สูตร HARVEST MOON More Friends Of Mineral Town For Girl

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย soodgame, 25 กุมภาพันธ์ 2018

แท็ก:
< Previous Thread | Next Thread >
  1. soodgame

soodgame Member Member

49
    0
    6
    หลังจากเสร็จสิ้นกระบวนการตั้งทั้งหมดแล้ว ก็จะมีการย้อนถึงอดีตของเราว่า ไปไงมาไง ถึงได้มาเป็นเจ้าของฟาร์มนี้ได้ - -“ ในนั้นจะมีเหตุการณ์ที่เราต้องเลือกตอบอยู่ 2 อัน อันแรก คือ เป็นภาพที่เรากำลังใช้ค้อนอันโต ทุบไปที่เทศมนตรีโทมัส (หนุ่มร่างเล็ก ชุดแดงที่เข้ามาคุยกับเรานั่นแหละจ้า) เทศมนตรีจะบอกให้เราหยุดตีเค้าได้มั้ย ก็เลือกไปที่ Stop hitting !! (ข้อ 1 อ่ะค่ะ) ต่อไปก็จะแพร่มๆกันต่ออีกซักพัก เทศมนตรีจะบอกเราว่า ฟาร์มนี้กลายเป็นของเราแล้ว เค้าจะถามต่อว่า เราต้องการจะทำฟาร์มนี้หรือไม่ ก็ตอบข้อแรกอีกเช่นกัน (ถ้าจำไม่ผิด จะเขียนประมาณว่า Let’s do it !! ละมั้ง แต่ว่าข้อแรกแน่นอนจ้า) เมื่อทุกอย่างเรียบร้อย มันก็จะตัดภาพมาที่ตัวละครของเรา ซึ่งกินข้าวมื้อเช้าอยู่ในบ้าน (เริ่มวันที่ 2 ฤดูใบไม้ผลิ SPRING ค่ะ) ลองกด START (ปุ่มที่เราตั้งค่าให้เป็นสตาร์ทน่ะค่ะ) เราจะเจอะเมนูขึ้นมา ซึ่งข้างล่างนี้ เป็นคำอธิบายเมนูทั้งหลายแหล่ค่ะ

สูตร HARVEST MOON More Friends Of Mineral Town For Girl

2. jason84

jason84 New Member Member

3
    0
    1
    เหมนี้เล่นในมือถือได้มั้ยครับ
    ขอบคุณครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้