งานใหญ่ปลายปี คลอง5 : มหาชัย เพื่อนๆอยากไปงานไหนครับ(ไม่ห่วงแล้วครับไปดูได้ทั้ง 2 ที่แล้ว)

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย prototype01, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากไปมหาชัย เพราะไม่เคยไป

1. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    ทางสนามจัดเเค่เสาร์เเรกของเดือนเเค่นั้นนะคับ อย่าเอาไปเหมารวมกับเสาร์อื่นๆเเล้วก็เป็นเสาร์ที่เลิกเร็วที่สุดเเละก็รถOpenเยอะที่สุดเพราะว่ามีความเป็นระบบระเบียบไงคับ(เเละถ้วยพระราชทาน...555)เเล้วที่เลิกดึกก็เเข่งกี่โมงละคับ ถ้าลองคิดก็ใช้ระยะเวลาพอๆกันนะคับ ลองคิดอีกนิดนึงคับผม :D

2. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    Souped Up เป็นงานประจำปีที่ 1 ปีจะมีแค่ 1 ครั้ง และมีมาหลายปีแล้ว
    โดยการจัดในครั้งนี้ไม่ได้หวังอะไรในการจัด เหมือนเป็นกิจกรรมที่ส่งเสริมวงการมอเตอร์สปอร์ต
    ในบ้านเราให้พัฒนาไปอีกระดับ ไม่มีเงินรางวัล มีเพียงแค่ถ้วยที่บ่งบอกถึงเกียรติยศให้กับอู่และนักแข่ง อีกทั้งทุกคนก็ยังเต็มใจที่จะมา

All Thailand เป็นปีแรกที่จัดขึ้น ความน่าสนใจคงจะเป็นการให้รางวัลกับนักแข่งที่ลงทุน ลงแรงด้วยการเน้นไปที่ของรางวัลต่าง ๆ ทำให้นักแข่งเริ่มมีกำลังใจที่จะแข่งมากยิ่งขึ้น ทีมงานก็เป็นคนประจำที่มีประสบการณ์จัดแข่งอยู่ตลอด

ทีนี้มันขึ้นอยู่กับว่า นักแข่ง จะเลือกไปรายการไหน
    แค่วันควอลิฟายด์ก็น่าจะเป็นตัวตัดสินได้แล้วว่ารายการไหน
    ที่ดึงดูดนักแข่งได้มากกว่า

RA 720 ถูกใจสิ่งนี้
  3. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ทำไมต้องจัดตรงกันด้วยน้าาาา...

เศร้า ๆ...

4. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    Souped Up จัดไหนก็จะตามไปดูคับ^^

5. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    คงไปมหาชัยอะครับ

ขอพูดตรงๆหละกันนะครับ ไปงานซุบอัพ ที่คลอง 5 มาก็หลายปี ห้องน้ำเน่าทุกปีครับ ผุ้ชายยังพอทน ไม่อยากคิดสภาพห้องน้ำผู้หญิงเลย

เรื่องระยะเบรคไม่พอ มีการพูดมาหลายปีแล้วทางสนามก็ไม่เคยปรับปรุงสักที จนจะมีสนามใหม่ถึงพึ่งคิดจะปรับปรุง รถหลายคันที่ต้องมิดเพราะเบรคตัวโก่ง ยกก่อนเข้าเส้น ทะลุกำแพงท้ายสนาม ฯลฯ คงไม่อยากมีใครเอาเงินที่ทำรถเป็นล้านมาเสียหายเพราะสนามไม่พร้อมหนะครับ

ถ้าสนามคลอง5 คิดจะปรับปรุงก็เป็นกำลังใจให้ครับ จะได้มีสนามดีๆอยู่กับวงการไปนานๆครับ

พัทยา@MRC#012 ถูกใจสิ่งนี้
  6. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    มหาชัย โลด ใกล้บ้าน

7. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ที่ไหนดีกว่า ก็ไปที่นั้น แน่นอน

8. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    วันควอลิฟาย แอบไปดูสนามมหาชัยก่อนดีกว่า

แต่ตอนนี้ เริ่มเท คอนกรีต รึยังนะ สนามมหาชัย อิอิ

9. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    Souped Up เป็นงานประจำปีทีดีนะคับ แต่ว่าความเห็นผม ปีทีแล้ว คนดู เป็นหมื่น คุณลองคูนจำนวนค่าเข้างาน
    60 บาท เป็นเงินเท่าไร แต่ไม่อะไรให้นักแข่งเลย ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ ผมก็ชอบดูเหมือนกัน
    att thailand เป็นครั้งแรกทีจัดขึ้น ผมว่าน่าจะเกิดจากงาน Souped Up ไปที มหาชัยเลยเกิดงานทีคลอง5ขึ้นมา
    ผมว่าเป็นการตลาดอะ ผมก็ไม่รู้ว่ายังไง

แต่อยากไป2งานเลยอะขอเลือนวันจัดได้ไหม
    ผมไม่ไดมีส่วนได้ส่วนเสียกับใครนะคับเป็นความเห็นส่วนตัวคับ ขอบคุณ

10. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    สรุป ปีนี้เราคงไม่ได้ดูรถแข่งขัน เราคงได้ดูสนามแข่งกันเองแล้วหล่ะ เฮ้ออออออออออออออออ

11. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ปีที่ผ่าน ๆ มา ดูรถแข่งมาก้อเยอะแล้ว

งั้นปีนี้ เรามาดู สนามแข่งกัน ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    แตกต่าง..แต่ไม่แตกแยก คับ !!!

13. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0

!!! เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ !!!

ฝากอีกอย่างนะคับ เรื่องระยะเบรคไม่พอรู้ได้ไง

ลองไปถามพี่บุญตาที่วิ่ง 7.6 ซิ ว่าเบรคพอริปล่าวนะ

ถ้าเจอพี่เค้าอย่าลืมถามล่ะ เบื่อจริง ๆ พวกวิ่ง 5 วิ่ง 6 วิเนี้ย!!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2008
    บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  14. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    เลือกไม่ถูกเลย...

15. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    กัวเรื่องห้องน้ำที่คลอง 5 อะ ไปทุกปี เละทุกที หลังจบงานก็มีคอมเมนต์ตลอด แต่ก็ยังไม่ปรับปรุง

ไม่รู้ปีนี้จะเป็นยังไง ถ้าถามว่าจะไปที่ไหน ก็คงดูก่อนว่านักแข่งส่วนใหญ่เขา

ไปที่ไหนกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2008
  16. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ไปที่ไหนก็ได้ ที่ ไม่มี หลังสือ รถไป ถ่าย เป็น cd

สงสาร ถ้า มี ถ่าย ทั้ง 2ที่ ก็ ไม่ไปละ เพราะเลือกไม่ถูก

ดู cd เอา ผล ก็ดูใน net ไม่อยาก คาดหวัง กับ สนามไหนทั้งนั่น

กลัว ผิด หวัง ถ้า บัตรผ่าน ฟรี งะไป 555+

17. ตองพี

ตองพี New Member Member

47
    3
    0
    ไปมหาชัยครับ เพราะใกล้บ้าน :D

18. มหาชัยครับ ไปดูที่ใหม่ๆ

19. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    อยากเห็นรูปสนามมหาชัยน่ะ

20. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    จัดชนกันอย่างนี้ ถ้าเอาตรง ๆ นักแข่งก็ลำบากใจนะ
    ความรู้สึกส่วนตัวในฐานะทีมเซอร์วิส Noi Eleven

Souped Up ก็เป็นเพื่อน ๆ พี่ ๆ สื่อมวลชนที่จัดขึ้น และก็ไปร่วมงานมาทุกปี มีความขลัง

All Thailand ก็เป็นผู้จัดที่ทีม Staff ทุกคนก็คุ้นเคยกันดี และให้ความช่วยเหลือเป็นประจำ

แล้วจะไปไหนดีล่ะ......กลัวงอนทั้งสองฝ่าย
    ไม่วิ่งมันเลยดีกว่า อิอิ

21. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    จิงจิง อยากให้ย้ายวันแข่งอะครับ จัดชนกันแบบนี้ เลือกไม่ถูกเลยครับ

22. PIDD !!!

PIDD !!! New Member Member

61
    1
    0
    มีกินก็กินกัน แต่อย่ากันกันกิน

23. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ประเดนใหญ่จริงๆคือ.....สนามเสร็จทันหรือเปล่าน่ะ....ถ้าเสร็จ....เสร็จแบบไหน....แบบเอาแค่แทรคเสร็จ.....ห้องน้ำล่ะ....เสร็จแบบไหน....ทำสนามแข่งนะ....ไม่ใช่ THE SIMCITY....พิทล่ะ....ที่จอดรถ...แต่สนามกว้างอยู่แล้วไม่น่าจะมีปัญหา....ทางกลับรถแข่งเป็นไง....เอาเป็นว่าไว้ตัดสินใจตอนท้ายๆดีกว่า....คนดูไม่เสียหายหรอก....ถ้าสิ่งก่อสร้างที่สำคัญต่างๆเสร็จพร้อมใช้จริงๆค่อยว่ากัน....แต่ถ้าไม่ทันก็นะ....มีรายการใหญ่ลอยแพอยู่....ปีหน้าก็ยังมี....หรือเลื่อนไปจนสนามพร้อมก็ได้....อีก2เดือน....ไม่สิ...อีกเดือนกว่าก็รู้ว่าทันหรือไม่ทัน.....แต่ที่ลำบากจริงๆคือนักแข่งต่างหาก....มีอีก...เรื่องห้องน้ำคลองห้า....ทุกปีมีคนมาเช่าทำรายการใหญ่....คนมากมายห้องน้ำรับไม่ทัน....สนามก็รับหน้าไป....แต่รายการปกติห้องน้ำก็พอได้น่ะ.....อาจเป็นเพราะคนมันมากจนเกินความสามารถไม่ว่าที่ไหนก็รับไม่ได้ทั้งนั้นแหละ....มันไม่คุ้มถ้าจะทำห้องน้ำเพียงเพื่อรับคนเพียงงานเดียวต่อปี....สนามอาจจะคิดแบบนี้....แต่มันกลายเป็นปัญหาใหญ่ในการตัดสินใจของคนดูที่จะไปหรือไม่ไป.....แต่ในอนาคตถ้าสนามใหญ่ขึ้นทุกอย่างก็ต้องทำรองรับ....อันนี้เค้ารู้อยู่แล้ว....กำลังจะทำไง....เพราะมีคู่แข่งแล้ว.....ใกล้ๆค่อยว่ากันดีกว่านะ....ผมว่า....แต่ไม่อยากให้จัดตรงกันเลย....จริงๆ....นอยมากๆเลย

24. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมเห็นด้วยนะที่ไหนห้องน้ำดีไปที่นั่น 555

อีกอย่างนะ ไม่มีใครช่วยประณีประนอมเรื่องวันจัดกันบ้างหรือ ผู้ใหญ่หายไปไหนหมด ผมอยากให้ได้ไปดูทั้ง 2 ที่ เอาแบบใครทำได้ดีกว่า คนนั้นปีต่อไป มีแต่คนไปแน่ แต่ถ้าทำไม่ได้ก็ไม่มีใครไปอีก จริงม่ะ

ขอให้มีพระเอกซะทีนะ

25. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    งั้นจัดห้องน้ำแบบรถเครื่องที่ได้ไมคับ หลายๆๆจุด

ไม่รู้ว่าค่าเช่าแพงป่าว น่าจะแก้ได้นิดหน่อยนะคับ

26. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เลื่อนวันจัดดีทีสุด ยังไงผมว่าต้องมีคนไปทั้ง2 งานใหญเละ

27. อ่านกระทู้นี้แล้วปวดขี้เลยครับ บอกตรงๆ

ตกลงว่าสร้างสนามไว้แข่งรถ หรือ สร้างส้วมให้คนไปขี้ครับ

คนที่ไปสนามเนี่ย ก็กะจะไปขี้ท่าเดียวเลยหรอครับ

ผมไม่ได้เข้าข้างคลองห้าหรอกครับ แต่ผมคิดว่า สนามที่ใหม่อ่ะ

มันเหมือนยังเป็นจินตนาการอยู่เลยครับ คุณก็แค่คิดว่าต้องดีแน่ๆ

ผมไม่เถียงหรอกว่าของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่า แต่ช่วยดูความเป็นไปได้หน่อยครับ

ว่าวันที่รถจะวิ่ง กับสภาพความเป็นจริง ของสนามใหม่ที่ว่า มันไปถึงไหนแล้ว

ส้วมที่ไหนๆมันก็มีโอกาสขี้แล้วไม่ราดเท่าๆกันแหละครับ

หรือว่าถ้าเกิดสนามใหม่สร้างเสร็จ พอคุณไปเจอว่าส้วมไม่ราด แล้วคุณจะไม่ไปอีก ใช่หรือเปล่า

ไร้สาระจริงๆเลย -*-

28. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    พูดถึงเรื่องห้องน้ำนะ

ต่อให้ที่ไหนๆๆพวกคุณใช้แล้วไม่ช่วยกันรักษาความสะอาดกัน ก็เน่าทุกๆที่แหละคับ

อย่าไปโทษสิ่งอื่นเลย ลองมองย้อนดูตัวเราเองก่อนสิว่า วันนี้คุณรักษาความสะอาดห้องน้ำสาธารณะแล้วหรือยัง

29. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    เห็นด้วยกับคุณ สนุกมั๊ยคับ

ตกลงเราจะดูมาตรฐานสนาม หรือว่า ดูห้องน้ำกันเนี่ย ฮ่าๆๆๆ

จริงๆแล้ว ถ้าเราลองย้อนกลับไปดูสมัยที่ยังเป็น MMC จะเห็นได้ว่า ที่จอดรถก็ไม่มี จอดกันสะเปะสะปะ

อัฒจรรย์ก็ไม่มี ยืนดูกันอย่างกับดูเชง ตอนปวดฉี่ ก็ยิงกันตามข้างทาง แม้กระทั่งผู้หญิง

ตอนมีสนามคลองห้า ใหม่ๆ เคยจำกันได้หรือเปล่า ฟิววันเปิดสนามวันแรก หางแถวแม่งยาวเต็มเส้นคลองห้า

วิ่งออกก็ไม่ได้ วิ่งเข้าก็ติด ทุกคนย่อมตื่นเต้นกับสนามแข่งรถเมืองไทย

การที่เจ้าของสนาม ได้ร่วมทำกันขึ้นมานั้น มันเหมือนเพื่อส่วนรวม ทำให้พวกเรามีที่แข่งรถกันอย่างถูกต้อง

ไม่ใช่ไปเก่งนอกสนาม เหมือนช่วงหนึ่งที่โดนยึดรถกันเป็นระนาว

อยากให้เราทุกคน ช่วยกันมากกว่าคับ " วัดกันที่มาตราฐาน ไม่ใช่ขนาดสนามเพียงอย่างเดียว "

สมมุติว่า สนามนี้ สั้นแต่บริการดี กับอีกสนาม ยาวแต่บริการไม่ดี เป็นคุณเลือกอะไร

หรือถ้าจะเลือกเรื่องของความสะอาด จะดูที่ห้องน้ำอย่างเดียวหรอ ตกลงคุณจะไปดูแข่งรถ หรืออยากอี้ไปด้วยฟังเสียงรถไปด้วยคับ

ส่วนตัวนะ.... ดูที่ไหนก็ได้ ที่เราพอใจ แค่นั้นแหล่ะคับ อย่าให้เกิดปัญหากันเลยเนอะ... ส่วนตัว ไปทุกที่ ที่ไปได้สะดวกคับ

ขอออกความเห็นเพียงเท่านี้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้