ขอสอบถามหน่อยครับ รถ nv แค๊ป ผมมีปัญหาเวลา เลี้ยวขวาแล้ว มันดัง ก๊อกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ. ยิ่ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Glof Arm, 18 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Glof Arm

Glof Arm Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับ รถ nv แค๊ป ผมมีปัญหาเวลา เลี้ยวขวาแล้ว มันดัง ก๊อกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ. ยิ่ง เวลากลับรถ ยิ่ง ชัด เลยครับ พอพ้นโค้ง เป็นทางตรงก็หาย สาเหตุ เกิดจากอะไรครับ.

2. เป็นเหมือนกันรอคำตอบด้วยคนค่ะ

3. ลูกปืนเพลาขับ

4. ต้องเปลี่ยนไหมคะ แล้วทำแพงไหม

5. เปลี่ยนเพลาขับด้านนอกเลยตัวละ
    800

6. Tar Ku Zaa Bkk

Tar Ku Zaa Bkk Guest

0
    0
    0
  7. ของผมก็ดังครับ ตอนออกตัวบิดเลี้ยว แต่ก็ช่างมันเถอะ ไม่มีเงินเปลี่ยน แฮะๆๆ

8. Suvit Sangjan

Suvit Sangjan Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนหัวเพลา อย่างเดียวก็ได้ ข้างละ800บาท. ไม่รวมค่าแรงช่าง

9. Chadchai Mon

Chadchai Mon Guest

0
    0
    0
    รถเก๋งเก่าๆเป็นกันเยอะ ยางหุ้มเพลาขาดแล้วไม่เปลี่ยน จารบีรั่วออก ขี้ฝุ่นเข้า เพลาก็เจ้งครับ

10. ลูกปืนเพลาขับครับ

11. ตัวนี้ก็เพิ่งเปลี่ยน ขำช่างจะตาย ทั้งตอกทั้งดันก็ไม่ออก ช่างจะเปลี่ยนแต่ถ้วยลูกปืน แต่ร้านอะไหล่บอก มันต้องเปลี่ยนเป็นชุด555(งานใต้หวัน)

12. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เพลาขับหัวนอกข้างซ้ายคับ

13. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    ผมก็ดังนานแระแต่ยังไม่เปลี่ยนรอวิ่งทางตรงดังแล้วค่อยเปลี่ยน

14. ผมก็เริ่มเป็นครับ เลี้ยวซ้ายดัง คงจะต้องเปลี่ยน แต่ตอนนี้ยังไม่ดังมากใช่ไปก่อน

15. Wilawan Yousaeng

Wilawan Yousaeng Guest

0
    0
    0
  16. Kitti Buaphan

Kitti Buaphan Guest

0
    0
    0
    เปลียนก็ดีนะคับ ของผมตกหลุมที่เดียวหลุดไปต่อไม่ได้เข็นอย่างเดียว

17. Glof Arm

Glof Arm Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคอมเมนท์ มากครับ ได้ความรู้เยอะ เลย. เดี๋ยวจะไปทำการแก้ไข ครับ

18. Eak Wathanyoo

Eak Wathanyoo Guest

0
    0
    0
    เพลาขับคับ ผมว่าเป็นโรคประจำตัวนะ ผมเปลี่ยนบ่อย

19. ถ้ายังดังไม่มาก หรือ สั่น เวลาเลี้ยวหรือ ออกตัว ยังอักจารบี เปลี่ยนยางหุ้ม ยังใช้ได้อยู่ ถ้าเป็นตัวที่มากับรถ ทนโคตรๆ แต่ถ้าดังมาก หรือสั่นตอนเลี้ยว ออกตัว ควรเปลี่ยน ทันที เพราะมีผล กับ ตัวใน และเกียร์ ครับ

20. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ดังก็อกๆใครมาเคาะประตูเปล่า

21. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    จัดไปๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้