แถลงการณ์ จากประธาน Sunny/SENTRA CLUB

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KKR.TKC, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0

แค่ทุกวันนี้พรี่หำใหญ่......ก็จะแย่อยู่แล้ว นิว......................ให้แกใส่วิกไว้เหมือนเดิมอ่ะดีแล้น ใช่ไหมครับพรี่หำใหญ่
    :D:D

2. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

ยังครับ
    เดี๊ยวผมรอสรุปอีกที
    เพราะผมเปิดประเด็นสงสัยตั้งแต่แรก
    แล้วพี่เขามาแถลงตอบมาซะอย่างนั้น
    นั่นหมายถึงผมกลายเป็นว่าปั้นนํ้าเป็นตัวครับ
    อย่าพึ่งว่ากันนะครับ
    พอสรุปแล้วผมจะจบแค่กระทู้นี้นะครับ:D

4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    มีอะไรกันหรือนี่ ไม่เข้าจาย งงครับ ต้องติดตาม
    ปล. ลาดพร้าวรถติด

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้

5. เอา..............................หน่า

ยังมาได้อีก......555
    :cool:

6. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    อย่าหาว่ายุเลยน่ะพี่

แต่รอดูอยู่

ฮ่าๆๆๆๆๆ

7. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    เห็นออกทะเลกัน นึกว่าจะไม่มีสรุปปิดท้าย

งั้นติดตามต่อแล้วกัน

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โห่...พี่กาน เค้าคุยกันจน เลิกคุย มาฮา กันล่ะพรี่
    อิอิ รถหน้ายาว อย่าไปยอมเค้าน่ะพี่ อู่ อื่น ๆ มากันหมดล่ะ

ปล. คลองตัน ตอนนี้ น้ำใส ไหลเย็น เห็นตัวปลา
    ในอ่าง แนนซี่ น่ัะ อิอิ:D

9. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    บางบอนฝนตกหนักชิบ นั่งรอต่อไป

10. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    เง้อ พี่กาน หลังแต่งงานนี่ รู้สึกตกข่าวไปเยอะเลยนะพี่ ทำไรอยู่ LOL LOL LOL

11. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    พัทยาร้อนมากครับ

12. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถึงครวามผมเริ่มมั่งแระพี่หนุ่มSS
    หลังจากสรุปหมดผมจะจบนะครับสําหรับกระทู้นี้
    สรุปข้องสงสสัยแรกก่อนเลยว่าผมเข้าไปโพสเกือบ10รอบ
    ผมได้รับการร้องจากน้องๆในคลับเรื่องพฤติกรรมในเรื่องที่ผมเข้าไปโพสถามถึงบอรด์พี่ดูจากข้างบน
    แต่ถูกลบทิ้งมาโดยตลอดเป็นจํานวนเกือบ10ครั้ง เก็บไว้ทุกครั้งพี่จะดูไหม
    แต่ถูกลบไปอย่างรวดเร็ว จะว่ากดผิดก็ไม่น่าจะเป็นไปได้
    ผมเลยไม่รู้ว่าเหตุผลที่ลบไปโดยไม่ออกมาโต้แย้งตั้งแต่ครั้งแรกจนถึงครั้งสุดท้าย
    งั้นผมสรุปเหมือนพี่เลยละคิดเอาเอง
    พี่คงไม่อยากมีเรื่องต่างคนต่งอยู่แต่ผมไม่คิดอย่างนั้นหรอก
    ผมคิดตามความคิดผมนะที่พี่ไม่รับและไม่ออกมากลัวเสียผู้ใหญ่ครับ
    และกลัวความจริงเรื่องอื่นจะปรากฏว่าพี่ไปทําอะไรมามั่ง:D

ปล.เดี๊ยวข้อสงสัยที่ผมโพสไปและพี่แถลงมาวันหลังมาสรุปต่อนะครับตอนนี้ง่วงแล้ว:p

13. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เข้าเรื่องแล้ววุ้ย...............สู้ๆๆ

14. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เข้าเรื่องแล้ววุ้ย...............สู้ๆๆ

BOAM...B12 ถูกใจสิ่งนี้
  15. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0

งานเข้า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!..........................ล้อเล่น :p:p

16. BOAM...B12

5,057
    775
    0

แก้ไขล่าสุด: 19 กันยายน 2008
  17. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    มาซะยาวเลยพี่ตรู รอกานต่อไปค้าบ :D

18. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    โฆษณา ขั้น จบซ่ะและ

มาเข้าสู่ช่วงที่ สอง ของรายการกันต่อ

ฮ่าๆๆๆๆ

19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ได้เนื้อหากันอีก ล่ะ :D

20. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ตามมา ฮา อีก

21. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    มาติดตามความเคลื่อนไหว

22. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    5 5 5+

ตอบช้านิส

พอ ดี โดน ท่านผู้ปกครอง

แบน อินเตอร์ เน็ตที่บ้านน่ะครับ

ข้อ หา เอา อินเตอร์ เน็ตไป ใช้ ใน ทาง มิชอบ (ส่องกบ+โค๊ด100จอ)

คุณจัพม์ เปิด ช่อง นิด เดียว

พวก ใส่ กัน ตรูม เลย

ขำ ขำ ครับ

ใน บอร์ด มัน เล่น ผม เละ กว่านี้ อีก ครับ

ปล. เรื่อง ขอ อภัย ด้วย การ ชวน กิน เหล้า นี่

ชวนจริง ๆ นะครับ ลาก เจ้า ไปรท์ มา เป็น เพื่อน ก็ ได้ คัรบ

จะได้ไม่เขิล

23. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    แหม ผู้หลักผู้ใหญ่ในซันนี่ไทยแลนด์นี่โดนตัดเน็ทกันบ่อยเจงๆๆ 5 5 5+ :D :D :D

24. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
  25. BOAM...B12

5,057
    775
    0

แก้ไขล่าสุด: 20 กันยายน 2008
  26. Denn

9,716
    819
    113
    อิอิ เจอกันพี่ วันนี้ ผมไปบ่าย น่ะ

จิ่ม คา นา ตะ วัน นา 2

27. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    แถลงการณ์ จากประธาน Sunny/SENTRA CLUB
    [/COLOR][/SIZE]

3. กรณีที่มีสมาชิกของทาง Sunny Thailand อ้างว่าได้มีรถของสมาชิก Sunny/SENTRA CLUB มีการขับรถปาดหน้ากัน

ข้อเท็จจริง

เช่นเดียวกับประเด็นในหัวข้อที่ 1 หากมีการขับรถปาดหน้ากัน และ ระบุเพียงแค่ชนิด และ สีของรถดังกล่าวเพียงเท่านั้น แต่ไม่ได้ระบุ และ ไม่สามารถระบุได้ ถึงเอกลักษณ์ หรือ สัญลักษณ์ภายนอกหรือทะเบียนรถ ว่าเป็นรถของสมาชิก Sunny/SENTRA CLUB รวมถึงสถานที่เกิดเหตุ เวลา พยานแวดล้อม เพราะฉะนั้น การกล่าวหาดังกล่าวในลักษณะนี้ บุคคลทั่วไป ก็สามารถพูดกล่าวหาได้ในลักษณะแบบนี้ ในกรณีเดียวกัน สมมุติฐานว่าถ้าหากเกิดอุบัติเหตุ และ คู่กรณีได้หนีไป แต่ไม่สามารถจำอะไรของเอกลักษณ์ หรือ สัญลักษณ์ภายนอกได้ เจ้าหน้าที่ตำรวจ คงไม่สามารถจับตัวคู่กรณี มาดำเนินคดีได้อย่างถูกต้อง

สรุป

ไม่มีมูลความจริง และ ไม่ได้เกิดจากการกระทำดังกล่าวของสมาชิก Sunny/SENTRA CLUB

ขอตอบทีเดียวเลยผมเริ่มจะเบื่อกับการอยู่หน้าคอม
    ผมได้รับการร้องจากน้องอีกว่ามีเหตูการณ์นี้
    ผมก็เลยใช้คําว่าสงสัยเหมือนเดิมแล้วไปถามให้น้อง
    แต่พี่กับมาแถลงตัดหน้าโดยไม่ฟังความก่อน
    ผมไม่เข้าใจว่าการนัดคุยกันเพื่อเคลียร์นี่มันไม่น่าจะยากนะพี่

4. กรณีที่มีการ กล่าวหา ว่าทาง Sunny/SENTRA CLUB ได้มีการแจ้งความดำเนินคดีกับ www.racingweb.net กับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อทำการปิด Web Site นี้

ข้อเท็จจริง

เช่นเดียวกับประเด็นในหัวข้อที่ 1 ไม่มีข้อบ่งชี้ของหลักฐาน ไม่มีที่มาที่ไป ซึ่งทางSunny/SENTRA CLUB เองไม่มีนโยบายที่จะทำแบบนั้น และที่สำคัญ ทาง Sunny/SENTRA CLUB ก็ได้ก่อตั้งมาจาก Web Site นี้เอง ซึ่งมีแต่การกล่าวหา
    และ ให้ร้ายเท่านั้น

สรุป

ไม่มีมูลความจริง และ ไม่ได้เกิดจากการกระทำดังกล่าวของสมาชิก Sunny/SENTRA CLUB

ตอบสั้นเลยว่า เหรอพี่ ใครทําอะไรผมว่าพี่นะรู้อยู่แก่ใจ
    ผมไม่รู้ว่าพี่ไปพูดอย่างไรกับคนอื่น
    แต่ที่แน่ๆผมว่า พี่นะรู้อยู่แก่ใจ;)

สรุป ทั้ง 4 ประเด็น ที่กล่าวมานั้น ไม่มีหลักฐานในการเชื่อมโยงความผิด แต่ได้มีการกล่าวหา และให้ร้ายในที่สาธารณะ ทำให้ Sunny/SENTRA CLUB เกิดความเสียหาย เพราะฉะนั้น ข้อมูลที่ ทาง Sunny Thailand ได้กล่าวมานั้น ทาง Sunny/SENTRA CLUB ได้เก็บข้อมูลไว้เป็นหลักฐานทั้งหมดแล้ว เพื่อเป็นประโยชน์ในการจัดการของทาง Sunny/SENTRA CLUB รวมถึงการได้มีการนำเสนอข้อมูลกับทนายความต่อไป

ถ้าพี่เปิดใจและรับฟังเหตผลและหลักฐานมันน่าจะง่ายกว่านี้มั้ง

ทั้งหมดที่กล่าวมานี้ คือปัญหาที่เกิดขึ้นทั้งหมดล่าสุด นอกเหนือจากนี้ ยังมีคำข่มขู่ และมีข้อความดูถูกเหยียดหยาม ดูหมิ่น และ คำพูดที่มีการต่อว่าทาง Sunny/SENTRA CLUB อีกมากมาย ทีได้เกิดขึ้นภายใน RCWeb แห่งนี้

จบข้อที่ผมสงสัยแล้วเปิดประเด็นถามไปแล้ว
    ส่วนที่เหลือรอประธานผมมาแล้วกัน;)

ผมใน ฐานะ ประธาน Sunny/SENTRA CLUB ได้รับการติดต่อมาจาก Sunny Thailand เพื่อให้ไป เคลียร์เรื่องราวต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องในอดีตหรือปัจจุบัน บัดนี้ ผมเองขอยืนยันว่า จะไม่มีการเคลียร์ เรื่องราวต่างๆ ซึ่งไม่มีข้อมูลอะไรเลย ขอย้ำ ว่าจะไม่มีการเคลียร์เรื่องราวใดๆทั้งสิ้น ที่ทาง Sunny Thailand ต้องการ เพราะว่า ทาง Sunny/SENTRA CLUB ไม่ได้เป็นผู้กระทำการดังกล่าว หากได้มีแต่การพาดพิง เพราะฉะนั้น ทาง Sunny/SENTRA CLUB ถือว่าไม่ใช่ วิสัยที่จะต้องออกไปเคลียร์กับเหตุการณ์ดังกล่าวที่เกิดขึ้น

ผมว่าน่าจะมาคุยกันแบบง่ายๆมากกว่ามั้ง
    หรือว่าพี่กลัวอะไรครับ อย่าบอกนะกลัวความจริงจะปรากฏ

สรุปทั้งหมดแล้ว
    เรื่องอื่นผมคิดว่าพี่ทําอะไรรู้อยู่แก่ใจพี่
    พี่ทําอะไรไปให้สมกับคําว่าผู้ใหญ่หน่อยหนึง
    เพียงแต่ว่าใครกันที่พูดความจริงในเรื่องเก่าที่ผ่านมา
    พี่อยากจะทําอะไรทําไปเลยพี่
    ถ้าพี่คิดว่าการได้เป็นในสิ่งที่พี่ทําอยู่ภูมิใจ
    มีคนเก่าๆที่เคยอยู่ในSSเขามองอยู่รวมทั้งพวกผมด้วย
    แต่ผมก็ดีใจอย่างหนึงที่พวกผมออกมาจากพี่หนู่มSS
    ผมคิดไม่ผิดเลย เพราะต้นเหตุคือพี่นั่นแระที่ทําตัวไม่สมกับเป็นผู้ใหญ่
    ถ้าพี่คิดว่าไม่ใช่พี่มาเลยครับ คุยกันให้รู้ไปเลยต่อหน้าผู้คน
    ผมก็เชื่อว่าทุกคนที่ออกมาคงคิดเหมือนผม
    ต่อไปผมคงไม่สนใจพี่แล้วละเขิญตามสบายเลยพี่
    ผมเริ่มจะเบื่อโลกของอินเตอร์เน็ตแล้วมันทําอะไรๆให้รู้หลายอย่าง
    แต่ระวังไว้นะพี่คนเก่าๆเขาอาจจะไปเยี่ยมเยือนถามหากัน
    แค่นี้ละพี่
    ขอโทษน้ากล้วยและคนอื่นด้วยที่มาใช้พื้นที่นี้ คงจบสําหรับผมแล้วละ
    ;)

แก้ไขล่าสุด: 21 กันยายน 2008
  28. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    มาดูความคืบหน้าค๊าบ อิอิ

29. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    เชลซีจะเตะแล้วนะครับ พักยก !!!

30. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    สงสัยต้องช่างแมร่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้