สอบถามผู้รู้หน่อยนะครับ อายุถังกี่ปี หมดอายุปีไหน. รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sirichai Vittayanulux, 16 มีนาคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามผู้รู้หน่อยนะครับ
    อายุถังกี่ปี หมดอายุปีไหน.
    รบกวนด้วยครับ

1. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    อายุ 11ปี 5ปีตรวจ1ครั้ง...(แต่ได้ยินแว่วๆ)ว่าตอนนี้ตรวจทุกปีนะท่าน อายุถังไม่แน่ใจว่า ปี2006รึเปล่านะ..ตอนนี้คือหมดอายุแล้ว

2. สรุปว่าหมดอายุแล้วใช่มั้ยครับ

3. นับจากวันผลิต10ปีถังหมดอายุ จะถอดทิ้งใส่ถังใบใหม่ หรือเอาถังเก่าไปทดสอบก็ได้ ครับ ทดสอบครั้งนึงอยู่ได้5ปี ค่อยไปทดสอบใหม่จนกว่าจะทดสอบไม่ผ่าน

4. ดูในใบวิศวะง่ายๆ ใช้ได้ถึงเมื่อไหร

5. ขอบคุณทุกคำตอบครับท่าน

6. Jaroon Jailek

Jaroon Jailek Guest

0
    0
    0
    ให้ดูที่เล่มครับ ว่าลงไว้หมดปีไหน ดูที่ถังไม่ถูกต้องครับผมพลาดมาแหล่ะลืมดูเล่มเลยเสียเงินไปตรวจต่ออายุถังฟรีๆๆ 1500 ครับ เซ็งเลย.....

18ลบ06คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้