ต้องการถามจริงๆ เซ็ตรถดริฟ แบบเล่นได้ ไม่ได้แข่ง เซ็ตอะไรบ้าง..

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย skylinetao, 13 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. skylinetao

skylinetao New Member Member

1
    0
    0
    ตอนนี้ผม ใช้รถ เซฟิโร่ อยู่ เครื่อง 1 JZ เทอร์โบ แต่เป็น ออโต้..
    ถ้าเปลี่ยนเกียร์ ธรรดา ใช้ เกียร์ อะไรดี และ ครัช อะไรดีใช้ดี เพื่อจะมาเล่นดริฟ.......
    และช่วงล่าง โช๊ค อะไรดี และต้อง ซื้ออะไร บ้าง

ป.ล. มีคนบอกว่า ถ้าเปลี่ยนเกียร์ ธรรดา ให้เปลี่ยน เป็นเกียร์ RB 25 และใช้ ครัช OS มันจริงรึเปล่า.. และจำเป็นต้องใช้ครัช OS ด้วยเรอ "" หรือ ใช้ครัชของอะไร
    และโช๊ค ใช้โช๊คเดิมได้รึเปล่า แบบว่าอัดแข็งๆๆๆ หรือ ว่า ต้องเปลี่ยนโช๊ค และ ของอะไร..

แนะนำร้านทำ เกียร์ และ ครัช + ช่วงล่าง ด้วย น่ะครับ ขอราคา พี่น้องครับ...:D

2. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    เท่าที่คุ้นๆมา หาเกียร์ 1 J โบมาใส่ตรงรุ่นได้เลยน่ะครับ ราคาราวๆ หมื่นนึงครับ
    ใส่เต็ดซักลูก โช๊คซิ่งซักชุด แล้วมาสนุกกันได้เลยครับ

แต่ถ้าเอาไปแข่งขันคงต้องถามพวกเก่งๆอีกหลายท่านครับ เต้อเน้นสนุกสนานเท่านั้นอ่ะครับ

3. NeoVIP

NeoVIP New Member Member

380
    2
    0
    อย่า ลืม spot ตัวถังล่วย

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ต้องมีเบรคมือด้วย อิอิ

5. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    อันดับเเรกหาเกียร์ manual มาก่อนครับ

คลัตช์เดิมเอาไปย้ำทองเเดงก็ได้ครับ พันกว่าบาท

ลิมิเต็ดสลิปเดิม R32 ลูกนึง เต็ดซิ่งยังไม่ต้องครับ เเต่ถ้ามีเเล้วก็ไม่เป็นไร

เบรคมือต้องย้ายมาไว้บนครับ ใช้ของ R32 หรือ 200 มาเเปลงก็ได้ครับ ถูกหน่อย เเล้วทำให้จับดีๆ ตั้งให้ตึงๆ

ช็อคอัพหาของอะไรก็ได้ครับ เน้นเเข็ง ถ้าจะให้ดีหาช็อคซิ่งที่รั่วเเล้วก็ได้ครับ จะได้ไม่เเพง

เเล้วเอามาอัดน้ำมันใหม่ ควรจะเป็นปรับเกลียวจะดีกว่าครับ จะได้ลงทุนทีเดียวจบ

ที่เหลือก็ดูระบบระบายความร้อนให้ดีครับ หม้อน้ำ พัดลม อย่าให้มีปัญหา

ค้ำหน้าหลัง มีก็ดีครับ ไม่มีก็ไม่เป็นไร

สปอตตัวถังยังไม่ต้องครับ คลัชต์ os เกียร์ 25 ยังไม่ต้องครับ

ของ brandname ทั้งหลายแหล่ ยังไม่ต้องครับ

เท่าที่นึกออกมีเท่านี้ครับ ดริฟท์ได้เเล้ว

มีอะไรเพิ่มเติมก็ถามมาเเล้วกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้