รถปี1994มีใบเอกสารครบ ภาษีไม่ขาด ไม่ได้ติดแก๊ส...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chanikan Cnk, 18 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chanikan Cnk

Chanikan Cnk Guest

0
    0
    0
    รถปี1994มีใบเอกสารครบ ภาษีไม่ขาด ไม่ได้ติดแก๊ส ขับได้ปกติวิ่งไม่อืด1600ccพวงมาลัยพาวเวอร์เกียร์กระปุกเพิ่งซื้อมาใน15000แพงไปไหมคะ ยังไงน้องใหม่NVก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ #ขอบคุณที่รับเข้ากลุ่มนะคะ ปล.ทำสีเพิ่มคงจะสวยกว่านี้มั้งคะมีอะไรแนะนำเม้นบอกกันได้นะคะ อิอิ

2. ไม่แพงเลยค่ะ

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ดีกว่าขับมอไซค์คับ

4. ไม่แพงครับ แต่อย่างไงก็เตรียบงบไว้สักหมื่นสองหมื่นเอาไว้ซ่อมบำรุงเก็บงานช่วงล่างและเครื่องด้วย

5. Chanikan Cnk

0
    0
    0
    ขอบคุณนะคะ

6. Chanikan Cnk

0
    0
    0
    เป็นรถคันแรกด้วยค่ะ คงต้องศึกษาจากพี่ๆและทำเพิ่มอีกหลายอย่างเลยค่ะ ขอบคุณที่รับเจ้ากลุ่มนะคะ

7. อย่างแรก เริ่ม จาก ของเหลว ลงทุนไม่กี่พัน เพื่อ ช้วยยืดอายุ การใช้งานให้นานขึ้นอีก
    น้ำมันเครื่อง เอาสูตรรักษาซิลยาง แนะนำ วาโวลีน แม็กไล
    น้ำมันเกียร์
    น้ำยาหม้อน้ำ
    น้ำมันเบรค
    แล้วค่อยตรวจเช็คข่วงล่าง
    เพลาล้อ ลูกหมาก แร็คพวงมาลัย ผ้าเบรค ยาง
    สีทำที่หลังสุด ครับ

8. อาบน้ำหล่อเลย

9. โห ถ้ามีราคานี้หลุดมาทางผมบ้าง จะโดดคว้าเลย.

10. Poramate Junrung

Poramate Junrung Guest

0
    0
    0
    ถ้าไม่เอาขายต่อให้ผมครับ ราคาดีเลยครับรถขับได้วิ่งได้แบบนี้

11. ไม่แพงครับ

12. ไม่แพงราคาสวย แต่ก่อนเอาไปลุยงาน ตรวจเช็คระบบดีๆก่อนครับ เปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งระบบ

13. ถูกครับ ทำสีซะหน่อยสวยเลย

14. Tigersang Sang

Tigersang Sang Guest

0
    0
    0
    ราคานี้จับรื้อทำสีเองเลยครับ

15. ผมว่าผมซื้อถูกแล้วนะ30,000นี่15,000สุดยอดคับ..ใช้ดีบอกต่อ..

16. Chanikan Cnk

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำเลยนะคะ

17. เพื่อความสบายใจในการขับ อย่าลืมเปลี่ยนสายพานครับ

18. แพงมากขายพี่ต่อนะครับ อิอิ

19. Chanikan Cnk

0
    0
    0
    คงจริงอย่างที่พวกพี่ๆว่า #ถูกมาก. ได้มาในราคานี้คงไม่ ปล่อยแน่ๆค่ะ ยังไงจะค่อยๆบำรุงตกแต่งทำมันไป อีกไม่นานคงออกมาสวยแน่นอนค่ะ

20. ขายต่อผมไม๊ครับ

21. Dendan Moon

Dendan Moon Guest

0
    0
    0
    ราคานี้มีอีกป้าวค่ะ

22. วิ่งได้ไม่ได้ซ่อม ๆครับดี

23. Wchai

Wchai Guest

0
    0
    0
    ถูกกว่ามอไซ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้