รบกวนพี่ๆนิดคับ Nv ปี 04 มีอาการ พอแอตัดแล้ว เบาดับ ถ้าไม่เปิดแอก็ไม่เปนไร หรือถ้า...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Amp Tung Thunyakup, 17 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆนิดคับ
    Nv ปี 04 มีอาการ พอแอตัดแล้ว เบาดับ
    ถ้าไม่เปิดแอก็ไม่เปนไร หรือถ้า ขับเหยียบคันเร่ง ก็ไม่เปนไร แต่พอจอดนิ่งๆ เดินเบา พอคอมแอตัด รถก็เบาดับเลย ล้างลิ้นปีกแล้วก็ไม่หาย ควรทำไงต่อดีคับ

1. เปลี่ยนสายหัวเทียน

2. พอระบบแอร์ทำงานเครื่องกระตุกแล้วดับใช่มั้ยครับ
    ระบบชดเชยรอบแอร์น่าจะรั่ว ลองตรวจเช็คท่อยางเส้นเล็กๆดูครับ (เล็กประมาณหลอดดูนม)

3. คือมันเปนบ้างไม่เปนบ้างอะคับเลยปวดหัวเลย ให้ช่างเช็คก็บอกล้างปีกผีเสื้อหาย สรุปก็ไม่หาย
    ถ้าขับๆ มาเร่งรอบสูงๆ อาการนี้จะไม่เปน ผมก็ งง หาจุดไม่เจอ รบกวนพี่ๆ ช่วยหน่อยคับ

4. มีอู่ ซ่อม เก่งๆ แถวๆ นนทบุรี ติวานนไหมคับ

5. ลองเช็คดูแว๊กค้ำแอรดูครับมันน่าจะเสีย

ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้