อยากดริฟ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย lancerck4, 11 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    อยากจะลองดริฟควรเซ็ทอะไรมั่ง

200SX+Sr20Det ฝาดำ มีแพหลัง Skyline เต็ด เบรคหน้าหลัง Skyline

ช่วงล่าง ต้องมีอะไรมั่ง นอกจากโช๊คอัพ พวกตัวปรับต้องใส่ไหมคับ

มุม Camber หน้า หลัง เท่าไหร่เหรอคับ

แล้วจะต้องมีอารายเพิ่มอีกหรือเปล่าคับ

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    โห....อะไรกันระดับแจ็คสบายอยู่แล้วนักแข่งจิมคาน่าผันตัวมาเล่นดริฟท์อีกไม่เกินสองเดื่อนของครบๆก็ปลิวแว้ววว

3. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แหม่มมพี่

มันคนละทางกันเลยนิ

จิมคาน่ามันใช้ทักษะการควบคุมรถไม่ให้เสียอาการ แต่

ดริฟมันควบคุมรถในขณะที่รถเสียอาการม่ะใช่เหรอ

อยากรู้พวกมุมแคมเบอร์ มุมโท ล้อหน้าหลังอ่ะคับ

ของพี่กุ้งเซ็ทไว้ยังไงอ่ะคับ

4. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    แหม..แต่จิมคาน่าก็จะได้เปลียบเรื่องของไลน์น่ะครับพื้นฐานแน่นเลยเรารู้ไลน์ก็จะทำให้ขับดริฟท์ได้ดีน่ะครับ ส่วนเรื่องมุมล้อ มันไม่ได้กำหนดตายตัวน่ะครับว่าเป็นเท่าไหร่ในการเซ็ตอัพล้อน่ะครับต้องปรับแล้วลองขับดูครับเพราะว่ารถทุกคันช่วงล่างมันต่างกัน เช่นโชคอัพบูส ยาง แรค คอม้า ฯลฯ ถ้าปรับแล้วถนัดแบบใหนก็เลื่อกแบบนั้นเลยครับ ครับ แต่ในรถผมแคมเบอร์หน้าปรับไป-3 โทหน้าเป็น0ครับ ส่วนล้อหลังแคมเบอร์เป็น-0.5 โทเป็น0 เช่นกันครับ ว่าแต่จะเอารถอะไรมาเล่นเหรอครับ

5. DoRIFTu

DoRIFTu New Member Member

1
    0
    0
    แจ็คได้รถแล้วเหรอ นายแน่มาก พี่กุ้ง คิดฮอดหลายไม่ได้เจอเพื่อนวงการรถนานแล้ว

6. lancerck4

2,280
    52
    48
    ซื้อ200sx คับ

แต่คงไม่ได้ดริฟจิงๆๆจังๆๆอ่ะคับ

แค่อยากฝึกไว้บ้าง

7. kung 200 sx

344
    10
    0
    ยินดีด้วยน่ะครับจะได้200แล้วลองเล่นดูเดี๋ยวติดน่ะครับเลิกยากน้าแจ็ค

8. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ฮิๆ ไปวันใหนชวนด้วยนะ จาไปดุค้าบ

9. lancerck4

2,280
    52
    48
    เอามาขับแล้วว คันนี้เลยย

10. kung 200 sx

344
    10
    0
    งามแต้ๆก้า......

11. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    หูยยยย อยากได้มั่งอ่ะ

12. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    รถสวยมากครับพี่........

ปล....พี่กุ้งพี่บอลไปซ้อมการวันไหนชวนเต้บ้างนะครับ.........อยากไปดูบ้างอ่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้