เกือบ เกิดเหตุที่คลอง5 เสาร์4ที่23สิงหาคม

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย jacksiam, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ตามอ่านมาตั้งแต่แรกๆที่เริ่มมีกระทู้ จนเรื่องเริ่มบานออกเรื่อยๆ
    ผมอยากให้ลองมองให้กว้างขึ้นอีกนิดนึง ผมเสนอความคิดส่วนตัวแบบนี้แล้วกันนะครับ

1. เรื่องที่สนามปล่อยเข้าไปได้ยังไง ...
    - ถ้าอยู่ดีๆมีเด็กวิ่งลงมากลางเทร็คขณะรถกำลังแข่ง จะมีคำถามเกิดขึ้นแบบนี้ไหมครับ
    หรือจะถามว่า เด็กมันปีนวิ่งลงไปทำไมวะ ก็รู้ว่านั่นเป็นแทร็ค เมื่อก่อนไม่มีรั้ว คนดูยังนั่งห้อยขากันสนุกสนาน
    ถ้ามองในแง่สนาม ส่วนนึงผมว่าเป็นเหตุสุดวิสัยครับ ไม่มีใครคิดหรอกว่าจะมีรถไม่รู้เรื่องวิ่งเข้าไปแบบนั้น
    แต่ดูผลหลังจากนี้ดีกว่าว่าสนามจะกันไม่ให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีกยังไงดีกว่านะ
    ไม่เกิดอะไรร้ายแรงขึ้นก็ถือว่าโชคดีมากๆแล้วครับ

2. GPS มีหลายรุ่น หลาย Software หลาย Map ทุกรุ่น ทุก Map ล้วนมีรายละเอียดต่างกันครับ
    มีบ่อยๆที่ผมไปต่างจังหวัดแล้วไม่รู้ทาง GPS พาทางลัดเข้าหมู่บ้านแล้วก็ตันต้องวนออกมา
    หรือพาเข้าไปโคตรลึกเพื่อไปข้ามสะพานที่สะพานนั้นแม่งข้ามได้แต่มอเตอร์ไซค์
    ขับผ่านทะลุโรงงานอะไรก็ไม่รู้ไปออกอีกทางเพื่อเป็นทางลัดก็ยังทำมาแล้ว
    ที่ขับไปเพราะเราไม่รู้ทางนี่แหละถึงโง่เชื่อมันไป

3. ไม่เกี่ยวกับคลับหรอกครับ ถ้าคลับช่วยหาคนขับให้ หรือได้ความคืบหน้ามาช่วยแจงรายละเอียด
    นั่นถือว่าเป็นน้ำใจของคลับแล้วครับ ถ้าต้องการความรับผิดชอบมากไปกว่านี้อยู่ที่ตัวของคนขับรถคนนั้นแล้วแหละ

4. ลองคิดดูครับ คนที่จะขับเข้าไปได้แบบนั้นมี 2 อย่าง บ้า,ไม่รู้
    ซึ่งผมเชื่อนะว่าไม่รู้เรื่องจริงๆ ถึงเป็นไปดู แต่ก็ใช่ว่าจะเคยขับในเทร็ค
    ถ้าไม่เคยเข้าไปแข่ง เค้าจะรู้ไหมว่าปลายแทร็คมีทางวนออกไปทางนั้น
    ถ้าเค้าเคยดูอยู่แต่ตรงอุโมงค์ ไม่เคยไปดูที่กลางๆแทร็ค ปลายแทร็คล่ะครับ
    ปลายแทร็คสุดท้ายเบรคเป็นทางกลับรถ ลาดยางก็เหมือนกับถนนทั่วๆไปนี่แหละ

5. หาน้ำเย็นๆมาดื่มกันบ้างนะครับ ทุกคนทุกฝ่ายผิดพลาดกันได้
    ถ้าคนๆนั้นไม่บ้า เค้าก็คือคนปกติที่ไม่รู้จริงๆแค่นั้นแหละครับ

ถ้าเค้าไม่รู้จริงๆ ก็น่าสงสารอยู่นะ ต่อไปถ้าสนามไม่เอาคนไปเฝ้า เอาป้ายห้ามเข้าไปตั้งไว้หน่อยก็คงดี
    ถ้ามีป้ายแล้วยังมีรถขับเข้าไปค่อยด่าคนขับได้เต็มปากเต็มคำกว่านี้หน่อย

น้อยคนนะครับที่จะได้ขับรถย้อนศรในเทร็คสนาม BDA ....

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

จริง ด้วย ครับ :D

3. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ออกทางหลังพิทครับ ไม่ใช่ออกมาทางหลังโรงอาหาร :)
    แต่มีหลายคนนะที่คิดว่าออกหลังโรงอาหารเพราะรถห้าวๆที่พอขับผ่านโรงอาหาร
    พอเห็นคนเยอะๆก็จะอยากโชว์พาว ขับเร็วๆ ล้อฟรี ท่อดังๆ ผ่านหลังโรงอาหาร
    คนเลยนึกว่าเป็นรถแข่งวนออกมา :rolleyes:

4. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    คนไปครั้งแรก วิ่งเข้าไปจอดแถว ข้างพิทๆนี่มัน เข้าไปถูกด้วยหรอคับ แล้วไอ้ทางที่ย้อนวิ่งกลับไปใน แทร็ค มันมียางกั้น ให้วิ่งซิกแซกด้วยม่ะใช่หรอ (หรือว่าเค้าเอาอกไปแล้วหว่า) ....... ที่เค้าโพสๆมาก็ มีเจตนาอย่างเดียว คือ เรื่องอันตราย น่าจะเอ๊ะใจไรบ้างน่ะคับ ว่าไม่ใครเค้าวิ่งไปทางนั้นสักคัน

5. Putter90x

Putter90x New Member Member

0
    0
    0
    ผมเองก็เป็นสมาชิก camrythailand

ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะคับ

ก่อนอื่น ผมต้อง "ขอโทด" ในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยคับ

จากการอ่านๆในกระทู้นี้ ได้ทราบถึงอันตรายที่อาจเกิดขึ้นได้จากเหตุการณ์ครั้งนี้

พี่คนขับเป็นสมาชิกคลับจิง และ เป็นพี่ๆที่น้องๆในคลับเคารพกันทุกคนคับ

เหตุที่เกิดขึ้นเกิดจากความรู้เท่าไม่ถึงการ และ ความไม่ตั้งใจจิงๆคับ

ผมเข้าใจว่าเหตูการณ์นี้ ค่อนข้างจะซีเรียส ผมมาลองๆคิด เอาใจเค้า มาใส่ใจเรา

ถ้าผมเป็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ของผู้เข้าร่วมการแข่งขัน ผมก็คงเป็นห่วงพวกเค้าพอๆกันคับ

ผมทราบดีคับว่าทำไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการ และ ไม่ได้มีเจตนาก่อกวนแต่ประการใด

แต่เมื่อเกิดขึ้นแล้ว ผมขอ ขอโทดอีกครั้ง ด้วยความเคารพคับ

ps.เป็นความเห็นส่วนตัวผมคับ

6. ฉิมหงี่

ฉิมหงี่ New Member Member

23
    2
    0
    ผมขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะครับ

ผมคิดว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเนี่ยมันอาจจะเป็นสิ่งที่ดีก็ได้นะครับ
    เพราะมันเหมือนเป็นสิ่งที่ทำให้ทางสนามอาจจะต้องปรับปรุงสิ่งที่ละเลยไป โดยที่ทุกคนก็มองผ่านๆไป
    แต่เมื่อมันเกิดขึ้นแล้วโดยที่ทุกคนยังปลอดภัย ไม่มีใครบาดเจ็บมันก็เป็นสิ่งที่โชคดีแล้ครับ

เมื่อสนามปรับปรุง อาจจะติดป้ายบอก หรือทำให้ปลอดภัยขึ้น ผมว่าเหตุการณ์แบบนี้คงไม่เกิดขึ้นอีกหรอกครับ

ผมว่าสถานที่ต่างๆออกแบบมาให้ดีอย่างไร มันก็ต้องมีผิดพลาดได้บ้างละครับ ถ้ายังไม่มีเหตุการณ์ที่ทำให้ได้คิด ได้ตริตรอง

7. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    มายืนยันด้วยคนครับ....สนามไม่มีในแผนที่แน่นอน

ตอนผมใช้ GPS วัดระยะทางวาง Sensor จับเวลา

ก็ไม่ปรากฏว่ามีนะครับ

8. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    ถ้าเข้าใจผิดก็ไม่เท่าไรครับ แต่ถ้าเมานี่ดิ ยังดีครับที่ไม่มีใครเป็นอะไร

9. D-max Monster

D-max Monster New Member Member

335
    3
    0
    แล้วทางเข้าสนาม มันมีทางอื่นที่เข้าได้อีกหรอครับ
    ถ้าพี่เขาหลงเข้ามาก็ต้องจ่ายตังใช่มะ พี่เขาต้องนึกว่าเป้นทางด่วนใช่รึป่าวเนี่ย
    แล้วสรุป พี่เขาไม่ได้มาดูรถแข่งใช่มะ

สุดท้าย สงสัยเหมือนกัน ว่าทางที่รถแข่งออก ทำมั้ยต้องมีรถไปลองเทสสวนขึ้นไปด้วย อันนี้ก็อันตรายนะ ไปดูที่ไรต้องมีเทสรถสวนขึ้นไปทางปลายแทรค ทุกครั้งเลย

10. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    ใจเย็นๆๆๆๆกันครับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    สงสัยมันจะเลียนแบบ รถ HKS

12. ไม่มีใครเป็นอะไรก็ดีแล้วคับถือว่ายังโชคดีมากๆ
    แต่ต่อไปทางสนามจะจัดการกับเรื่องแบบนี้หรือทำนอง
    นี้อย่างไรต่อไป.....โชคดีสุดๆที่ไม่มีใครตายหรือบาดเจ็บ

13. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    ไปอ่านในcamryมา ได้ความว่านอกจากคนขับไม่รู้เส้นทางในสนามแล้วยังเมาด้วยเหรอครับ..........ถ้าเมาจริง อันนี้มีส่วนเยอะครับ คนเมาบางคนถามว่าเมื่อคืนมึงขับรถกลับบ้านทางไหน? ตอบไม่ได้ครับ
    เห้อ........พูดไม่ออก

เป็นบทเรียนสำหรับทุกฝ่ายเอาไว้ไปแก้ไขเพื่อวงการละกันนะครับ เวลามันไม่สามารถย้อนกลับไปก็แก้อะไรในเหตุการณ์วันนั้นได้แล้ว คราวนี้ไม่มีใครเป็นอะไรก็พูดได้แค่เบาๆว่า โชคดีไป

14. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    อย่างน้อยทางสนามน่าจะมี คนดูแลปลายแทร็กนะครับ จริงไหมครับ แค่ 1 คน กะ วิทยุ 1 เครื่อง ค่าใช้จ่ายไม่แพงหลอก ถ้าแลกกะการป้องกันอันตรายที่ ประเมินค่าไม่ได้ครับ

15. +help

+help New Member Member

52
    1
    0
    เอ..แล้วตกลงสนามเนี่ย มันมีในแผนที่ gps มั้ยอ่ะคับ

16. เครื่อง ของอะไร

แผนที่ ของอะไร

ครับ -*-

NUVI 200 แผนที่ ESRI โยนเข้าป่าแน่!

17. Emporio

377
    35
    28
    Map พี่หนุ่มไม่ Update อะดิ :D
    บางที Map ของคุณพี่คนนั้นเค้าอาจจะเป็น Map เทพก็ได้
    ถ้ามีถนนใน Map เค้าจริงๆอยากรู้เหมือนกันว่า Limit Speed ของถนนในเทร็ค
    Map ยี่ห้อนั้นมันกำหนดให้วิ่งปลอดภัยด้วยความเร็วเท่าไหร่ :)

18. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    ว่าจะไม่ตอบแล้วนะ แต่ยิ่งอ่านยิ่งทนไม่ไหวมัน คันปากอ่ะ ขอบตอบหน่อยละกันนะครับ

อันดับแรกต้องบอกก่อนว่าไม่ได้อยู่ในเหตุการ์ณนะครับ อ่านเอาจากในกระทู้นี้แหละ

ขอพูดในลักษณะที่ว่าด้วยการขับรถแล้วกันนะครับ การคนที่คน จะควบคุมรถให้ไปตามจุดหมายปลายทางนั้นมันขึ้นอยุ่กับสมองที่จะคอยสั่งการทุกๆอย่างครับ

ไม่มีเหตุผลใดๆทั้งสิ้นที่จะอ้างได้ว่า คุณได้ขับรถสวนเลนหรือแทร๊กที่ใช้เป็นพื้นที่สำหรับ"การแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ"

ขับตาม GPS ไม่ผิดครับ แต่ GPS คุณพามาเสีย 60 บาทจากทางเข้าประตูสนาม(ซึ่งเป็นทางตัน)โดยที่คุณอาจจะคิดว่า ทางเข้าและออกอาจจะมี 2ทาง(ซึ่งสามารถเป็นไปได้ถ้าคุณไม่เคยมา) แต่คุณสมควรที่จะถามคนที่เก็บเงิน 60 บาทนั้นมั๊ยว่า เก็บค่าอะไร ที่นี่คือที่ไหนและสามารถใช้เป็นทางลัดได้หรือไม่

หลังจากผ่านประตู 60 บาทมาแล้ว

โดยทั่วไปของการขับรถในเมืองไทย จะต้องขับเลนซ้าย รถสวนเลนขวา หลังจากผ่านประตูทางเข้ามาแล้ว โดยทั่วไปคนที่ไม่เคยเข้าสนาม(ส่วนมาก)จะต้องขับรถไปทางซ้าย(โรงอาหาร)หรือหาที่จอดรถแถวนั้น ซึ่งก็เป็นไปได้อีกว่าคุณอาจจะขับตามรถคันหน้าที่เค้าขับเข้าทางด้านขวา(เพื่อจะไปทาง Pit) ถึงกระนั้นก็เถอะ การที่คุณจะขับรถตามรถคันหน้าเข้าทางด้านขวา "มันไม่มีทางที่คุณจะไม่เห็นรถแข่งและการแข็งขันที่กำลังดำเนินอยู่และสามารถเดินรถได้ทางเดียว" ไม่ว่าคุณจะขับรถสวนเลนผ่านหลัง Pit ก็ตาม การที่คุณสามารถไปถึงสุดปลายแทร๊กได้นั้นคุณจะต้องผ่าน Pit 100%
    "ถ้าคุณผ่านด้านหน้า Pit คุณก็จะต้องเห็นการแข็งขันทางซ้ายมือ"
    "ถ้าคุณผ่านด้านหลัง Pit คุณก็จะต้องเห็นรถที่สวนมาอย่างแน่นอนและจะต้องหลบให้รถที่สวนมาเพราะมันวันเวย์"

ที่นี่ เมื่อคุณขับไปถึงปลายแทร๊ก หรือสุดซอย ได้แล้วนั้น คุณจะเห็นทางตันกับทางยูเทินซ้ายแบบยาวๆโดยที่มันจะกลับไปเข้าเส้นทางที่คุณพึ่งผ่านมา คุณต้องสมควรจะกลับรถซิ เพราะถ้าผ่านยูเทินซ้ายมายังไงๆคุณก็ต้องเห็นทางตันจากช่องอุโมงที่อยู่ไกลๆ และรถที่กำลังทำให้ควันขึ้นจากยาง แค่นั้นก็น่าจะทำให้ตัดสินใจได้แล้วว่าควรจะขับต่อไปหรือจอดลงมาดูหรือกลับรถ

ของแบบนี้มันอยู่ที่เจตตนาของคนมากกว่าครับ ผมไม่เชื่อว่าจะมีคนที่ไหนโง่ได้ขนาดนี้ มีปัญญาซื้อรถคันละไม่ต่ำกว่า 8 แสนมาขับ ก้น่าจะมีปัญญา คิดในเรื่องอื่นมั่งแหละครับ

มันไม่เกี่ยวกับ คลับ หรือระบบ GPS หรือ สนาม หรือกครับ มันอยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่าว่าคิดจะทำอะไร เพราะ คลับ,ระบบGPS,สนาม,คนดูในสนาม ก็คงไม่มีใครคิดเหมือนกันครับว่า จะมีคนที่โง่ขนาดนี้เข้ามา ทำเรื่องแบบนี้ ในสนาม มันไม่ใช่เหตุสุดวิสัย ที่เหมือนกับ หมา,แมว วิ่งตัดหน้ารถในแทร๊ก ถึงเหตุการ์ณครั้งนี้ จะสุดวิสัยก็เห๊อะ นั่นมันหมา,แมว ที่สมองมันคิดไม่ได้

สุดปลายแทร๊กมันไม่มีใครมาเฝ้านานแล้วครับ เพราะคงจะไม่มีใครโง่ขับรถย้อนศรในขณะแข่งขันและพักการแข็งขัน ขนาดผมเก็บร่มอยู่สุดปลายแทร๊กประจำ ยังไม่คิดเลยว่าจะมีใครขับรถย้อนมา (นอกจากเวลาฉุกเฉิน)

ถึงจะเมา ก้ต้องมีการ ตักเตือน ณ.เวลานั้นกันมั่งแหละครับ

ไม่ได้เข้าข้างใครทั้งใน พูดตามความรู้สึก เรื่องนี้ทางผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องก็น่าจะออกมาบอกให้เข้าใจกันหน่อยว่าจะทำยังไงถ้าเหตุการ์ณแบบนี้เกิดขึ้นอีก เพราะไม่รู้ว่าเรื่องนี้ ทาง สนาม หรือ ผู้จัด ที่จะต้องรับผิดชอบ (เข้าใจว่านะจะเป็นทีมงานผู้จัดนะ)เพราะสนามแค่ให้เช่าพื้นที่ ......

19. คนขับเองนะหล่ะ จะรู้อยู่แก่ใจว่า ไม่รู้.....หรือ.....เมา

20. เห็นด้วยกับกระทู้นี้

เรื่องนี้ ความผิดพลาดอยู่ที่ตัวบุคคล คิดว่าพี่แกคงไม่เจตนา แต่ก็เงียบ ไม่ปรากฏอะไร และไม่ช้าคนจะลืม
    พี่แกที่ขับย้อนแทรค บอกว่าขับตามที่ GPS นั้น .. ก็แล้วแต่ปากเขาจะบอก

มีน้ำลายก็พูดกันไป ไม่ต้องซื้อหา

กรณีนี้ ไม่เกี่ยวกับเว็ป CTC ไม่เกี่ยวกับเว็ป RCWeb
    ผมและพวกเราหลายคนแค่ใช้พื้นที่ของเว็ปแสดงความรู้สึกนึกคิดแค่นั้นเอง

ทางสนามหรือผู้จัดการแข่งขัน ควรจัดเจ้าหน้าที่ไปที่ปลายแทรคอย่างน้อย 2 ท่านครับ ... สำคัญ ๆ

ได้เข้าไปอ่านในเว็ป CTC เมื่อซัก 2 วันก่อน เข้าไปอ่านกระทู้นี้ในเว็ป CTC มีสมาชิกมาตอบกระทู้ว่า
    '' ไม่มีใครรู้หรอกครับว่า พี่เขาเสียใจแค่ไหน '' .....

ก็แน่ล่ะครับ
    ใครจะรู้ใจพี่ท่าน คนเรารู้หน้า ไม่รู้ใจ และยิ่งไม่รู้หน้า จะรู้ถ้วยอะไรครับ

ป.ล. ไม่ใช่เรื่องแปลกนะครับ ถ้ามีคนใน CTC ขับรถที่ติดสติ๊กเกอร์ CTC ไปที่อื่น ๆ แล้วมีคนมองมาด้วยสายตาแปลก ๆ ..
    นั่นเป็รเพราะ การกระทำของพี่แกคนเดียว

21. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    อย่าโบ้ยไป GPS หรือ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ หรือ ระบบสนาม เลยครับ

รู้ๆกันอยู่ว่ามันไม่ใช่ ...

โตๆกันแล้ว เรื่องไม่น่าแก้ตัวก็อย่ามาแก้ตัวเลยครับ มันน่าเกลียด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2008
  22. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    น่านสิคับ...เจ้าตัวออกมาก้อหมดเรื่องคับ จะว่าไม่รู้เรืองก้อไม่น่าใช่

ปล่อยให้น้องๆในคลับออกมาขอโทษคนอื่นแทนไม่รุ้สึกแปลกๆเหรอคับ ถามจิงๆ แต่ก้อขอบคุณสมาชิกคลับ ctc ที่ออกแสดงสปิริต และกล่าวคำขอโทดแทน

ออกมาชี้แจงเถอะคับ ผมยังย้ำคำเดิมอยู่นะคับ คนทำผิดแล้วขอโทษเพราะรู้สึกผิด ไม่มีใครว่าคุณหรอกคับ ออกจะชื่นชมด้วยซ้ำ

23. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    นั่นเสะ มันเข้าไปได้อย่างไร

24. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0

มาตอบให้พี่ๆน้องๆ นะครับผมก็อยู่ในเหตุการณ์เป็นรถเพื่อนผมวิ่งพอดี แทร็คซ้ายมือรถเพื่อนเอง200SX แทร็คขวา เป็นเซฟฟิโร่ครับพอจับเผายางกันเสร็จ ไฟเขียวรถเพื่อนก็ทะยานออกไปก่อน (เซฟฟิโร่ ขอเวลา ET จึงออกทีหลัง) เพื่อนผม(คนขับ)บอกว่าพอยัดเกียร์3กำลังจะยัดเกียร์4 ก็เห็นไฟรถย้อนศรมาแล้วคับ XENON สีฟ้าแทงตามาเลย เพื่อนบอกว่าตกใจมาก เบรคตัวโก่งเลยคับหวิดหมุน แถมเจ้ากรรมมันยังลีลาดีครับมีลังเรจะเข้าเลนไหนดี สุดท้ายก็เข้าเลนเพื่อนผมก่อน แล้วเขาก็ไม่ยอมหยุดคับยังขับย้อนมาอีกแทร็คที่เซฟฟิโร่วิ่งตามมา แต่โชคดีที่เซฟฟิโร่เบรคทันคับ หลังจากนั้นเขาก็ไม่ยอมหยุดขับย้อนศรสวนรถแข่งทั้ง2คันมาได้เรียกว่าหวุดหวิดมาจนถึงอุโมงเจ้าหน้าที่สนามก็บอกให้เขาจอดเขาก็จอด เขาก็ทำหน้ามึนๆงงๆไม่ยอมพูดอะไรเลยคับ อายุประมาณ 30กว่าเกือบ40แต่ดูเหมือนไม่เมาเหมือนบ้ามากกว่าหรืออยากดังก็ไม่รู้เพราะหน้าตาเขาเหมือนไม่กลัวตายเลยหลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ก็บอกให้เขาขับออกทางอุโมงไปเลย ซึ่งมีรถแข่งที่รอจะวิ่งอีกหลายคันก็ต้องหลบให้ CAMRY สีดำเจ้ากรรมคันนี้ออกจากสนามไป สรุปเขาก็ขับออกจากสนามไปครับดูแล้วทางสนามก็ไม่ได้เอาเรื่องอะไรแต่เห็นสติ๊กเกอร์ที่กระจกหลังมีคำว่า CAMRY THAI LAND อะครับ แล้วเขาก็จากไปด้วยความมึนๆงงๆ ส่วนเพื่อนผม(คนขับ)บอกกับผมว่า เกือบตายแล้วสิกู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2008
  25. hanaga101

92
    3
    0
    แต่ที่รู้ๆรถที่รอแข่งที่อุโมงหลายๆคันพร้อมกับทีมงานช่างของแต่ละอู่ต่างไม่พอใจอย่างแรงครับ เสียงด่าเยอะมากๆ และทางสนามก็ไม่ได้ชี้แจงได้ๆ คิดดูครับถ้าหลบกันไม่ทันจะเกิดอะไรขึ้น ส่วนเพื่อนผมตอนนี้ทำบุญกันยกใหญ่ 55 โชคดีไปนะเพื่อนตั้ม

26. hanaga101

92
    3
    0
    คนเราถ้าคิดจะแก้ตัวก็ขอให้มันมีเหตุผลที่ดีกว่านี้หน่อยครับ ผมบอกตรงว่าบ้าครับบ้ามากๆด้วยพูดได้เต็มปากเลย รถแข่งวิ่งอยู่ตลอดเวลา คุณขับย้อนเข้าไปทางนั้น ยังไงก็ต้องมีรถแข่งที่วิ่งไปก่อนหน้าเพื่อนผมสวนกับคุณออกมา แล้วเจ้ากรรมคุณมาสนามคุณไม่ได้มาดูรถเขาแข่งกันหลอ ใจคอจะไม่แหกตาดูเลยหลอว่ารถแข็งมันวิ่งไปทางไหนมันวนกับมายังไงทำเป็นเด็ก18พึ่งสอบใบขับขี่ไปได้อายุก็ไม่ใช้น้อยๆ ชีวิตเพื่อนผมนะครับคนทั้งชิวิต คุณขับสวนรถแข่ง2คันที่วิ่งแบบเต็มๆ ถ้าเป็นผม ก็คงไม่ขับย้อนจนไปถึงอุโมงหลก กลัวโดนตืบ แต่นี้คุณเล่นขับสวนรถแข่ง2คันแล้วขับต่อไปถึงอุโมง แล้วก็ทำหน้าแบบเฉยๆ ทั้งๆที่คุณพึ่งเกือบเอาชีวิตไม่รอด โอ้ยพูดมาได้ G P S มันนำทางมา 55 จะทำให้ตายสิไม่ว่า...

27. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0

นี่แหละ ทำให้ผมต้องโวยวาย วันนั้น รถของน้องผมก็เตรียมจะวิ่งเพื่อทดสอบเวลา ดีที่ เพลาข้างขาดซะก่อนเลยไม่ได้วิ่ง หากวิ่งจังหว่ะที่คันนี้สวนมา ผมมั่นใจว่า " บวก " เต็มๆ ครับ โรบาร์ก็คงช่วยอะไรมากไม่ได้ เพราะ รถคันนี้วิ่งระดับ เลขตัวเดียว ผมไม่โทษคลับฯ และ ผมคงไม่โทษคนขับรถคันนั้น เพราะเท่าที่ฟังคำแก้ตัวก็ ไม่มีคำพูดใดๆ นอกจาก " คนอายุขนาดนี้คิดได้แค่นี้เหรอ? " เสียใจ หรือ สะใจ ครับ เป็นผมหนะ เบรคตั้งแต่สวนกับรถคันแรกแล้ว คงไม่บ้าสวนอีกคันออกมาหรอกครับ แต่ที่ผมคาใจคือ " ทางสนาม ไม่ทำไรเลยเหรอครับ? ถ้าอีกหน่อยมันกลายเป็นแฟชั่น เป็นพฤติกรรมเลียนแบบหละครับ? จะทำไง " ผมจึงรอคำชี้แจงจากทางสนามครับ ว่า ทางสนามได้ดำเนินการอย่างไร :mad:

28. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    สมัยนี้มีคนขับรถแย่ๆโง่ๆแปลกๆ เยอะจิงๆ

29. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    งง คับ ไปดูรถแข่งก้อน่าจะเห็นว่า รถมันวิ่งมาจากทางไหนนะ ยังดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร เอาใจช่วยครับ น่าจะมีใครออกมารับผิดชอบเรื่องนี้หน่อยนะครับ

30. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0
    อืม มีเหตุที่เป็นกลางดีครับ

ส่วนตัวผมอะครับอยู่ในเหตุการณ์

และไปสนามบ่อยอยู่เหมือนกันครับ

คนที่ไม่รู้ทางก็อาจจะหลงเข้าไปได้ครับ

ถ้าทางสนามมีป้ายบอกทางห้ามเข้าหรือ

มีเจ้าหน้าที่ดูแล สักหน่อยก็ดีครับเหตุการณ์แบบนี้

จะได้ไม่เกิดขึ้นอีกครับ โอกาศเกิดขึ้นได้น้อยแต่ใช่ว่าจะไม่มีเลย

แบบเหตุการณ์นี้ใครๆก็คิดว่าไม่น่าจะเกิดแต่มันเกิดขึ้นแล้ว

ด้วยความไม่รู้ของเจ้าของรถ แต่ถ้าทางสนามมีระบบที่รอบคอบ

ไม่คิดว่าใครๆกฌรู้ว่านี้เป็นทางไปแทร็กเหตุการณืแบบนี้คงไม่เกิดขึ้นอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้