มีเรื่องรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับวัยนี้เจอมา3ปันหา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nithi Kongkhlai, 23 มีนาคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nithi Kongkhlai

Nithi Kongkhlai Guest

0
    0
    0
    มีเรื่องรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับวัยนี้เจอมา3ปันหา
    1.มีน้ำหม้อน้ำ(น้ำสีเขียว)หยดจากที่ใต้เครื่องผมดูที่หม้อน้ำไม่รั่ว อาการย่างนี้เป็นที่ปั้มน้ำรึป่าวครับ หยดช้าๆทีละหยด2หยด ขับประมาน40-50กิโลน้ำจะหายไปเกือบลิตร
    2. อาการเดินเบาปกติ รถเกียออโต้.. เวลาเข้าซองแคบเข้าDมันวูบๆมันเหมือนจะดับ (ดับเป็นบางครั้ง) กดเกียเกียRมันก็วูบๆเหมือนกัน(ดับบ่อย) อาการเป็นที่อะไรครับ
    3.แอร์เมื่อสตาทเครื่องครั้งแรกของวัน เปิดแอร์เย็นปกติทุกย่างขับห้ามจอด พอจอดสัก2สักนาทีหรือดับเครื่องสตาทใหม่แอร์จะเย็นน้อยมากๆเทียบจะไม่เย็นขับเที่ยงๆร้อนมากๆ ฟิม60-80เอาไม่ยุ (เคยไปถามช่างแอร์เค้าบอกว่าต้องไปทำสายไฟให้พัดลม ทำงานงานเป็นสปีด2ตลอด) มันเกี่ยวกันไหมครับ และอาการแบบนี้พอเป็นจากอะไรครับ

2. Nithi Kongkhlai

Nithi Kongkhlai Guest

0
    0
    0
    รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ

1: ท่อน้ำไต้ท่อไอดีผุ รีบเปลี่ยนเลย (เปลี่ยนยากโครต)
    2ตัวชดเชยรอบทำงานรึป่าว ลองปิดแอร์อาการนี้หายมั้ย
    3 ไม่รุ้ รอท่านอื่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้