งานใหญ่ปลายปี คลอง5 : มหาชัย เพื่อนๆอยากไปงานไหนครับ(ไม่ห่วงแล้วครับไปดูได้ทั้ง 2 ที่แล้ว)

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย prototype01, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    ว่าแต่มหาชัยมันไปทางใหนหว่า

2. "zippo"

"zippo" New Member VIP

145
    17
    0
    .........................

3. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ก็นะ....ผมไม่สนหรอกเรื่องห้องน้ำน่ะ....แต่เห็นมาบ่นกันจังไง....ก็จัดการขี้ก่อนออกบ้านซะ....ก็เรียบร้อย....มาดูแข่งรถไม่ได้มาดูห้องน้ำ....เอาเป็นว่า.......รอให้มันใกล้ถึงก่อนแล้วกัน.....แต่ยังไงก็ไม่อยากให้จัดตรงกันเลย....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2008
  4. "zippo"

"zippo" New Member VIP

145
    17
    0
    .........................

5. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ก็นะ....ผมไม่สนหรอกเรื่องห้องน้ำน่ะ....แต่เห็นมาบ่นกันจังไง....ก็จัดการขี้ก่อนออกบ้านซะ....ก็เรียบร้อย....มาดูแข่งรถไม่ได้มาดูห้องน้ำ....เอาเป็นว่า.......รอให้มันใกล้ถึงก่อนแล้วกัน.....แต่ยังไงก็ไม่อยากให้จัดตรงกันเลย....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2008
  6. Re Amemiya

Re Amemiya New Member Member

57
    2
    0
    ปกติทุกสิ้นปี ไปดู Soup Up ไม่เคยขาด นอนค้าง คืนนึงบ้าง 2 คืนบ้าง ปีนี้คงไป Soup Up เหมือนเดิม + อยากเห็นสนามใหม่ด้วย
    ส่วนเรื่องสนามใหม่ เหลือเวลาอีก 2 เดือน ผมคิดว่าน่าจะเสร็จทัน ไม่งั้นคงไม่ลงทุน โฆษณาซะ 2 หน้ากระดาษ เพราะถ้าเสร็จไม่ทันตามที่โฆษณาละก็ ทั้ง"เสียหน้า" และก็ "งานเข้า" แน่ๆ

7. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    .....ห้องน้ำ.....:D

8. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ต้องดูผ่านวิดีโอคอนเฟอเร้นเลยดีป่ะดูทั้งสองสนามเลย

9. เ ร ื่ อ ง จ ิ ง

ไ อ้ ห่ า ห้ อ ง น้ำ แ ม่ ง ทำ เ ป็ น เ รื่ อ ง ใ ห ญ่

ค ว ย

มึ ง จ ะ ไ ป ดู ร ถ ห รื อ มึ ง จ ะ ไ ป ขี้ ว ะ

กั ง ปี แ ม่ ง เ อ า แ ต่ ตั ง ก ะ ตั ว มั น เ อ ง ทั้ ง นั้ น

ค ว อ ลิ ฟ า ย ไ ม่ ผ่ า น แ ม่ ง ก้ อ เ ก็ บ เ งิ น

แ ล้ ว ผ ล ก้ อ ไ ม่ ใ ห้ ใ ค ร ป ร ะ ก า ศ

แ ม่ ง ก็ ก ะ ข า ย ห นั ง สื อ กั บ เ อ า ค่ า บั ต ร เ ข้ า ช ม

กู ดู ร า ย ก า ร อื่ น ยั ง เ ห็ น บ า ง คั น วิ่ ง ส ถิ ติ ดี ก ว่ า ใน ซู ฟ อั พ อี ก

ไ ม่ ไ ด้ โ ม้ .......

10. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0

ของจริงว่ะ

11. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    ค่าที่เก็บมัดจำเป็นค่าประกันว่ามาวิ่งหนิครับ? รถถึงสนามก็เห็นคืนกันนี่?

12. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ตามอ่านมาระยะนึงละคับ

เท่าที่อ่านมานี่เห็นพอมีใครพูดกระทบอะไรสนามไหนทีนี่ก็จะต้องมีลิ่วล้อออกมากันไหญ่เลย

ผมว่าอยู่กันเงียบๆแล้วรอดูของจริงตอนถึงเวลาดีกว่าคับ ตอนนี้ไม่มีใครรุ้อะไรทั้งสิ้นแหละ

ป.ล. แต่ฮาตอนที่ขยับวันแข่งมาชนกันนี่แหละคับ แข่งกันเหมือนเด็กๆเลย เรื่องมันจะยาวก็เพราะแบบนี้แหละคับ ผมว่าถ้าจะวัดว่าใครเจ๋งจริง ก็จัดมันคนละวันสิคับ ใครอยากไปสนามไหน วันไหนเขาก็ไปอยู่แล้วแหละ

:p

13. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    สำหรับเรื่องห้องน้ำที่คลอง 5หลายๆท่านอาจจะไม่เดือดร้อนเพราะรู้จักนักแข่งที่เช่าพิทไว้ ก็ขอเข้า

ห้องน้ำในพิทได้ แต่คนธรรมดาอาจเดือดร้อนหน่อย ของอย่างงี้ไม่เข้าใครออกใคร เรื่องห้องน้ำ

จิงงๆแก้ไม่ยากนะผมว่า ดูแลเรื่องน้ำให้ไหลสะดวกๆ มีคนคอยดูแลทำความสะอาดเพิ่มซะหน่อย

หรือถ้ากลัวไม่พอจริงๆมันมีรถแบบเคลื่อนที่ได้เช่ามารองรับซะหน่อยก็น่าจะโอเคแล้ว.......

ไปดูรถหรือดูห้องน้ำ ถ้าสนาม 2 แห่ง รถแข่งพอๆกัน ความสะดวกสบายก็จะเป็นตัวตัดสินแล้ว

ละ ว่าที่ไหนน่าไปกว่า........เพราะฉะนั้นอย่าคิดว่าไม่สำคัญ

คนที่จะไปสนามใหม่ก็อย่าพึ่งหวังอะไรมาก สนามเปิดใหม่หลายๆอย่าง อาจ

ยังไม่ลงตัวก็เหมือนตอนที่คลอง 5 เปิด ใหม่ๆ พื้นแทร็คระบบจับเวลา

ระบบเซฟตี้ต่างๆระบบการจราจร อาหาร ห้องน้ำ อาจยังไม่ลงตัวแต่ถ้าเจ้าของสนาม

เอาเหตุการณ์ที่ผ่านมามาทบทวนดู ปัญหาก็อาจจะไม่เกิดหรือเกิดน้อยลง

คนจะเลือกไปสนามไหนส่วนตัวแล้วคิดว่า

1.นักแข่งไปที่ไหนมากกว่ากันก็ขึ้นอยู่กับสนามไหนจะดึงดูดนักแข่งได้มากกว่า บางคนเลือกเงินรางวัล บางคนเลือกความปลอดภัย
    บางคนอยากลองของใหม่ บางคนชอบของเก่าก็ว่ากันไป

2.ความสะดวดสบาย การจราจร ภายในสนามเป็นยังไง อาหารการกิน
    เป็นยังไง ห้องน้ำสะอาด มีรองรับได้พอเพียงรึเปล่า

3.ระยะทาง อันนี้ก็มีส่วนถึงจะเล็กน้อยก็ตาม สำหรับบางท่านที่อยู่ต่างจังหวัด
    อาจไม่ต่างเพราะไกลเหมือนกัน แต่ทางกรุงเทพนี่ไม่แน่.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กันยายน 2008
  14. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ถ้าพูดว่า souped up เมื่อก่อน จัดสหพัฒน์ ทำไมมีคนไปดู มีสื่อไปทำข่าวเยอะแยะ

จัดที่บ่อพลอย คนก็ไปกันล้นหลาม ห้องน้ไกแย่ สถานที่ก็ไม่โอ

มันอยู่ที่ความขลังของรายการแล้วหละครับ ไม่ใด้ว่าจะจัดที่ไหน

ต่าวจังหวดถ่อกันไปได้ เปิดโรงแรมค้างคืนกันด้วยความเต็มใจ

จะมาต่อรองกันแค่มหาชัยกับคลอง5 ไกล้-ไกล ไม่ใช่เรื่องหลัก ขอคอนเฟิร์ม

ถ้าคนอยากแข่ง หรืออยากมีส่วนร่วมรายการใหญ่ จัดที่ไหนก็ไปครับ

มาจากเหนือ จากใต้ อิสาน ไม่มีใครย่อท้อ

ถ้าจะพูดว่าผมเคยลงแข่งในรายการ souped up ทั้งๆที่ไม่พร้แม สักอย่าง

สู้ทุกอย่าง จนเอารถลงแข่งได้ เวลาไม่สน แต่อยู่ในพิกัดที่ รายการกำหนดใว้ ก็โอเค

ถ้าถามผม ยังงัยผมก็ souped up ชื่อ เค้ายังเชื่อถือได้

เมื่อก่อน แหลมฉบัง ถ่อกันไปได้ บ่อพลอย ไปกันไม่มีบ่น ทั้งๆที่ ไม่มีอะไรเลย

ใครจะไปที่ไหน เลือกเอาแล้วกันครับ สำหรับผม มีที่ให้ยืนดู มีที่จอดรถ มี่ที่ขี โอเคละ

ขอแค่ คนจัดอย่าเชียร์กันเกินเหตุ ถ้ามันออกมาใด้ไม่ดีจริง เสียนะครับ

พิมด้วยความจริงใจ ไม่พอใจ ด่าเลยนะครับ ไม่ว่ากัน

15. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อิอิ แวะมาให้กำลังใจ ทั้ง ฝ่ายคนจัด

และ ฝ่ายคนดูครับ

16. torevo3

245
    16
    0
    เมื่อก่อนที่ไปๆกันเพราะไม่มีตัวเลือกคับ:)

17. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อืม ผมแค่อยากรู้ว่า ไปงานที่เขาขัดการแข่งทั้งวัน คุณจะไม่เข้าห้องน้ำเลยหรือครับ อยู่กันทั้งวันอ่ะ แบบว่าผมแค่อยากให้สนามไหนก็ตามมีคนดูแล เรื่องนี้ เพราะเป็นภาพลักษณ์ของสนาม และเป็นการบริการลูกค้าที่ยอมเสียเงินเข้าไปดูการแข่งขัน คุณไม่สงสารหรอ เวลาที่แฟนคุณต้องเข้าห้องน้ำที่ไม่สะอาด และมีเชื่อโรคติดกับมาหาคุณได้อ่ะ หรือบางคนเอาลูกไปด้วย แล้วเด็กต้องเข้าห้องน้ำที่ไม่ถูกสุขลักษณะ

ผมยอมรับว่าเราไปดูรถ ไม่ได้ไปเข้าห้องน้ำ แล้วเวลาที่เราต้องเข้าห้องน้ำ มันบอกได้หรือครับว่าวันนี้ผมไม่เข้าเลย ค่อยไปเข้าอีก 3-4 วันแล้วกัน คือคงมีคนทำได้ และทำไม่ได้ เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกัน คนจัดงาน หรือเจ้าของสนามเคยคิดไหมครับ

ผมไม่ได้ยกประเด็นเรื่องห้องน้ำมาเป็นเรื่องใหญ่ แต่แค่ยกประเด็นช่วยผ่อนเบาคนดูที่ต้องการความสะดวกสบายบ้าง หรือจะบอกว่าไม่แคร์คนดู เป็นอย่างไรก็ช่าง

ส่วนเรื่องสนามว่าใครมีมาตรฐาน อย่างที่หลายคนว่า รอคอยดูปลายปีดีกว่า ว่าใครจะทำได้ดีกว่ากัน สนามไหนมีมาตรฐานพอให้นักแข่งเข้าไป แต่อย่าลืมนะครับ นักแข่งต้องสมัครไปก่อนแล้ว ทำให้เสียเงินค่าสมัครทั้งที่ไม่รู้จะไปสนามไหน จริงม่ะ (ผมก็อยากเอารถไปลองเหมือนกันอ่ะ)

สนามคลอง 5 ก็ดี ไม่งั้นผมคงไม่ไปบ่อยๆหรอก ปัญหาอยู่ที่การบริการของแต่ละสนาม และการจัดการที่สามารถทำให้งานผ่านไปด้วยดีมากกว่า

จะคอยดูครับ รักคนไทยเสมอ อย่าทะเลาะกัน สามัคคีคือพลัง อยากให้วงการ Drag อยู่รอดต้องช่วยเหลือกันนะครับ ผมไม่มีปัญญาสร้างสนามแข่ง เขาทำมาให้เราใช้ ไม่ว่าจะเพื่อผลประโยชน์ หรือใจรัก ก้เป็นประโยชน์ต่อนักแข่ง และคนดูทั้งสิ้น ขอให้ประสบความสำเร็จทั้ง 2 สนามนะครับ

18. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    !!! ด่วน !!! ผลสำรวจจาก เอแบคโพล (ล้อเล่น อิอิ)
    95 % ของนักแข่งชั้นแนวหน้าเมืองไทย

จะลงวิ่งแข่งขัน ในรายการ All Thailand National Championship 2008 คับ

ที่สนามแข่งรถ คลองห้า คับ

(ยืนยัน นอนยัน จากปากนักแข่งเองคับ)

19. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    คุณโก

ท่าฉลอม กับ มหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า

(just kidding)

เลยพระราม 2 ไปอีก นิสนึง

20. torevo3

245
    16
    0

ตามนั้นเลยนะคับบบ:D

21. koknam_ngnear

koknam_ngnear New Member Member

77
    2
    0
    ABAC เค้าดีจิง.......

22. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    บอกเลยได้ไหมคับ ว่าใครบ้าง จะได้ตัดสินใจ
    ง่ายขึ้น ไม่ต้องรอลุ้นนาน ช่วยบอกเลยได้ไหมคับ ว่า 95% มีใครบ้าง

23. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    น่าจะลองทำโพล ให้สมาชิก rcw โหวตดูเลยว่าจะเลือกไปดูที่ไหน ในเมื่อจัดชนกันแบบนี้ ผลที่ออกมาน่าจะบอกอะไรได้หลายอย่าง

24. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ไปไม่ได้ทั้งสองที่ แต่คอยติดตามผลจากทั้งสองสนามครับ

25. torevo3

245
    16
    0

เดียวให้เจ้าของรายการมาชี้เเจงเองจะดีกว่าครับ เเต่ที่เเน่ๆเเชมป์เก่าปีที่เเล้ว มีไรให้ดูเเน่นอนครับเเล้วเมื่อเเชมป์เก่ามาเพื่อนคู่ซี้ ก็ต้องมาเหมือนกันเเล้วปีนี้ก็มีอะไรที่น่าติดตามไม่เเพ้กันครับ:cool:

26. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    คลอง 5 ล่ะกัน ใกล้ดี

27. Taye@YF20

337
    29
    0
    +++ รู้จริง..ง...ง +++

28. torevo3

245
    16
    0

บ้านผมอยู่ไกลครับ เเต่ก็จะไปคลอง5ครับ:D

29. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เห็นด้วย เมือก่อนมีที่ สนามแข่งทีไหนอะคับทีมันมาตราฐาน

30. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    หระรี่ ขำๆๆพี่ 40 นาทีถึง:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้