!!! ประกาศด่วน !!! All Thailand ย้ายวันจัดแข่งขัน เป็น 13-14 ธันวาคม 51 นี้คับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Taye@YF20, 18 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    !!! ประกาศด่วน !!!

!!! All Thailand National Championship 2008 !!!

ย้ายวันจัดแข่งขัน มาเป็น
    วันที่ 13-14 ธันวาคม 2551 นี้คับ

จึงแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2008
  2. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    --- ทำไมเลือกจัดวันตรงกับ งานของ XO เลยล่ะครับ ---- :D

3. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    เวรกรรมย้ายมาชนกับ souped up เต็มๆ ผู้จัดแข่งกันเองแบบนี้วงการจะเจริญเติบโตได้ไงอ่ะคับเนี่ย
    ตอนแรกที่เหนงานนี้จัดขึ้นก็ดีใจนะ ที่จะมีงานแข่งใหญ่ๆดีๆขึ้นมาอีกงาน เพื่อช่วยส่งเสริมพัฒนานักแข่งบ้านเรา แต่ไหงต้องย้ายมาชนกับงานใหญ่ประจำปีที่เค้าจัดมาต่อเนื่องกันอยู่แล้วอ่ะคับ ผมเชื่อว่าทั้งนักแข่งและผู้ชมเค้าก็อยากดูทั้ง 2 งานแหละครับ

ไม่รู้ว่ามันเป็นจากเหตุผลที่สนามใหม่จะเปิดป่าว เลยเป็นการแข่งขันระหว่างสนาม
    และแล้วเดี๋ยวมันก็จะกลับไปเป็นเหมือนสมัยก่อน อู่นี้วิ่ง MMC แต่ไม่ไปวิ่ง braveheart

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กันยายน 2008
  4. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    ใจจริงตั้งใจไว้ว่าจะไปดูทั้ง 2 งาน เซ็งเลย ดันมาจัดพร้อมกันอีก ยังไงลองพิจารณาอีกทีนะครับ จัดวันเดิมดีอยู่แล้วครับ

5. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อ้าว จาวิ่ง 2 งานพร้อมกานได้ไงเนี่ย จัดชนกานแบบนี้

6. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    ว่าแล้ววว......:D เปรี๊ยบ...ด๊วบ จริงๆ

7. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    จัดวันเดิมก็ดีเเล้วละครับ ว่าจะไปดูทั้ง2งานเลย อุสาขออนุญาติเมียไว้แล้ว เซ็งเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับพี่น้อง

8. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ว๊าาาาาาาาา เสียดาย ตั้งใจว่าจะไปดูทั้ง 2 งาน

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อืม ทามมัยถึงเปลี่ยนวันละครับ

10. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ศึกแห่ง ศักดิ์ศรี..........................
    อยากไปทั้ง2 งานอะคับ

11. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เอากันเข้าไป.....รายการใครรายการมันอีกแล้ว อีกหน่อยคงต้องซื้อตัวเพื่อไปวิ่งกันล่ะมั้งแบบนี้ เฮ้อ..

12. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0

เนื่องจาก ทางรายการเก็บคะแนนสะสม ชิงถ้วยพระราชทาน ไม่เพียงพอจึงจัดขึ้นเพิ่มในวันดังกล่าว
    และอีกอย่างคือ ทางสนามอยากคืนกำไรให้ลูกค้า และ นักแข่งทุกท่าน และได้รับการตอบรับที่ดี จากนักแข่งชั้นแนวหน้าของเมืองไทย ที่ตอบรับการแข่งขันดังกล่าวคับ

13. OPTION#3

OPTION#3 New Member VIP

29
    1
    0
    ไม่อยากเห็นคนไทย เกิดความแตกแยกเลยจริงๆ

ศักดิ์ศรี เก็บไว้บ้างเถอะคับ

อย่างนี้มันไม่สนุกหรอกคับ เหมือนสนามที่รังสิตแต่ก่อน

รถก็กระจายกันวิ่ง มันจะเร้าใจเหรอคับท่าน

14. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    แรงจิงๆคับ

15. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    แล้วผมจะแยกร่างยังไง

16. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    เอากันเข้าไป... เหอ

17. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    เหตุการณ์แบบนี้น่าสนใจครับ วงการแดร็กเริ่มระอุอีกแล้ว...

18. Taye@YF20

337
    29
    0
    เหรอคับ........อืม..ม

19. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    เมื่อวานนี้ 15:40:57
    ^-^EXPEDITION^-^ ว่าแล้ววว...... เปรี๊ยบ...ด๊วบ จริงๆ

ตูร.................บอกมรึงแว้ววววว!!!!!

20. tum_740

tum_740 New Member Member

34
    2
    0
    ผู้จัดคิยังงัยไม่รู้นะครับ ถ้าจัดไม่ตรงกันคนดูก็ไปทั้งสองงานแหละครับ
    แต่พอจัดวันเดียวคนดูก็ต้องตัดสินใจครับ แล้วต้องดูว่า รถที่เจ๋งๆไปสนามไหน
    จากที่รายได้จะรับเต็มต้องมา ลดลง
    ความคิดส่วนตัวนะครับ ไม่จำเป็นต้องจัดพร้อมกันหรอกเพราะรัก
    การแข่งรถเค้าต้อง ไปทั้งสองงานอยู่แล้วครับ

21. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เร้าใจเจรงๆ..........

งานนี้ วัดกึ๋นคนจัดล้วนๆ....

22. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    สรุปว่าต้องเลือก ชะมะ เนี่ย....

23. art

art New Member Member

97
    0
    0
    ไม่น่าจัดตรงกันเลย กีฬาวัยรุ่น

24. Dr. Jeff Harper

Dr. Jeff Harper New Member Racer

121
    14
    0
    Cooperate, PLEASE!

My 2 setang's worth:

I'm not real happy about this turn of events -- two major drag racing events on the same day. My concern is the SPORT of drag racing . . . not track/sponsor/magazine winners or losers. The only
    losers here will be the racers and fans. The SPORT of drag racing may be set back for a long time. There aren't enough cars even now for even one track to run a viable program with full fields, let alone two tracks . . . on the same day.

This looks like a pissing contest to me. How welcome are the
    racers who shun the Thai Championships going to feel at BDA in the
    future? And visa versa? Will we be left with two underdeveloped drag
    racing universes in Bangkok after the race -- one at one track and the
    other at BDA. I fail to see how this benefits the SPORT of Drag
    Racing in Thailand . . . or the REAL RACERS.

It has been said, "Racers and fans will have to make a decision." The truth is closer to, "Racers and fans are unnecessarily being FORCED to make a
    decision against their better interests."

I don't see a problem about having two major drag racing events six
    months a part. Why on earth do they have to fight over one week-end
    out of the whole year. It's ridiculous and unnecessary.

Maybe if NO RACERS show up at either event these "organizers" will get the message. Drag Racing is about Race Cars and Racers . . . NOT about the egos of promoters, magazines, and drag strips.

Come on, get your act together . . . cooperate . . . . . for the benefit of the SPORT of Drag Racing . . . and drag racers. Let's try to cooperate so the whole SPORT GROWS in Thailand! Put your egos away. Think of the SPORT we all love.

Dr. Jeff

25. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    แบบนี้คงต้องเลือกสักอย่างหนึ่งแล้วล่ะครับ

26. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ผมว่า ถอย กันคนละก้าว ดีเปล่าครับ คนดูจะได้ไปดูได้ทั้ง2 งาน รถจะได้มีวิ่งทั้ง2งาน ด้วย
    เป็นโอกาศให้กับคนที่ พลาดจากอีกงานมีแก้มืออีกงาน ผมว่าแบบนี้น่าจะดีกว่านะครับ

A_EK ถูกใจสิ่งนี้
  27. หว่า....................แย่จัง

28. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
    กะเอาไว้แล้ว ว่าต้องเปนอย่างนี้ แล้วผมจะไปดูสนามไหนดีเนี่ย สับสน

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  29. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0

ไป countdown กับผมป่าวคร๊าบบบบบ รออยู่น้าคับบบ:D

30. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0

ไปสนามที่คุ้นเคยคับจะได้ไม่หลง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้