>>>มาแว้ววว !!! งาน Thonburi Truck Drag สนามที่ 2 ที่รอคอย <<<

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย เอวี่^เรซซิ่ง, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ศาลายามีรัยหรอน้าต่ออย่าลืมชวนผมบ้างนะได้ยินมานานและ55+

1. RACE TEAM

RACE TEAM New Member Member

23
    0
    0
    ได้ข่าวว่าเพื่อนโอ๊ตจ้าวสำนัก MIDWAYกำลังทำ L200สวยที่สุดในกะลาหมดไปหลายล้านบาทแล้วภายนอกสีขาวครีมถากันแดด เครื่องยนต์เทพเจ้า4d56เปลี่ยนลูกสูบมาใช้ของCBR66mmใช้อินเตอร์ของทัช ณตะกั่วถุ่งใช้เคมฯเด็กมหาลัยใส่หอยโตสั่งมาจาก เจ้าพระยา3 เปลี่ยนมาใช้เกียร์มัวปั้มเปลี่ยนใหม่มาใส่ปั้มนำแทนเปลี่ยนคลัตช์มาใช้เป็นคลัตช์ทองคำท่อไอเสียเปลี่ยนมาใช้เป็นท่อนำปะปาแทน ช่วงล่างเปลี่ยนมาเป็นของ VOLK รุ่นชานำเย็นเครื่องยนต์ทำมาจากอู่ บัญลัย ยนต์ ถ้ารถเพื่อนโอ๊ตเสร็จเมื่อไหร่ขอลองกับรถCHEVYหน่อยนะ

2. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    555 คู่นี้ ไม่ยอมกันเลยครับ 55
    สงสัย ได้ดวลกันแน่ๆ คู่นี้ อิอิ

3. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    บรรยายได้ฮาจริงครับคิดได้ไงเนี๊ย

4. nueng1077

nueng1077 New Member Member

5
    0
    0
    .........

5. jory

jory New Member Member

197
    2
    0
    ไม่ยอมกันเลยจิงๆคับ..............................ติดตามวันงานแล้วกัน

555555555555555555555555555555555555555

6. อาท origin club

อาท origin club New Member Member

146
    1
    0
    :mad:โหดกันจริงๆๆๆเลยคับ
    แล้วถ้าฝนมันตกจะมันกันไหมเนี่ย
    แต่ยังไงผมก็จ่ะไปให้ได้รอคอยมานานแสนนาน
    มีพริตตี้ด้วยเด๋ยวผมเอาเสื้อผ้าไปให้เอาไหมคับ''เอ''
    :mad:

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------[COLOR="Red"]สมเกียรติดีเซล นครปฐม[/COLOR]
    อาทเซอร์วิส อู่ไม่ต้องกูโมเอง
    เจี๊ยบเซอร์วิสนครปฐม
    บิ๊กเซอร์วิส by พี่จักร

7. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    555

:D:D:D:D:Dเดี๋ยวก็รู้ครับ....ว่า.....STEP เทพ..ดีเซล..มือใหม่ อย่างผม....ใคร..สนับสนุน...........................
    ผม..ได้นายทุน...ใหม่มา........จากนิตยสารเล่มนึง............คุยกัน..ที่ตัวเลข..7 หลัก...มาวิ่ง..งานนี้ โดยเฉพาะ..........

ตามสูตรที่..ท่าน บ.ก ต่อว่ามานั้น.........ก็..จาก..นิตยสาร เล่มนี้แหละ...ข่าวแว่วๆ มาว่า...ถ้า...เชฟวี่ พันม้า..เกิด ACCIDENT ในงาน SOUPED UP ..ก็...........จะเอา..รถ ผม..วิ่งแทน.................

อยากเห็นมั๊ยครับ.....สปอนเซอร์...ที่ว่า...เป็นใคร....ดู...ได้จาก...ในรูปครับ...

8. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

5 - 5 - 5

ขอบคุณครับ สปอนเซอร์..ผู้ใจดี...กับ..ทางเลือกใหม่..ของดีเซล........พันม้า....

9. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    คุน อาท ไม่ต้องกัวเรื่องฝน ค่ะ

ถ้า ตก มา พวกเราก้อจะแข่งค่ะ รอมานานแสนนาแล้ว ไม่ได้วิ่งซะที อิอิ

สู้ๆๆค่ะ

พี่โอ๊ต กะ พี่ต่อ ไม่ยอมกันจิงๆ

สนามนี้ เอา ทั้ง 2 คัน มาวิ่ง รุ่นข้องใจกันเลยดีมั้ยเนี่ย อิอิอิอิอิอิ

10. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    ยอมกันไม่ลงจิงๆ

11. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เหลืออีก 13 วัน เท่านั้น

12. อาท origin club

อาท origin club New Member Member

146
    1
    0
    อยากให้ถึงไวๆๆๆจัง

วันเสาร์ไปเทสมาวิ่งไม่ดีเลยต้องโมใหม่ซะแล้ว
    ตาไผ่จำไว้แล้วเจอกันใหม่น่ะเดี๋ยวโมก่อนแบ็คเก๊ด 16 อ่ะขี่จมเลย555555555จำไว้เด๋ยวเจอจะล้างแค้นแน่
    เทอโบจูเนียร์ไดเล็กเราต้องเก็บคะแนนให้ได้

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อาทเซอร์วิส
    เจี๊ยบเซอร์วิส
    สมเกียรติดีเซล นครปฐม
    บิ๊กเซอร์วิส byพี่จักร

13. up อีกไม่นานเกินรอทำรถใหม่มิทันและเดี๋ยวไปวิ่ง18วิดีก่าๆ

14. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    up date ล่าสุด.......วันนี้..บ.ก ต่อ.........จากนิตยสาร ชื่อดัง...ได้..นํารถ ผม...L-200 ...โบ..เดิม สนิท..ไปโม... ตามเงื่อนไข..สปอนเซอร์.........เพื่อนๆ ว่า...แปลกมั๊ย..เค้า..เอา..ดีเซล ผม..ไปใส่.....

1.เกียร์ออโต้.......

2. ใส่กล่อง J โบ....บอก ปลั๊กบาง เพราะ..มันจูนง่าย กว่าปลั๊ก หนา....

3. ยางหลังบอก..ให้เปลี่ยนใช้ IRC.........(บอกเวลาเลี้ยว..แล้ว...หู..เอียงติดพื้นดี)

ดู...เอาเถอะ...ไอเดีย..ของบ.ก. ต่อ..จากนิตยสาร ฃื่อดัง................ผม..ว่า.....เค้า..ถลุง..รถตัวเอง.........ไม่พอ..จะมาเอา..รถผม...โม.............STEP เทพ..แล้ว..ให้..ผม..ขึ้นปก.....

ดูมันทํา..........เอาเพื่อน..มาเผาชัดๆ..มันทํากันได้ลง.....อิ+อิ+อิ

15. อาท origin club

146
    1
    0
    >>>มาแว้ววว !!! งาน Thonburi Truck Drag สนามที่ 2

เอวี่ ข้อมูลที่อยู่ใต้รูปด้านซ้ายกะประวัติทำไงหรอคับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อาทเซอร์วิส 0817578592
    อู่ไม่ต้องกูโมเอง
    กูจูนแก๊ส NGV ว่ะ

16. RACE TEAM

23
    0
    0
    เพื่อนโอ๊ตตอนนี้รถจะเสร็จแล้วซ้อมขับหรือยังอย่ามั่วแต่ขี่เมีย.........ขอบอกว่าเทอร์โบเดิม................ลูกปั้มเดิม.......................คลัตช์เดิม.........สเต็ปนี้เอาให้เห็นเลข 18 ก่อนแล้วเดียวเรามาว่ากันจะทำอะไรอีกแต่ถ้าจะคิดแซง CHEVY ก็คงจะเป็นไปไม่ได้ ต้องรอให้ 7 ELEVENปิดก่อน

17. Sandee___ATC

Sandee___ATC New Member Member

17
    0
    0
    โฮ่ๆๆ ไปดูด้วย

18. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ตามนั้น

:D:D:D:Dใครกันแน่....อ้างว่า..ถ่ายรูป...รถ..ลงหนังสือ....โถ-โถ........:D:D:D..เดินสาย ต่างจังหวัด

เอ้า...บ.กงต่อ....เค้ากําลังเปิดโครงการใหม่ครับ....เพื่อ เยาวชน คน-รถ..ซิ่ง

รายการ.." ตีหม้อ กระชับมิตร "[/COLOR
    เป็นโครงการที่จัดทํา มาเพื่อ เยาวชน + คนรุ่นใหม่ จริงๆ ครับ..เห็นว่า..เป้าหมาย ที่ตั้งไว้ คือ..จํานวน สมาชิก 30 คน..+..รถ..30 คัน... จะเริ่มเดินสาย..กระชับ ความสัมพันธ์..กับพี่น้อง ในคลับเรา.....ทุกทีม..ทุกแก็งค์......:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

งานนี้..ไม่มี แบ่งสี-แบ่งฝ่าย..:).ใครเป็นพันธมิตร..หรือ...รัฐบาล..เข้าร่วมได้หมด.........:p.....บ.ก. ต่อ.....แจ้งว่า.............ขอให้พวกเรา..มาด้วยใจ......คยไทยทั้งนั้น..........

ขออย่างเดียว.......อย่าให้..มือที่ 3..ที่บ้าน..ของพี่น้อง เรารู้เป็นใช้ได้.............ไม่งั้น...พี่น้อง..ในคลับเรา........อาจจะโดน....แก๊ส....นําตา...........โดย..ไม่มีใคร ช่วยเหลือได้........

เรื่อง ค่าใช้จ่าย...........บ.ก. ต่อ..บอกไม่ต้องห่วง...เรามี..นิตยสาร..RACE และ RACE TRUCK ให้การ สนับสนุน.........เห็นว่า..เร็วๆ นี้..จะไป..ขอ..สปอนเซอร์..จาก.........รถ 10 ล้อ..นายไผ่ สาย 7.......อีก คนนึงด้วยครับ.....

รีบๆ ลงชื่อ นะครับ.....แล้ว..อย่าลืม...SET ช่วงล่าง..มาดีๆ..เค้าว่า...โค้ง..มันโยน..มากๆ....บ.ก.ต่อ..รับประกัน..ความมันส์...:teeth::teeth:

19. RACE TEAM

23
    0
    0
    จริงๆแล้วโครงการนี้ผมคุยกับคุณโอ๊ตว่าจะไปทำบุญหาทุนอาหารกลางคืนให้กับเด็กเที้ยวแต่คุณโอ๊ตบอกว่าไปทำบุญไถ่.....โค...ดีกว่า ผมก็ว่าดีนะ...แต่คุณโอ๊ตบอก.....โคโยตี้...นะ...เป็นไปได้ ....สุดท้ายคุณโอ๊ตmid wayก็เยชวนผมไปเขาโครงการตีหม้อกระชับมิตร...ผมก็บอกได้...ผมเห็นว่าคุณโอ๊ตอยู่แถวนครปฐมจึงให้คุณโอ๊ตจัดเด็กและคัดเด็กสวยๆ.. X...X แต่รอมาหลายเดือนแล้ว....ผลปรากฏว่าคุณโอ๊ตเจ้าสำนักMIDWAYที่ทุกๆคนในวงการรถแข่งรู้จักกันดีนั้นจัดเด็กจนหมดนครปฐม...ยันมาศาลายา....ยันพระราม9....แล้วก็มาบอกผมว่าไม่มีเลย...ผมต้องรอให้น้องๆมาบอกผมถึงรู้ความจริงเอาวันนี้....แล้วคุณโอ๊ตยังมีหน้ามาชวนผมเข้าร่วมโครงการนี้อีก....น้องๆดูซิว่าคุณโอ๊ตเขาทำอย่างนี้ถูกหรือเปล่ามันแอบไปจัดเด็กคนเดียวทำตัวเหมือนเป็นคนดีแล้วมาโยนความผิดให้กับผม....คุณโอ๊ตรู้ไหมผมเสียหายขนาดไหน .....สุดท้ายอย่าลืมเอารถไปเปลี่ยนคลัตช์ด้วยเดียวเครื่องมันจะพังตามไปด้วย.....แล้วเจอกันเพื่อน

20. EAK@RACE_MAZ

EAK@RACE_MAZ New Member Member

76
    0
    0
    เถียงกันเข้าไป พอถึงวันงานก็หลับทั้งคู่ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:D:D:D:D:D:D

21. EAK@RACE_MAZ

EAK@RACE_MAZ New Member Member

76
    0
    0
    ผมอยู่ในเหตุการ์ณวันก่อตั้งชมรมตีหม้อครับ ทั้งสองคนได้ร่วมกันก่อตั้งชมรมนี้ขึ้นมาโดยได้ดำเนินภารกิจตีหม้อละแวกภาค 7 จนเกลี้ยง แต่ดันมาแตกหักกันเองไม่รู้เพราะสาเหตุอะไร น่าสงสัยจิงๆ :D:D:D

ปล. พี่โอ๊ตคงสู้ CHEVY1000 เม็ด เอ๊ย! 1000ม้าไม่ได้หรอกรถเค้าแรงจิงๆ

22. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

:D:D:D:Dคนนี้เลยครับ........เด็ก ปั้น..บ.ก.ต่อ..:D...........ไม่เข้าข้างใคร.......ใครได้เป็นรัฐบาล...เอ๊ย...:eek:........ใครชนะ...ก็..ไปแจม..กับเค้าด้วย.........ไม่มีเสียหายครับ.....................:sad: ได้ทั้งขึ้น-ทั้งขึ้น.....

ส่วน กรณี บ.ก.ต่อ..นั้น..เรื่อง..แตกหัก.....มันไม่จริงอย่างที่เค้าว่ากันครับ..........ผม....แค่..ขอสละ....ตําแหน่ง...และ...เก้าอี้..สําคัญ..ในการ..บริหาร โครงการนี้......:D:D:D เพราะ...เห็นว่า...ตัวเอง..ก็.....อยู่ในวงการนี้ มานาน...............จึง..ต้อง..แจ้ง....ให้ ที่ประชุม..โครงการ ทราบ..........:rolleyes:.............................ซึ่ง...อาจจะเป็นเหตุผล...ทําให้..บ.ก. ต่อ........ไม่พอใจ...และ..ไม่สบายใจ.........:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

จึง..ได้ออกมา..โจมตี..และ..ให้ร้าย..กันถึง..ขนาดนี้................:cool::mad:...........

อย่างที่แจ้งไว้แล้วว่า.....ผม...ได้...วางมือแล้วจริงๆ.......ไม่ได้ยุ่งเกี่ยว..กับรัฐบาล...เอ๊ย....โครงการ...เพื่อ เด็ก...แยวชน....อันนี้.........:mad::mad::cry::cry::cry::cry::cry: แต่..ก็..ทําใจ..อ่ะครับ..ว่า...ขึ้นหลังเสือ..แล้ว..ลง..ลําบาก............

ตอนนี้...เรากําลัง..โหวตเลือก......ผู้นํา..คนใหม่อยู่..........ใคร จะอาสา..:p

แต่..ผม..คิดว่า...บ.ก.ต่อ..นี้แหละ...เหมาะสม..ที่สุด........ในเรื่อง..หม้อ-ไห......อิ+อิ+อิ

23. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

:D:D:D:D:Dว่างเปล่า...มาขับรถให้หน่อย..วันแข่ง..........จะให้ลูกน้อง..ดัดหลัง..ลูกพี่.........

ถ้า เราแพ้....ก็.........เสียบ มันโค้งใน..ตอน...ยูเทริ์น...เหมือนที่น้องแข่ง..แรลลี่ ครอส อ่ะ............:D

24. EAK@RACE_MAZ

76
    0
    0

จะดีหรอพี่ แต่ก็น่าสนใจอยู่นะ อิ อิ

25. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ขอบอกว่า วันงาน มี อะไรพิเศษ มาพี่ๆเพื่อนๆ ได้ตื่นเต้นกัน อิอิ

ขอ ให้ แต่งตัวกันมาหล่อๆนะค่ะ

จะมีรายการ มาถ่ายทำ ตอนเราแข่งด้วย

ไม่รู้ว่า ออกอากาศ ทาง UBC รึป่าว น่าจะใช่นะค่ะ เพระคุยกะพี่ทีมงานเค้าแล้ว

แล้ว มีดารา ด้วย ขอบอก สวย อิอิ แต่ไม่ขอบอกชื่อ มาดูกันเองในงาน

อยากรู้ มาดูเองนะ แล้วจะรู้เอง

- -

ขอ ความ กรุณา รถ พี่ๆเพื่อนๆ ท่านใด เปนรถกระบะ เกียร์ออโต้ หรือ รถเก๋งก้อด้าย แต่ออโต้นะ

ขอ เสียสละ ซักคันนึง ให้ดาราท่านนี้ได้ ขับ มาร่วมสนุก ในงาน ธนบุรีทรัค

แบบว่า ให้เค้า ได้แจม กับรุ่นที่เราจัดอะค่ะ ใครมีรถคันดังกล่าว ขอเสียสละทีนะ อิอิ

ได้ ออก ทีวีด้วย รถ อะค่ะ 55+

เรื่องจิงนะค่ะ

คอยติดตามได้ในวันงาน

ป.ล. ถึงคุนพี่อาท
    วิธีทำ ข้อมูลด้านซ้าย

พี่เข้าไปที่ แผงควบคุมส่วนตัว ด้านบนอะคะคลิกเข้าไป

จากนั้น ก้อจะเหนคำว่า Your Control Panel ด้านซ้ายมือ

มองลงมาอีกนิด จะเหนคำว่า Edit Your Details คลิกเข้าไปค่ะ

แล้วพี่ก้อเลือก พิมพ์ ลงในช่อง ที่ให้กรอกได้ตามสบายเลยค่ะ

26. EAK@RACE_MAZ

76
    0
    0
    ท่านประธานโอ๊ตครับ จัดให้ดาราสาวสวยหน่อยนะครับ เพื่อเป็นเกียรติกับทางชมรมครับ 5555

27. RACE TEAM

23
    0
    0
    ถ้าจะให้ดาราไปนั่งรถคุณโอ๊ตไม่ได้หรอก....เพราะอะไรรู้ไหมครับ...ก็เพราะว่าเกียร์ของคุณโอ๊ต...ทั้งเล็ก.....ทั้งสั้น.....พอรถไปถึงปลายเส้นกลัวคุณโอ๊ตจะหันหัวรถเข้าไปในป่าข้างสนาม......สงสัยคงไปนั่งเล่นหัวเกียร์กันในรถ...อิ..อิ

28. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    ถ้ากลัวพิตตี้ไม่พอใครที่รู้ว่าเมียตัวเองสวยสุดยอดก็ขอเชิญมาเป็นพิตตี้นะครับ อิอิ..55555555555

29. EAK@RACE_MAZ

76
    0
    0
    เกียร์สั้น เค้าว่าเสร็จเร็ว เอ๊ย เข้าได้เร็วหนิ แบบว่าควิ๊กชิฟ อ่ะ
    ปล. เสี่ยโอ๊ตหายไปไหนไม่มาแก้ต่างเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้