ได้ข่าวว่างาน Souped Up จะย้ายวันหนี All Thailand เหรอครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Drag_only, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    อย่าให้ต้องเลือกข้างแบบการเมืองเลยครับ เบื่อ - -"

2. Sadd

Sadd New Member Member

70
    8
    0
    จะเลื่อนจริงหรือนี่.....

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    แบบเราต้องเหมือนการเมืองด้วยหรือ ต้องเลือกฝ่าย เลือกพรรค ทั้งที่เราก็ชอบรถเหมือนกัน

แต่เราต้องเลือกไปใช่ไหมครับ ว่าที่ไหนมีอะไรให้ดูมากกว่ากัน

ทุกวันนี้ผมว่า การแข่ง Drag เริ่มซบเซาแล้วนะ คนดูน้อยลงเรื่อยๆ ไปเสาร์คนไปดูน้อยมาก นักแข่งก็น้อย เพราะค่าน้ำมันสูงมากๆ เศรษฐกิจแย่ การเมืองไม่มั่นคง

อยากให้การแข่ง Drag ยังสนุกเหมือนก่อนนะครับพี่น้อง

4. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0

:):)ขอบคุณ ที่เข้าใจนะคับ :):)

5. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ถ้าย้ายวันจริงๆ เดี๋ยวทางผู้จัดคงออกมาแจ้งมั้งครับ

ตอนนี้ คงยึดวันเดิมไปก่อน

6. bangkokdrag

bangkokdrag New Member Member

35
    2
    0
    จะเป็นไปได้เหรอที่จะเลื่อน เพราะทาง XO เขามีศักศรีย์นะ ผมว่าเขาไม่กล้าเลื่อนเพราะงาน All Thailand ตั้งใจจัดชนเหมือนท้าดวนตัวๆเลย เลื่อนหนีคงอายแย่

7. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ผมว่าที่สนาม 1 เลื่อนเข้ามาเพราะจะได้มีเวลาปรับปรุงมากกว่า ผมมองว่าเขาเป็นห่วงความปลอดภัย มากกว่าครับ
    ส่วน สนาม 2 ก็ยังไม่แน่ไม่นอน ถ้าเขาทำแค่ครึ่งๆกลางๆ นักแข็งจะกล้าไปหรอครับ วิ่งๆอยู่ ระบบไฟ,พื้น,ฯลฯ มีปัญหาขึ้นมา ชื่อเสียงได้หายกันหมดพอดี เปิดมาก็งานใหญ่เลย ถ้าทำพลาดขึ้นมานี่..... นักแข่ง+ผู้เข้าชม คงติดตา ตรึงใจ ไปอีกนาน แน่ๆ

ตอนนี้ก็มี ตัวเลื่อกแล้วนะครับ ไม่ได้มีสนามเดียวแบบเมื่อก่อน ถ้าจัดแบบตามใจฉันละก็.........

ผมว่า..........เราลองมองหลายๆมุมดูดีกว่าครับ จาก 50 50 อาจจะเป็น 100 100 ก็ได้ เราเป็นผู้ชม :D รอไว้ดีกว่าครับ เพื่อจะมี ลด แลก แจก แถม X2 ก็ได้ :D

8. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ถึงแข่งไม่ตรงกัน เว้นไป 1 อาทิตย์ ผมว่าจัดหลังก็คงจะลำบาก เพราะคนทำรถมาแข่ง คงเลือกแค่รายการเดียวเท่านั้น บางคนมาจากต่างจังหวัด ทีมเซอร์วิสตามมากันเป็นสิบชีวิต ไหนจะกองเชียร์อีก ถ้าให้ค้างเป็นอาทิตย์ผมว่าคงจะลำบาก และที่สำคัญถ้ารถวิ่งแบบพลีชีพเครื่องพังผมว่าคงซ่อมกันยาวแน่ ไหนจะอะไหล่ที่ต้องเตรียมหามาเปลี่ยนอีก ถ้าแข่ง 2 งาน ผมว่าต้องเตรียมอะไหล่สำรองเยอะมากๆ ฟ้า ฝน ช่วงนี้ก็แปรปวน ถ้าฝนตกแรงๆก็หยุดแข่งแน่นอน เพราะรถระดับหัวแถว น้ำเพียงแอ่งเล็กๆ ก็ทำให้รถเสียจังหวะได้เลย ยังไงก็ติดตามทั้ง 2 งานเลยคับ แต่ถ้าให้เลือกไปดูคงอยากจะไปดูนักแข่งระดับ TOP 5 ปีที่แล้วว่าเขาไปแข่งสนามไหนก็คงไปสนามนั้นอะคับ

9. Spicy

Spicy New Member VIP

48
    3
    0
    น่าจ ะ Login ก่อนโพสนะครับ จะได้ลดการป่วนกระทู้ลงหน่อย :p

Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  10. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48

ใช่คับ ^^
    :cool:

11. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    บางท่านที่ไม่ล็อกอิน แสดงความคิดเห็นได้โดนใจมากๆครับ

:D :D :D

12. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    เเวะมาดูว่าโดนด่าอีกหรือป่าว เเละขอบคุณทุกคนที่เข้าใจครับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2008
  13. torevo3

245
    16
    0
    สงสัยให้ถาม

14. tik puson

tik puson New Member Member

25
    1
    0
    ถ้าผมรวยๆ จะสร้างให้อีกซักสนาม จะได้จัดปี 3 ครั้งเลย ต้นปี กลางปี สิ้นปี เงินรางวัลเยอะๆ
    จ้าง pritty มาเพียบ คนดูก็น่าจะเยอะนะ 555555 อย่าเครียด

15. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ผมเองไม่ใช่คอ drag อะไร และไม่เคยไปงานด้วย

แต่ผมเห็นควรว่าน่าจะเลื่อนให้ไม่ตรงกันนะครับ

เพราะเป็นแบบนี้แหล่ะ ประเทศชาติถึงไม่เจริญ คนไทยชอบเอาชนะ ด้วยการทำลายคู่แข่ง
    มากกว่าที่จะเอาชนะ ด้วยข้อดีของตัวเอง

สังเกตุง่ายๆ นะครับ Toyota กับ Honda ที่สาวกในไทยเถียงกันแทบตามว่าใครดีกว่าใคร

แต่ความเป็นจริงญี่ปุ่นเค้าไม่แข่งแบบชนกันหรอก
    Yaris ไม่ออกชนกับ Jazz , Altis ไม่ออกชน Civic
    Accord ไม่ออกชน Camry เพราะถ้าเอามาชนกัน ไม่ใครก็ใครก็ต้องตายไป
    แล้วประเทศก็ไม่ได้ประโยชน์

ถ้าออกมาไม่ตรงกัน ใครออกก็ขายดี มันทำให้รถจากประเทศญี่ปุ่นขายดีอยู่เสมอ ประเทศก็ได้ประโยชน์
    ชิ้นส่วนหลายชิ้นส่วนของ Honda ก็ให้ Toyota ทำให้

อยากให้คิดว่า การแข่งขัน คือการเอาข้อดีมาแย่งชิงลูกค้า ลูกค้าก็ยิ่งได้ประโยชน์
    ไม่ใช่ แข่งขัน โดยทำลายให้อีกฝ่ายตายไป

16. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    ก็ดีครับแข่งขันกันแบบนี้นักแข่งน่าจะชอบ ถึงเวลานักแข่งเล่นตัวบ้างแล้ว สุดท้าย เงินรางวัลจะเป็นตัวตัดสินนักแข่ง .... ว่าจะเลือกไปสนามไหน

17. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ดีสิครับ เป็นผลประโยชน์ของคนดู
    จะได้ไม่ต้องหารคนดูระหว่างสองสนาม

ดีออกไม่ใช่เหรอ ???

18. torevo3

245
    16
    0
    คิดกันดีๆว่าพวกเราเป็นผู้นำหรือผู้ตาม เถียงกันไปก็เท่านั้นครับ ใครจะพูดอะไรทำอะไร ปล่อยไปครับ ทุกคนมีหน้าที่ ที่ต้องทำ เราก็ทำของเราให้ดีที่สุด ถ้าไม่มีไรทำก็ไปหาอะไรทำซะ จะได้ไม่ต้องอะไรมากมาย เพราะสุดท้ายพวกเราๆก็ต้องตามนักเเข่งอยู่เเล้วหรือจะให้นักเเข่งมาตามคนดู......จบ :)

19. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ก็ยัง......มาได้.......

20. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ย้ายวันจัดไม่ซ้ำกันดีแล้วคนดูได้ดูทั้งสองที่

21. แหล่งข่าวที่เชื่อถือได้แจ้งมาว่า รายการ Souped Up ย้ายวันบันทึกการจัดอันดับออกไปแล้วนะครับ

งานจะจัดวันที่ 20 และ 21 ณ สนามเทพนคร ... ... ... รายละเอียด รอติดตามอย่างเป็นทางการอีกที

ป.ล. ผมไม่มีส่วนได้เสียกับผู้จัดทั้ง 2 เจ้าครับ ผมเป็นอีกคนติดตามดูรถทางตรงมานานแล้ว แค่อยากไปดูทั้ง 2 สนาม

ทุกคนได้ประโยชน์ครับ คนดู ผู้จัด สนาม สปอนเซอร์ และพอมีสถิติดี ๆ ออกไป มันเป็นหน้าตาแก่วงการ Drag ของไทยเอง ..

.. ขอบคุณแหล่งข่าว วงใน ด้วยครับ ..

22. ได้ข่าวเป็นที่แน่นอนว่ารายการ Souped Up ย้ายวันจัดอันดับบักทึกสถิติแล้วนะครับ

เพื่อไม่ให้ตรงกัน จึงย้ายเป็นวันที่ 20 และ 21 ธันวาคม ณ สนามเทพนคร ..

รายละเอียด รอติดตามตามสื่อต่าง ๆต่อไปครับ

ป.ล. ผมไม่มีส่วนได้ เสีย กับใครทั้งสิ้น แค่คนที่ติดตามดูรถทางตรงมานานระยะเวลานึง

รายการ 2 รายการไม่ตรงกัน คนดูได้ประโบชน์เต็ม ๆ รวมไปถึงผู้จัด สนาม สปอนเซอร์ และถ้ามีตัวเลขสถิติดี ๆ ออกมา

มันก็เป็นหน้าตาแก่วงการ Drag ครับ ต่างประเทศเขาเห็นเอง ..

23. torevo3

245
    16
    0
    อืม...ดูกันต่อไป

24. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    เลื่อนมาชนงานใหญ่อีกงานของสนามคลองห้า

แล้วผู้จัดการแข่งขันจะทำไงล่ะทีนี้ เฮ้อ +++ :cry::cry::cry:

25. torevo3

245
    16
    0
    เหนื่อย

26. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ผมว่าถ้าจัดงานไม่ตรงกันน่าจะดีกว่า อย่างน้อยคนดูจะได้ไปงานนั้นแบบเต็มๆสมมติคนมี100 ถ้ามี2งานก็ต้องแบ่งไปงานละ50และ แต่ถ้างานจัดกันคนละวัน คนดูก็จะได้ไปกันเต็มร้อยทั้ง2งานเลย จริงม๊ะ

27. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ก็ยังดีกว่าชน All Thailand นี่ครับ ผมอยุ่ฝั่งคนดู

ผมว่า ฟอร์มงาน All Thailand ไหญ่กว่างาน อ.เต้ย ตั้งเยอะ ( ดูจากฟอร์ม + เงินรางวัล )

แล้วตอนที่ All Thailand เลื่อนมาอ่ะครับ

ผู้จัด Souped UP เค้าทำไงมั่ง :cool:

ปล. ผมเป็นกลางนะครับ บอกได้เลยว่ามีกี่งานก็จะไปสำหรับงานใหญ่ๆ ปลายปีนี้

อยากให้คุณ มองกว้าง ๆ ใจเขา ใจเรา มั่งครับ

รู้ครับว่า ธุรกิจ มันต้องมีการแข่งขัน

แต่มาพิมแบบนี้ก็ไม่ถูกครับ ตอนงานคุณเลื่อนงานคุณ มาชน Souped UP เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรคุนนี่ครับ

ขอย้ำอีกครั้ง ว่าผมเป็นกลางจริงๆ ไม่เคยรู้จักผู้จัดและทีมงาน ทั้ง 2 ฝ่าย

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  28. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    มี 2 สนาม เรื่องที่ต้องมีงานมาชนกันเป็นเรื่องที่ต้องเกิดขึ้นอยู่แล้ว

ไม่ว่าจะเลื่อนไปเสาร์ไหนก็ต้องเจออยู่ดี

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  29. MATANG

MATANG New Member Member

61
    2
    0
    เบื่อโว้ย......................ทะเลาะกันอยู่ด้าย ถ้างานแข่งตอนนี้ก็ไม่ต่างกับการเมืองหรอกครับ ผมว่าไปดูงานแข่ง น่าจะยกเอาม็อบไปด้วยนะ ใครอยู่ฝั่ง all thailand ใครอยู่ฝั่ง souped up ตีกันไปเลย จะได้รู้แล้วรู้รอดไป เอาให้สนามพังไปกันหมดเลย จะได้ไม่ต้องมาแข่งกันอีก เพราะไม่มีสนามให้แข่งแล้ว ทุกอย่างก็จบปัญหา.................. (เซ็ง)หนะ..................... (อ่านคลายเครียดนะ อย่าคิดมากกันหละ) ตัวผมเป็นกลางไม่เข้าข้างใครทั้งนั้น นอนแล้ว.................. เออ เกือบลืมไป ( อย่าลืม เอา มือตบ ไปด้วยนะ).................:D:D

30. miracle

miracle New Member Member

93
    0
    0
    สงสารตัวเรา แล้วกรูจะดูที่ไหนดีเนี่ย
    เอางี้ดีก่าสนามไหนแจกตั๋วไปดูงาน NHRA แบบฟรีๆนะไปดูสนามนั้น
    55แถมพริตตี้ HANOOK ด้วยนะแหล่มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้