ข่าวดีคับ เกี่ยวกับรถของผมที่หายไป --- อัพเดทรายละเอียดเพิ่ม หน้า 3

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย narokawayg, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ต้องรับผิดชอบครับ...

2. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    ใจเย็นๆกันครับพี่น้อง มันก็เป็นความคิดเห็นของแต่ล่ะบุคคลครับ ใครคิดยังไงเขาก็พูดออกมากันแบบนั้นครับ

3. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อ่านแล้วก็เซ็งแทน

เอาใจช่วยแล้วกันหว่ะ K

4. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ใจเย็นกันพี่น้อง ตั้งหน้าตั้งตาหารถดีกว่า ลืมเรื่องอื่นๆไปก่อนเถอะ นะ นะ นะ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ใจเย็นๆน้า สู้ๆ

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    สู้ๆน้า ขอให้เจอนะครับ

7. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    หารถต่อไปครับ

8. cousin

cousin New Member Member

6
    2
    0
    ใครจะในมุ้งหรือนอกมุ้งผมไม่รู้นะครับ (อาจจะเป็นคุณก็ได้) การที่คุณเข้าใจว่าผมไม่กี่ยว คุณคิดผิดครับ เพราะว่าผมทำงานที่อู่นั่น แล้วผมก็เป็นคนที่อยู่ในเหตุการณ์ทั้งหมด ส่วนคุณเป็นคนที่ดูผ่าน Internet เพราะฉะนั้นผมว่าคุณอย่ามาพูดอะไรเลนดีกว่านะครับแล้วการที่คุณว่าผมไม่ดูการกระทำของตัวเอง ผมว่าอันนี้ควรใช้กับคุณมากกว่านะครับ ส่วนเรื่องคำพูดนั่น ควรย้อนไปดูที่ คุณ nv ได้พูดก่อนนะครับ ว่าเค้าพูดอย่างไร (ถ้าผมอ่านไม่ผิด สงสัยเค้าคงมาจากสมัยก่อนประวัติศาสตร์อีก) ส่วนคุณเอาก็ก่อนที่จะเคาะอะไรลงไปในคอมควรสำรวจตัวเองหน่อยนะครับ ว่าคุณเกี่ยวอะไรด้วยกับเรื่องนี้ ควรจะใช้สมองคิดให้มากกว่าผมหน่อยนะครับ ส่วนลิ่วล้อผมก็ไม่มีหรอก ผมกล้าที่จะเผชิญอะไรด้วยตัวเอง แล้วถ้าเจ้าของถูกจริงผมจะเรียกคุณมา เพื่อขอโทษเจ้าของรถต่อหน้าคุณ ส่วนคุณหละกล้าพอไหมที่จะออกมาขอโทษผมถ้าเจ้าของอู่ถูกจริง ถ้าคิดว่าไม่กล้า กรุณาอย่าออกความเห็นอะไรอีกเลยนะครับ
    ปล.ไม่รู้ว่าคุณกับคุณ NV จะรู้จักกันมาก่อนไหม แต่ในเมื่อคุณเข้ามาออกตัวแทน ผมก็อยากบอกคุณว่า

อยากเป้นหนี้ให้เป้นนายหน้าอยากเป็นขี้ข้าให้เป้นนายประกัน
    (ไม่ใช่เรื่องของตัวอย่าเอาตัวเองไปให้เดือดร้อน)

อ้อ อีกอย่าง ผมคิดว่าผมอายุมากกว่าคุณนะครับ ผมอายุ 30 แล้วหวังว่าคุณคงมีวุฒิภาวะในการตัดสินใจ ว่าคุณคุยกับวัยรุ่นที่กำลังพัฒนาหรือคุณเองที่เป็นวัยรุ่นกำลังพัฒนานะครับ แล้วกรุณาใช้คำพูดกับสุภาษิตของคุณดูตัวคุณเองด้วย

ขอบคุณครับ มีเหตรสงสัยประการใด เชิญโพสมาถามได้ครับ

9. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ไม่ได้เข้าข้างหรือรู้จักฝั่งใดฝั่งหนึ่งนะครับ

แต่เชื่อผมเหอะ ... อย่าด่าคนที่คุณไม่รู้จักแค่เพราะคุณตัดสินเอาจากตัวหนังสือที่มันอยู่บนหน้าจอคอมพ์คุณเลย

ใครผิดใครถูกเราก็ไม่รู้ ซึ่งที่สุดแล้วอาจจะไม่มีฝ่ายไหนผิดหรือถูกเลยก็ได้

แต่ที่แน่ๆเมื่อคุณด่ากันไปเรียบร้อยแล้วนั่นเท่ากับคุณเพิ่มศัตรูมาอีกหนึ่งคนทั้งๆที่ไม่เคยเจอหน้ากันด้วยซ้ำ

เอาเป็นว่า ออกความคิดเห็นกันแบบใจเย็นๆก็ได้ครับ...เวลามีคนมาด่าใครในrcwebไม่จำเป็นต้องด่าซ้ำก็ได้นี่ครับ

คำอื่นๆมีให้พิมพ์ตั้งเยอะแยะ .... เป็นกำลังใจให้ครับ - สู้ๆนะคะ - ทุกปัญหามีทางแก้ครับ - ขอให้จบด้วยดีครับ - เจอรถเร็วๆนะ

ค่อยๆคุยกันนะครับ - ใจเย็นๆครับ
    ... เนี่ยอะไรประมาณนี้อ่ะ ดูดีกว่าด่ากันตั้งเยอะไม่ต้องพิมพ์ให้ยืดยาวด้วย ..... หรือคุณว่าไม่จริง !!!

10. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ยังสงสัยเรื่องกุญแจรถว่ามันหายไปด้วยหรือเปล่าครับ พอดีอ่านดูK.หนุ่มยังไม่

ได้ยืนยันว่ากุญแจหายหรือไม่หาย

ขอบคุณครับ

11. S13 Tomei

S13 Tomei New Member Member

51
    4
    0
    ใครไม่รู้ก็อย่าไปยุ่งครับ ผมว่าอยู่เฉยๆดีกว่าครับ

12. K_toey

K_toey New Member Member

58
    0
    0
    ยังไงก็จะเอาใจช่วยนะคะ ก็ขอให้เรื่องมันจบลงด้วยดีก็แล้วกันค่ะ

13. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เป็นกำลังใจให้ครับ - สู้ๆนะคะ - ทุกปัญหามีทางแก้ครับ - ขอให้จบด้วยดีครับ - เจอรถเร็วๆนะ

Credit : K. Kenglek ขอเอามาใช้เลยแล้วกันคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้