ได้เวลาซ่อมใหญ่แล้วละครับ รบกวนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Hayabusa, 24 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    Ek Lev นะครับ
    ที่ต้องการที่จะทำก็มี
    1.เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ
    2.โอริงจานจ่าย
    3.โอริงV tec
    4.ปะเก็นฝาครอบจานจ่าย

เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ + ค่าแรง เค้าคิด 2700 แพงไปไหมครับ

มีร้านไหนแนะนำไหมครับ ผมอยู่แถวเมืองทอง

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    เดี๋ยวรอท่านเซียนมานะครับ

3. Hayabusa

494
    37
    0
    ครับผม แถววังหินมีร้านทำไหมครับ พอดีคิดว่าจะวิ่งไปซื้ออะไหล่ที่YSC1999 ก่อนไปทำ เอารถไปทิ้งไว้เลยตอนเช้า เย็นๆมารับ

จริงๆมันก็ยังไม่อาการหนักหรอกครับ แต่อยากจะทำไว้ก่อน

เสียน้อยเสียยาก เีสียมากเสียง่าย

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ปะเก็นฝาสูบ เหุตใดจึงต้องเปลี่ยน มีอาการผิดปกติเรื่องความร้อนหรือน้ำในหม้อน้ำหายมาก่อนหรือเปล่า
    ถ้าไม่มี ไม่มีความจำเป็นใดๆเลย ที่จะเปิดฝาสูบมาเซอร์วิส ไม่จำเป็นหรือสุดๆจิงๆช่างจะไม่เปิดฝาสูบคับ
    เพราะ เวลาประกอบ ช่างขันได้ทอร์คมั้ย ทอร์มั่ว หรือทอร์คแม่น
    และรูน็อทยึดฝาสูป ที่เสื้อสูบ เกลียวมันไม่ทน ขันเข้าออกบ่อยๆ อาจจะโดนค่าฝังเกลียวใหม่อีกตัวละ500-800
    จะโดนกี่ตัวก็แล้วแต่โชคชะตาฟ้าลิขิต ส่วน รายการที่ 2-3-4 ถ้า want จิงๆก็จัดการ ได้คับ อู่ทั่วไปก็ ทำได้
    ส่วนตัว แนะนำให้เซอร์วิสตามระยะทางหรือซ่อมตามอาการคับ
    ถ้ากลัวเรื่องความร้อน เปลี่ยนถ่ายน้ำหน้อน้ำบ่อยๆ ใช้คูลแลนท์ของฮอนด้า ห้าม ใช้น้ำประปา เช็คท่อยาง
    เส้นเล็กๆ แข็งเล็บจิกไม่ลง เปลี่ยนเลย ไม่ต้องรอแตก
    100000 ป. วาวล์น้ำ
    200000 ป ปั้มน้ำ

5. Hayabusa

494
    37
    0
    คือเวลาเปิดฝาดูในหม้อน้ำเวลาเร่งเครื่องมันมีฟองอากาศออกมาอะครับ บุ่งๆ

ขอบคุณคุณหนุ่มมากครับ สำหรับคำตอบ

สะสมทรัพย์ได้จะไปทำเบรคนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2008
  6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอเก็บข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้