>>>New Dragster สัมผัสพื้นเอาบรรยากาศ...หมดฝนพร้อมลุยเต็มอัตราศึก (รูปหน้าสุดท้าย) @7.274 Sec. สถิติ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย DEAW SIGNAL*, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ไปอะไปได้ครับ....แต่เสื้อไม่แจกให้น๊าาาา 5555555+ แคมฟร็อกไว้ส่องแก้เหงาดีกว่ามั๊ยพี่ 5555+ ผมว่าเราไปห้อง dancing room ดีกว่ากำลังสบัดเพียบบบบบบบ

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เดินทางปลอดภัยคร๊าบบบ...
    พี่กรานต์ระวังหลงมาเลย์นะ อิอิ...

3. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ผมหรือพี่กานต์ครับที่หลง 55555+

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  4. jojo9

3,936
    656
    0
    งั้นก็ระวังทั้งคู่นะคร๊าบบ... :D:D:D

5. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    สู้ สู้ คร้าบบบบบบ

อิอิ

6. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    พรุ้งนี้ 9.00 ติดกระด้งแล้วบินจ้าาาาา

7. 'ZOD|AC~*

'ZOD|AC~* New Member Member

193
    15
    0
    สู้ สู้ นะจ้ะ :D

8. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    กลับมาแว้ววววววครับ เอารูป เอาคลิปมาฝากไม่ได้ถ่ายเองครับ ไปเขอในเว้บมาเลเซียมา ก้อให้เครดิตเค้าไปเลยครับ เชิญชมเอาครับ บรรยากาศอันอบอุ่น ของมาเลเซีย

ชมคลิปได้ตามลิงค์นี้ได้เลย

http://www.youtube.com/watch?v=ZGBKz1x-XQ0&feature=player_embedded

http://www.youtube.com/watch?v=Vo_pqMmmQN8&feature=player_embedded

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2009
  9. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

ออกตัวก่อน....ด้านซ้ายระหว่างพี่โอตอบคำถามนักข่าว นั่นคือคู่หมั้นของผมเอง ปีหน้าไปแข่งอีกก้อคงจะแต่งงานกันทันทีแต่ช่วงปีใหม่นี้คงบินไปหากันเพราะคู่หมั้นผมเค้างานเยอะ 55555+

---------- Post added at 21:40:05 ---------- Previous post was at 21:39:49 ----------

ออกตัวก่อน....ด้านซ้ายระหว่างพี่โอตอบคำถามนักข่าว นั่นคือคู่หมั้นของผมเอง ปีหน้าไปแข่งอีกก้อคงจะแต่งงานกันทันที
    แต่ช่วงปีใหม่นี้คงบินไปหากันเพราะคู่หมั้นผมเค้างานเยอะ 55555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2009
    jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  10. jojo9

3,936
    656
    0
    พี่กรานต์หลบกล้อง อิอิ...

11. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    รูปในเซปังและภาพบรรยากาศงานแข่ง เด๋วรอพี่ๆสื่อที่ไปด้วยส่งให้ดีกว่าครับ ถ้าเป็นภาพการแข่งขัน้ลย รอมอเตอร์แทร็คเดือนหน้าได้เล๊ยยยยยยยยยยยยย

12. คันนี้ใช่คันสีเหลืองมะก่อนรึป่าวครับพี่

13. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    เหมือนตอนญี่ปุ่นมาไทยเลยปะครับทีมงานSignal

งานต่อไปรอชมคันใหม่ของทีมละกันนะ สิ้นเดือนนี้อะ

14. member-login

member-login New Member Member

9
    0
    0
    ความล้มเหลวของ Dragster จากเมืองไทย

โปรโมดไว้เยอะ

GOODyear 3000 HP

Participants in the upcoming Sepang Drag Battle tomorrow will be having their hands full trying to live with the powerful Goodyear Dragster, set to be piloted by Goodyear Thailand's official drag racer, Apaspong Premanon, or better known as Khun O.

Powered by an 11.58-litre V8 engine from Chevrolet, the Goodyear Dragster produces an astonishing 3,000hp, sent to the rear wheels by the TS400 two-speed automatic transmission. It's best quarter mile sprint has been timed at 7.2 seconds.

It wouldn't be much of a Goodyear Dragster if it ain't burning Goodyear rubber. Up front, the Dragster uses bicycle-thin 22" x 2.5" x 16" Goodyear Eagle Front Runner tyres, while the back features a pair of deliciously meaty 33.5" x 17.0" x 16" Goodyear Eagle Dragway Special rubbers.

"Goodyear has always had a rich heritage in racing, starting from over a century ago. We've been involved in many different kinds of motorsports, ranging from NASCAR and the National Hot Rod Association (NHRA) in the United States to drifting and drag in the Asean region," said Richard Fleming, Managing Director of Goodyear Asean.

Fleming's statements was echoed by the Goodyear Malaysia MD, Nasution Abdul Rahman, who said, "The reason we brought in the dragster is because it's an iconic machine that is synonymous with drag racing, and is something most Malaysians have never seen in action before. It is a good ambassador for the sport which we hope will also ignite even more interest for it here in Malaysia."

The Sepang Drag Battle, held along the pit straight of the Sepang International Circuit, is organized into 7 categories, with the Goodyear Dragster set to compete in Category A - Open. Cars will enter the straight in pairs and race each other to the finish line located 400 metres in front in a straight line. Depending on categories, the races last anywhere between 4 and 17 seconds, with the top speeds reached ranging from 130kph to a blinding 530kph.

เอาเข้า จริง วิ่งดีสุด 10.4 วิ

อายไหมล่ะ :confused:

ข้อแก้ตัวเดิมๆ ไม่ได้ Burn / ระยะ เบรคไม่พอ

แต่ทำไมรถบ้านวิ่งเก้าอ่อนๆหลายคันเลย

15. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

ขอบคุณครับสำหรับขาประจำกระทู้เรา คุณ member-login ทำมะดาครับก้อตั้งแต่เริ่มตั้งกระทู้มา 1 ปี หลายๆท่านอาจจะเห็นคุณ member-login เข้ามาแสดงความคิดเห็นในแง่ลบกับทีมเราวะส่วนใหญ่ ทางเราก้อทราบดีว่า member-login คือใคร อะไร ยังไง ครับไม่พุดกันดีกว่า ก้อขอขอบคุร member-login ที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น ช่วยเพิ่มยอกเข้าชมกระทู้เข้ามาอีก 1 ยุเซอร์ แหม่ขอบคุณจิงๆครับ ทางทีมเราไม่ได้แก้ตัวครับ ไม่ได้ซีเรียสครับ เพราะว่าก่อนเราไปเราไม่เคยบอกเลยว่าเราจะวิ่งได้เท่านั้นเท่านี้ ไม่เคยเห่าหอนครับ member-login ว่ากูจะวิ่งเท่านี้ กูจะวิ่งเท่านั้น เพราะเรารู้สันดารตัวเองดีครับ จำได้ว่าตั้งแต่ทำรถกันมาไม่เคยคาดหวังล่วงหน้า ผลมันออกมาอย่างงี้ ก้อไม่ได้เสียใจด้วยครับ เรากลับตื่นเต้นกับบรรยากาศสนาม เซปัง เอฟวันวะมากกว่าทั้งทีมเลย จนเราลืมไปว่าเรามาแข่งแดร็ก เหอะๆๆๆๆๆ จะบอกว่าความล้มเหลวที่มาเลเซียเราก้อยอมรับครับ ว่าล้มเหลว และก้อขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่เข้าใจถึงสภาพต่างๆของเราก่อนไป ........... แต่เราไปถึงที่นั่นแล้ว คนที่นั่นดุจะอบอุ่นกว่า member-login ซะอีกให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ไม่อยากพูดมากครับรอดูในสื่อดีกว่าว่าไอ้ 10.4 ที่ member-login ว่านั่นอะคนที่นั่นเค้ารู้อย่างไง แต่เราก้อยอมรับครับที่ อ เค้ากล่าวว่าเราล้มเหลวววววววววววว ที่มาเลยเซีย

รบกวน member-login ช่วยท่องก่อนนอนนะครับ เราคือเจ้าของสถิติประเทศไทย 7.274 วินาที 60 ฟุต เราทำได้ 0.001 เด๋วจะลืมซะก่อน

****ขอชี้แจงเพิ่มเติมนะครับ

ในสาเหตุต่างๆถือว่าเป็นการแถลงผลงานของเราในทริปนี้เลยละกันครับ

1.จริงๆแล้วทางสนามจะไม่ให้เราวิ่งเนื่องจากสปอนเซอรืหรืออะไรต่างๆนานาที่คาดอยู่ข้างตัวรถของทีมเรา ซึ่งทางสนามยืนยันหนักแน่น

2.ทางสนามเค้าไม่ขอรับผิดชอบอะไรใดๆทั้งสิ้นหากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นในการวิ่งโชว์ในงานนี้ทั้งความปลอดภัยของคนดู หรือ ตัวรถ ทางสนามไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น

3.ทางสนามอนุญาติให้เราวิ่งได้แค่ 200 เมตร แต่ตัดเวลาที่ระยะ 400 เมตร โดยทางสนามจะไม่ขอเอาเวลาที่วิ่งได้นับเป็น Reccord อะไรใดๆทั้งสิ้น พี่โอเห็นตัวรถมีอากการเป๋ๆ เนื่องจากสภาพแวดล้อมที่ต่างจากสนามแข่งแดร้กจึง จึงวิ่งแค่เกียร์1 เกียร์เดียว ยกคันเร่งทันทีเนื่องจากรถเสียอาการ อีกทั้งอย่างที่ทุกๆท่านทราบดีคือ พี่โอเพิ่งจะผ่านเหตุการณ์ไม่คาดฝันมาเมื่อเร็วๆนี้ ลงไปนั่งขับได้ผมว่าใจมากแล้วนะครับ ถ้าเป็นคนอื่น ไม่หยุดสักพัก ก้อคงเลิกไปเลยแน่ๆ แต่นี่พี่โอไปในนามตัวแทนไทยเราก้อทำดีที่สุดแค่นี้แหละครับ

4.เขาอนุญาติให้เราเบินร์ยางบริเวณพิท แล้วขับไปอีก 150 เมตรเพื่อวนรถเข้าเส้นสตารท์ กว่าจะถึง ใครไม่เคยเห็นวิธีที่เค้าอนุญาติรถเบินร์เชิญเปิด Motortrack ฉบับที่ 11 ดูแล้วกันครับ 5 ปีผ่านมายังไง ปีนี้เค้าก้อเราเบินร์แบบนั้น รวมถึงรถของประเทศเค้าก้อตามไม่มีข้อยกเว้น

ทีมเราไปในนามคนไทยเราเต็มที่แล้วครับ รถอาจจะเกือบพร้อม แต่คนนี่สิครับที่ทางทีมเป็นห่วงเพิ่งจะหมาดๆมาจากเจ็บหนักแต่ทุึกอย่างก้อผ่านไปได้ด้วยดี เราแฮปปี้ครับ ขอบคุณทู๊กกกกท่านที่ติดตามสนับสนุนเรามายาวนาน นี่ก้อปีกว่าเข้าไปแล้วที่เราทำผลงานกันมา ขอบคุณทุกแรงใจคร๊าบบบบบบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2009
  16. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    คุณ member-login ถ้าคุณเซียน Dragster จริงๆนะครับ อย่าเอาไปเทียบกับ DoorSlammer

มององค์ประกอบก็เห็นๆอยู่แล้วว่ามีอะไรบ้าง (จริงๆก็น่าจะรู้กันอยู่แล้วนะ)

ผมไม่เก่งนะครับไม่ต้องมายกให้ผมเป็นนายกอีกล่ะ

ผมไม่สนหรอกว่าพี่โอเค้าจะวิ่งได้เท่าไร แต่ผมไม่ชอบที่คนไทยเหยียบคนไทยด้วยกัน ทั้งๆที่ใจรักสิ่งเดียวกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2009
  17. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    :eek::eek:

18. to spout

to spout New Member Member

81
    0
    0
    ผมเองก็ติดตามผลงานของ คุณโอ และทีมงานเค้ามาตลอดนะครับ ชื่นชมกับความสามารถและความสำเร็จใจการทำลายสถิติของ ทีมงานเค้า แต่ก็อย่างว่าละครับ คนเราทำดีมักมีมารมากวน.... นักเลงคีย์บอร์ทก็งี้แหละ ..ยังงัยผมก็ชื่นชมและดีใจกับทีมงานด้วยครับ ... คนไทยถ้าตั้งใจไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ ..... ผมคน ปตท ให้กำลังใจ ทีมงานคุณโอ และคนไทยตลอดไปคับ ..ขอบคุณผู้ใหญ่บริษัทผมด้วย ที่สนับสนุนคนไทยที่มีความสามารถคับ

19. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    รู้ได้ไงเนี่ยว่าวิ่ง 10.4
    :D:D:D

20. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ยอดสุดประเทศไทย ประทับใจพี่โอ ครับผม

21. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    เห็นด้วยกับประโยชน์ นี้มากครับ

ยังเป็นกำลังใจต่อไปครับ พี่ๆ

22. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เร็วก็หาว่าล้ำหน้า ช้าก็ว่าอืดอาด โง่ก็ถูกตวาด พอฉลาดก็ถูกระแวง
    :D:D

เชียร์สุดใจ สู้ๆๆคับคุณโอ

23. เชียร์พี่โออยู่ครับ......

24. member-login

member-login New Member Member

9
    0
    0
    หมายความว่ารถแบบ Dragster วิ่งควรช้ากว่า DoorSlammer หรือครับ? :confused:

ถ้ารถตุ๊กๆใส่เครื่องสองจังหวะแข่งแดร็กกับFerrari ที่สนามคลองห้า แต่ตุ๊กๆชนะ คงมีแค่คนไม่กี่คนที่อยู่ด้านขวาของสนามที่ดูแล้วเข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้น แต่คนดูด้านซ้ายรวมไปถึงคนที่อยู่บนอัฐจันทร์และก็อาจมีสักครึ่งนึงของคนที่ยืนแถบนั้น ที่ส่งเสียงดีใจ ว่า "กระต่าย มันแพ้ เต่า " :eek: ที่สนามเซปังเค้าก็คงคิดไม่ต่างกันครับ ผมไม่ได้ดูถูกคนไทยครับ สิ่งที่อยากจะบอกก็แค่ว่า คุณทำได้แค่ไหนคุณพูดหรือป่าวประกาศไปแค่นั้น การพูดที่เกินความสามารถ ทำให้คุณดูน่าสมเพชกว่าที่ควรจะเป็น

25. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

"สิ่งที่อยากจะบอกก็แค่ว่า คุณทำได้แค่ไหนคุณพูดหรือป่าวประกาศไปแค่นั้น การพูดที่เกินความสามารถ ทำให้คุณดูน่าสมเพชกว่าที่ควรจะเป็น"
    ...............แง่วก้อบอกไปแล้วไงครับว่าไม่เคยพูดเกินความสามารถ ยังไม่ได้บอกสักคำเลยครับว่า จะวิ่งเท่านั้นเท่านี้ ช่วยไปหาคำพุดที่เราพูดมาให้ดูหน่อยครับ ถ้าจะอ้างข้อความจากเว็บมาเลเซีย อ้อแน่นอนครับเค้าคาดหวังแน่นอน เพราะเค้าไม่ได้มารับรู้ว่าคนขับเราเจ็บอยู่ เต้มที่ไม่เต็มที่ยังไง ไอ้ทางเราไปอะเรารู้สภาพตัวเองครับ ผมว่าผมชี้แจงให้ เมมเบอร์ล็อกอิน แล้วน๊าาค๊าบบบบ ผมว่าคุณเอาคำพูดเหล่านี้ไปใช้กับบุคคลอื่นๆดีกว่ามั้งครับ ผมเห็นมานานละ ตั้งแต่ตั้งกระทู้มาให้ร้ายทีมเราในแง่ลบตลอด สุดท้ายพอโพสก้อเหมือนฆ่าตัวตายเอง มีแต่คนมาคอมเม้นคุณคืน ตั้งกระทู้แยกมั่งละหาว่าทีมเราขี้โม้ ทีมเราหรือทีมคุณครับ เอ๊ย ทีมอื่นครับ

26. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    รถคันเดียวกัน คนขับคนเดียวกัน เอาไปวิ่ง ต่างที่เวลาก็ต่างกัน

ผมว่าเรื่องปกตินะ องค์ประกอบมันเยอะเอารถ Drag ไปวิ่งแทรค F1 ถ้าคุณมาติตรงนี้ดิ น่าฟัง

เค้าก็บอกแล้วไปวิ่งโชว์...แลกเปลี่ยนประสบการณ์

ดุรถ ถ้าหมั่นศึกษาหาข้อมูล ผมว่าคุณจะดุสนุกกว่านี้เยอะ จิงๆนะ

แต่ยังไงก็บอบคุณนะ คุง member-login

น่าจะเปงแฟนพันธ์แท้ พี่โอ ตัวจิงนะเนี่ยยยยยยย :D:D:D

27. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    ใกล้ถึงงานDrag ของGoodyearแล้ว

รถคันใหม่ของทีมเสดทันวิ่งปะ

แล้วจะไปชมนะคราบๆๆๆๆ 6วิไปเลยงานนี้เพื่อคนไทยใจเกินร้อย 5555

28. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ปีนี้ก้อสิ้นสุดฤดูกาลการแข่งขันนะครับ...........ผมงานของทีมออกมายอดเยี่ยมเลยทีเดียวกับแชมป์ถ้วยพระราชทานปีนี้จากสนาม RACE DRAG BATTEL DAY พี่โอก้อคว้าอันดับที่ 1 ในรุ่น Dragster มาครองได้สำเร็จ เรื่องภาพการรับรางวัลยังไงเด๋วรอวันรับถ้วยจะยิงให้ชม ปีนี้ก้อเหนื่อยกันไปอีกปีนะครับกับหลายๆอย่าง ปีหน้าว่ากันใหม่ครับ เพราะทุกทีมที่มีหน้ายาวพัฒนาไปแบบไม่ขีดสุดจิงๆ เก่งๆกันทุกคน ทั้งตัวคนขับ ช่างที่อู่ เซอร์วิสแม็คคานิค ดูแลหน้าเส้นสตารท์......... สำหรับปีนี้ก้อขอสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้า นักแข่งทุกๆท่าน ล่วงหน้าด้วยละครับ แล้ว ปีหน้าเรามาสนุกกันใหม่ กริ๊กกริ๊ววววววววววว

29. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    องค์ประกอบหลายๆอย่าง
    1.สนามที่ใช้วิ่งนั้นไม่เหมือนสนามบ้านเราครับบ้านเรามาตรฐานกว่าเยอะมีทุกอย่างพร้อมดีกว่าที่เซปังแน่นอนและที่เซปังมันสนามF1ด้วยไม่ใช้สนามdrag
    2.การจับเวลาเห็นเค้าว่าการจับเวลาที่โน้นยังใช้นาฬิกาจับเวลาอยู่เลย แต่บ้านเราใช้sensorแล้วของเรามาตราฐานและดีกว่าแน่นอน

---------- Post added at 15:09:59 ---------- Previous post was at 15:09:44 ----------

องค์ประกอบหลายๆอย่าง
    1.สนามที่ใช้วิ่งนั้นไม่เหมือนสนามบ้านเราครับบ้านเรามาตรฐานกว่าเยอะมีทุกอย่างพร้อมดีกว่าที่เซปังแน่นอนและที่เซปังมันสนามF1ด้วยไม่ใช้สนามdrag
    2.การจับเวลาเห็นเค้าว่าการจับเวลาที่โน้นยังใช้นาฬิกาจับเวลาอยู่เลย แต่บ้านเราใช้sensorแล้วของเรามาตราฐานและดีกว่าแน่นอน

30. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    อาวุธลำใหม่สำหรับสู้ศึกปีหน้าครับยาวววววววววว กว่าเดิมวิลเบด 270 นิ้ว ขาดอีก 1 ฟุตยาวเท่า Topfuel แน่นอน กับหัวใจตัวเดิมที่มาโมเพิ่มนิดหน่อยครับ ตอนนี้ของที่สั่งมาใส่ถึงไทยแล้ววววครับ ปีหน้ามันส์แน่นอนกับคันนี้

ภายในล้ำเหนือจิตนาการอีกแล้วววววว ใช้ระบบคอมพิวเตอร์คุมทั้งคัน

งวดก่อนรอดมาได้ก้อเพราะไอ้ป้าย มอก ของเมกานี่แหละครับ ที่เค้าการันตีถึงความแข็งแรง

ล้ออย่างหล่อ....สปอยเลอร์หลัง สูงกว่าคันเดิมเลยหัวคนสูง 185 เซนแน่นอน+ร่มคู่เซฟกว่าเดิม

อ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ V.8 ซะแล้วขนาดเครื่องบะลักกั๊กมากกกกกกกกกกกกก

ปีหน้าก้อขอแรงเชียร์กันเหมือนเดิมนะครับ............ปีนี้ขอบคุณที่สนับสนุนกันมาตลอดทุกช่องทางการสื่อสารกับทีมของเรา ปีหน้าฟ้าใหม่จะทำเวลาให้ดีที่สุดครับ ไม่ขอบอกครับกี่วิ ออกมาเท่าไหร่ก้อเท่านั้นแหละคร๊าบบบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้