พัดลมหม้อน้ำหมุนช้าข้างหนึ่งคับเกิดจากอะไรคับ ขอความรุ้น่อยคับ ขอบคุนคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Domeno Cang Kean, 23 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Domeno Cang Kean

Domeno Cang Kean Guest

0
    0
    0
    พัดลมหม้อน้ำหมุนช้าข้างหนึ่งคับเกิดจากอะไรคับ ขอความรุ้น่อยคับ ขอบคุนคับ

2. Tar Ku Zaa Bkk

Tar Ku Zaa Bkk Guest

0
    0
    0
  3. Chaiwat Janlamud

Chaiwat Janlamud Guest

0
    0
    0
    มอเตอร์ไฟฟ้าเริ่มอยากกลับบ้านเก่าแล้วครับ รีบเปลี่ยนเลยครับ ไม่งั้นปัญหาอื่นจะตามมา

4. 1.ชุดแปรงถ่านใกล้หมด

5. Domeno Cang Kean

Domeno Cang Kean Guest

0
    0
    0
    ขอบคุนคับ

6. Chaiwat Janlamud

Chaiwat Janlamud Guest

0
    0
    0
    ของ nv ส่วนใหญ่เปลี่ยนถ่านไม่ได้ผมเอาไปให้ช่างดูเขาบอกว่าแกะมอเตอร์ออกมาแล้วประกอบกับไม่ได้แกะแล้วทิ้งอย่างเดียว เปลี่ยนใหม่ดีกว่าของมือสองก็เยอะ ใช้รวมกันได้หลายรุ่นครับ ราคาถูกกว่าเบิกห้างครับ

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    จะพังแล้ว

8. Atis Pakdee

Atis Pakdee Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนครับ

9. Sutee Srisai

Sutee Srisai Guest

0
    0
    0
    300 บาทจัดไป มือสอง

10. ร้าน CL อะไหล่ยนต์เลยครับ...ของใหม่ไม่เกิน500ครับ ..ผมเพิ่งใส่มา

11. เกิดจากพัดลมพังคับ

12. ถ้าปล่อยทิ้งไว้ จะเกิดอาการดังนี้
    1.เมื่อรถจอดติดเครื่องแอร์จะไม่เย็นมีแต่ลมไม่มีน้ำยาถ้าวิ่งให้ลมปะทะถึงเย็นฉ่ำ
    2.เข็มความร้อนจะเพิ่มสูงขึ้นกว่าปกติเมื่อจอดรถ พอวิ่งให้ลมปะทะเข็มความร้อนจะตกลง
    3.เมื่อติดเครื่องยนต์แล้วเจอรถติดเป็นเวลานานๆอุณหภูมิในห้องเครื่องจะสูง แทบวางมือลงบนฝากระโปรงไม่ได้เลย

13. เกิดจากอีกข้างหมุนเร็วกว่า ฟ๊าม !!..#ล้อเล่นนะลูกพี่

เปลี่ยนมอเตอร์พัดลมเลยค่ะแอร์ก็เย็นมากขึ้นค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้