้องเลือนออกไปให้ทั้งที่เป็นรายการยิ่งใหญ่กว่า เก่าแกกว่าและ คนกำหนดวันก่อน

อันนี้ผมไม่ขอทำนายอนาคตคลอง 5 นะ แต่บอกได้เลยธุรกิจคุณเดินไม่ราบเรียบเหมือนแต่ก่อนแน่นอน

แนะนำให้ขายที่ทำหมู่บ้านจะ work กว่า

ปล วันที่ 29 30 พย นี้รออัด promotion สู้กับ US ARMY ไว้เหอะ ว่าจะเลือกใคร ระหว่างรถที่เร็วที่สุดในโลก กับ all thailand
    คนจะไปดูที่ไหน ได้ข่าวว่ามี สปอนเซอร์ลงขันกันเป็นล้านแล้ว แต่ติดที่ทุกฝ่ายบอก ว่าจะสร้างสรรค์วงการ หรือทำให้มันแย่ลง มันทุเรศ กรรมจะไปตกกับคนดูปล่าวๆ ถ้าจะจัดก็ไม่ควรให้ตรงกัน คนดูจะได้ดูกันถ้วนหน้า ที่เค้าทำที่ผ่านมามันก็เลวร้ายและสับสนกันไปหมดแล้วว่าอะไรคืออะไร............... อันนี้ล้อเล่น นะ อยากดูจิงๆ แต่ไม่มีรถแข่ง เลยไม่มีโอกาศไป nhra กะเค้า

28. โดยส่วนตัวกระผมนะคับ ไม่ได้ชอบการโพสของคุน torevo3 สักเท่าไรคับ มันอาจจะดูมั่นใจไปนิดเเต่ก็เข้าใจคับว่าทำไปเพาะอะไร เเต่ที่กระผมไม่ชอบมาก คือคุนพี่นี่เเระคับ ชื่อพี่มันดูเหมือนคนที่คิดเเต่จะเเก้เเค้นนะครับ อยู่ในเกมซิคับ ผมตามอ่านตั้งเเต่เเรกเเล้วนะคับ คนอื่นไม่รู้จะว่ายัง เพาะชื่อมันบงบอกมากเลยคับ กระผมว่ามันจะรุนเเรงไปไหมคับ ถึงขนาดไปเปิดIDใหม่เลยเพื่อจะมาทำการนี้หรอคับ กระผมไม่เห็นด้วยนะคับ

ปล.กระผมไม่ได้เข้าข้างคุนtorevo3นะคับ เพาะเดียวโดนลบคะเเนนไปด้วย ยิ่งไม่ค่อยมีอยู่.....อิอิ (ผมเป็นกลางนะคับ)

TonRacing และ *~บอย (ลาม...ก)~* ถูกใจสิ่งนี้
  29. นายpongsak_99
    ควาย ......จริง ๆ
    หัวมีไว้ปักผมเท่านั้น
    จำใส่กะลาหัวอันมีสมองอันน้อยนึดของมึงไว้ว่า
    มันไมใช่เรื่องของคลอง5กับXOโว้ย
    มันเป็นเรื่องของคลอง5กับสนามใหม่
    คลอง5กับXOเค้าคุยกันเรียบร้อยตั้งนานแล้ว
    ไม่รู้เรื่องอะไรกะเค้าเลย แส่หาแต่เรื่องจริงๆ
    ต้องการอะไรหรือ
    สร้างความแตกแยกรึยังงัย
    แค่นี้ก็รู้แล้วว่านายไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย อ่านแล้วเศร้าใจ
    พยายามจะทำเป็นคนวงใน
    อย่างเอ็งนะ
    เป็นได้แค่เด็กกะโปกแตกคนนีง
    หรือก็พวกเด็กไร้การศึกษาเพียง1คน
    มีคนอย่างนายนี่แหละ ชาติถึงเจริญช้า
    อยากดังหรือน้อง
    อยากดังก็ปรากฎตัวซิ

30. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    โนคอมเม้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้