เจริญเฮดเดอร์ -:- เฮดเดอร์ ช่วงล่าง ท่ออินเตอร์ โบออพ อินเทค ฯลฯ ( สุขุมวิท 50 )

การสนทนาใน 'Engines & Performance parts' เริ่มโดย charoenheader, 23 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. charoenheader

charoenheader Member Ads

74
    5
    8
    11,500 บาท

2. charoenheader

74
    5
    8
    8,000 บาท ต้องเอารถมาจอดสร้างในรถ

3. ae110p

ae110p New Member Member

11
    0
    0
    รบกวนครับ ผมใช้โคโรล่า AE110 เกียออโต้ แต่อยากติดเฮดเดอครับ ไม่ทราบว่าระหว่างเหล็กกับเลสแตกต่างกันอย่างไร และราคาเท่าไหร่ครับ ติดแล้วตัวแค็ตเดิมจะต้องเอาออกมั้ยครับหรือต้องเปลี่ยนครับ และติดตั้งนานมั้ยครับ

4. charoenheader

74
    5
    8
    การใช้งานเฮดเดอร์เหมือนกันแต่แตกต่างที่ความคงทน ถ้าเป็นเหล็ก 2,500 บาท

ส่วนเรื่องการตัดแค็ตต้องดูความเหมาะสมแล้วแต่การใช้งาน

ร้านเรามีหม้อพักสูตรใบกลาง มีท่อ Super dynamic กับ Missile

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2007
  5. Ti_Es03

Ti_Es03 New Member Member

40
    2
    0
    civic 03 เครื่อง vtec 1.7
    จะทำเฮดเดอร์เลส เดินท่อ 2 นิ้ว ยาวไปถึงพักปลาย ไม่เอาหม้อพัก
    ราคาเท่าไหร่ครับแล้ว วันเดียวเสร็จมั้ยครับ

6. charoenheader

74
    5
    8
    12,000 บาท ทำวันเดียวเสร็จ

7. starletboy

starletboy New Member Member

13
    0
    0
    blow off valve

blow off valve ราคากันเอง ใส่เครื่อง 4efte ที่ร้านมีไหมครับ ราดาเท่าไร ข่วยตอบด้วยน๊ะครับ สนใจจริงๆ ขอบคุณครับ :cry::cry::cry:

8. charoenheader

74
    5
    8
    4,500 บาท พร้อมติดตั้ง

9. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    ขอรบกวนอีกรอบครับ คือรถผมไอ้โด้ คอมมอลเร็ว อยากแรงอีกนิด เดินท่อเลสกรองเปลือย และเดินท่อเอาแบบเสียงไม่ดังมากใช้งบเท่าไหร่ครับ ราคาโดนใจอาจได้พบเนื้อคู่ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

10. charoenheader

74
    5
    8
    2,500 บาทรวมกรองเปลือย

11. A3z-

A3z- Guest

0
    0
    0
    พวกเครื่อง h22a หรือ พวก vtec นี่วางเทอโบได้ป่าวอ่ะครับ

แล้วถามต่ออีกนิดนึงว่า ถ้าจะเอา civic'06 เครื่องเดิมๆ ใส่โบจะได้หรือเปล่าอ่ะครับ

ถามให้หมดไปเลยดีกว่าจะได้หายสงสัย อิอิ

คือผมจะเน้นเสียงอ่ะครับ ไม่ได้เน้นดึงหนัก ผมชื่นชอบรูปทรงฮอนด้า แต่ก็รักในเทอโบ

พอดีตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อรถเลยอ่ะครับ

ถ้าเกิดพวกเทค ติดโบไม่ได้ผมก็จะได้ไปเล่นรถรุ่นอื่น

ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยมาตอบให้ผม

12. charoenheader

74
    5
    8
    ทำได้ค่ะ

13. M & M

M & M Guest

0
    0
    0
    ถามนิดนึง

มิตซูกระบะ L200 4d56 โบเดิม เดินท่อตรง ไส้เกลียว ออกเพลา 2.5นิ้ว เท่าไหร่ แล้วจำเป็นต้องทำเฮดเดอร์ใหม่ไหม แบบเหล็กนะ
    ถ้าราคาไม่แรงมาก คงได้อุดหนุนกัน

14. anutee

anutee New Member Member

7
    0
    0
    มีเฮดเดอร์ของเครื่องแอคคอร์ด F20A เกียร์ธรรมดาป่าวครับ (เหล็กและสแตนเลส) เท่าไหรครับ แล้วหม้อพักปลายท่อออกคู่สแตนเลสเท่าไหรครับปลายท่อของเดิมติดรถเท่าไหรด้วยครับ ถ้าอยู่ต่างจังหวัดส่งได้ไหม ขั้นตอนการส่งยังไงครับ

15. charoenheader

74
    5
    8
    3,500 บาท ไม่ต้องทำเฮดเดอร์

16. Roger Fedderua

Roger Fedderua New Member Member

0
    0
    0
    toyota st 191 ไปตัดแคตมาอ่ะคับตอนนี้เป้นพักเกลียวเหม็นมากๆ อยากทราบว่ามีแคต OEM หรือ แคตแต่งแบบไหนบ้างแนะนำหน่อยคับขอบคุณมากครับ

แล้วมีสูตรไหนที่ทำให้แรงบิดรอบต่ำๆดีๆมั่งไม๊คับ ตอนนี้เดิมๆทั้งคันคับ ขอบคุณคับ

17. charoenheader

74
    5
    8
    รบกวนเข้ามาตรวจเช็คดูที่ร้านค่ะ

18. tor2599

tor2599 New Member Member

3
    0
    0
    พอมีรูปท่อดัดทรายต่อกรองเปลือยของเจ้าโด้บ้างไหมครับ ขอขอบคุณครับ

19. BoYzz

BoYzz Guest

0
    0
    0
    เครื่องRB25 de auto 5 speed ทำท่องัยดีครับ

1. ถ้าใช้ท่อเดิมขนาด 2 นิ้ว ตัดพักกลางออก ใส่ปลายใส่ตรง
    - แบบนี้ผมคิดถูกมั้ยครับ คือผมคิดว่าท่อเดิมมันเล็กครับ เลยตัดพักกลางออกจะได้โล่งๆ
    - ถ้าทำตามนี้เสียงจะเป็นงัยครับ
    - งบประมาณเท่าไหร่ครับ

2. ทำเฮดเดอร์ + เดินท่อใหม่ ( ทั้งชุด )
    - ใช้สูตรอะไร + เดินท่อกี่นิ้ว
    - เสียงจะเป็นงัยครับ
    - งบประมาณเท่าไหร่ครับ

20. BoYzz

BoYzz Guest

0
    0
    0
    ลืมบอกว่าเป็นรถ a31 ครับ

- ช่วยตอบทั้ง 2 ข้อเลยนะครับ ตอนนี้อยากทำท่อมากๆเลย งับๆ

21. charoenheader

74
    5
    8
    ไม่ได้ถ่ายไว้ค่ะ เข้ามาทำที่ร้านได้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

22. hme-pongpan

hme-pongpan New Member Member

4
    0
    0
    มีปลายท่อใส้ตรง ขนาด 3.5 นิ้ว ของ HRC จะเอามาใส่ cefiro 1J มือสองนะครับ หรืออย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ

23. charoenheader

74
    5
    8
    ตอบข้อ 1 - สำหรับข้อนี้ไม่เวิร์ค

ตอบข้อ 2 - เดินท่อใหม่ทั้งเส้น ใช้เส้นผ่าศูนย์กลางท่อ 2.2"-2.5" มีหม้อสูตร Auto ใบกลาง 1 ใบ

ส่วนหม้อพักปลายมาเลือกเอาที่ร้านว่าชอบเสียงแบบไหน

24. aE76

aE76 New Member Member

23
    0
    0
    ซีเดีย1.6 เซ็ตโบเท่าไหร่ครับต้องใส่อารายเพิ่มมั้งช่วยตอบด้วยคับ
    เอาแบบจบเลยนะคับ:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2007
  25. charoenheader

74
    5
    8
    ไส้ 3" น่าจะเหมาะกว่านะ ถ้า 3.5 " มันจะโล่งเกินไป หรือ ถ้าคุณเสียดายว่าท่อที่ซื้อมาจะใช้ไม่เกิดประโยชน์

ก็เอามาผ่าทำไส้ใหม่ก็ได้ ทางร้านบริการทำให้ตามขนาดไส้ที่เหมาะสม

26. want

want Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ
    1. dragon eye เครื่อง 2800 โบเดิม ถ้าเดินท่ออินเตอร์ราคาเท่าไรครับ เป็นอลูมิเนียมดัด พร้อมท่อยางด้วย อินเตอร์มีแล้วของ vr4
    2. กั้นห้อง+เดินท่อใหม่ลงหน้าเพลา2.5"ด้วยครับ
    ช่วยตอบด่วนเลยนะครับ กะว่าจะทำภายในอาทิตย์นี้ ขอบคุณครับ
    (ถ้าทำ วันเดียวเสร็จไหมครับ วันอาทิตย์ร้านเปิดหรือเปล่าครับ)

27. charoenheader

74
    5
    8
    ราคา 35,000 บาท ครบชุด พร้อมอินเตอร์+อินเทคสแตนเลส

28. charoenheader

74
    5
    8
    ราคา 22,000 บาท 2 วันเสร็จ วันอาทิตย์เปิด (เปิดทุกวันค่ะ)

29. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    ทำ header 4E-FTE เหล็ก คิดเท่าไหร่ครับ

30. charoenheader

74
    5
    8
    6,000 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้