ถามคนที่เล่น GTA San Andreas หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย เง้อ, 22 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เง้อ

เง้อ Guest

0
    0
    0
    อยากรู้ว่าเวลาเล่นเกมส์เครื่องเพื่อนๆเป็นกันรึป่าวมันไม่มีเสียงเพลงเสียงวิ่งเสียงคนเสียงรถและก็เสียงยิงปืนเลยอ่ะครับ จะมีเสียงแค่ตอนเราขึ้นขับรถเป้นเสียงวิทยุน่ะครับ แล้วก็เสียงมูวี่ตอนเข้าฉากต่างๆแค่นั้นอ่ะ
    เป้นมาตั้งแต่ภาคแรกแล้วอ่ะครับ เอ้..หรือว่าต้องลงที่ไดร C ครับ พอดีผมลงไดร D
    แล้วก็อีกอย่างภาคนี้เวลาขับรถมันบังคับยากมากเลยอ่ะครับเพราะเม้ามันจะเป็นมุมมองแบบเลื่อนขึ้นลงมองมุมบนมุมล่างด้วยอ่ะเอียงไปเอียงมาขับยากมากๆมีวิธีทำให้เป้นแบบภาคเก่ามั้ยครับ
    ขอบคุณครับ...

2. kazuma

kazuma New Member Member

1
    0
    1
    ของผมนี่ไม่เป็นนะ เล่นได้เนียนๆเลย

3. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
  4. makopolo

makopolo New Member Member

5
    0
    0
    ที่ ไม่มีเสียง เพราะว่า เค้าแคร๊กมา แบบไม่ให้ ไฟล์ใหญ่เกินไปมั่งครับเลย ตัดไฟล์ เสียงพวกนี้ออกไป

ถ้าจะแกก้อคงต้องไปก็อบ ไฟล์ sfx จากเครื่อง คนอื่นที่ลงแบบมีเสียงครบๆๆมาน่ะครับ ... ใช่รึป่าวไม่แน่ใจน่ะครับ .... ^^a

5. nong

nong New Member Member

1
    0
    0
    ของผมมันก็เป็นแผ่น dvd นะครับ มันไม่น่าจะตัดอะเพราะแผ่นเหลือตั้งเยอะ
    ว่าแต่รบกวนเพื่อนๆที่มีเสียงครบช้วยดูโฟลเด้อ SFX ใน audio ให้หน่อยครับว่ามัน
    มีขนาดเท่าไหร่ของผมมัน 2.13 GM อ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

6. pae_bmw

pae_bmw New Member Member

631
    0
    0
    ลองลงเกมส์ที่ Drive C ดูสิคับ

ถ้ายังมีปัญหาอีกก็ลองไปเช็คที่ sound ของเกมส์

7. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ของผมก็เปนครับ เล่นๆไปเสียงหายยยยยย

8. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ผมเล่นใน ps2 - -"

9. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    ผมเล่นไปสักพักเสียงก้อหาย ยิ่งตอนฝนตก <ในเกมส์นะ> ม่ายมีเสียงเลย

10. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    c เหมือนกันครับ

11. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ลองดูไป disable sound card ที่ on board ในกรณีที่มี sound card อื่นเสียบเพิ่มดูนะคับ ผมทำวิธีนี้แล้วหายอะ

12. Thank

Thank Guest

0
    0
    0
    เมื่อดาวน์โหลดรถใน GTA San Andreas แล้วเอาไปไว้ที่ไหนคับ

เมื่อดาวน์โหลดรถใน GTA San Andreas แล้วเอาไปไว้ที่ไหนคับ ถึงจะออกมาให้เห็นในเกมส์
    ช่วยหน่อยครับ

13. Thank

Thank Guest

0
    0
    0
    เมื่อดาวน์โหลดรถใน GTA San Andreas แล้วเอาไปไว้ที่ไหนคับ

เมื่อดาวน์โหลดรถใน GTA San Andreas แล้วเอาไปไว้ที่ไหนคับ ถึงจะออกมาให้เห็นในเกมส์
    ช่วยหน่อยครับ ยังไม่มีใครตอบมาเลย

14. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    อัพให้คับ

15. numnomia

numnomia New Member Member

2
    0
    0
    เอ่อ ขอถามสักนิดเถอะครับ แล้วเล่นไป พอเวฟได้แต่โหลดเกมไม่ขึ้นนี่แก้ยังไงครับ

16. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    [​IMG]ไครแต่งรถใน gta เป็นมั้ง ค้าบๆๆ

17. topza_jr

topza_jr Guest

0
    0
    0
    New Path For GTA SANADDRESS

New Path For GTA SANADDRESS

รายละเอืยด
    - มีรถรูปทรงไหม่กว่า 80 ชนิด เช่น รถ king truck ที่เป็นรถบรรทุกที่ยาวที่สุด . รถ ferrari , nissan สกายไลค์
    - มีเครื่องบินรูปทรงไหม่กว่า 10 ชนิด เช่น concode . boing 747 , transport plant ซึ้งไหญ่ที่สุดในเกม gta
    - มีเรือรูปทรงไหม่กว่า 10 ชนิด
    - มีรถไฟกว่า 8 ขบวนซึ้ง ไม่ซ้ำกัน สามารถ วิ่งได้ทั้งสองราง
    - มีเพลงในคลี้นวิทยุ เช่น เวลาไม่เคยพอ ของ แดนบีม ใ แทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจ ของ ออฟ ปองศักษิ์
    - มีเชฟที่จบเกมแล้ว
    - มีโปรแกรมที่จำเป็นเช่น IMG Editor , DFF viewer , Map Edition , NoteMaster , txd workshop

ทั้งหมดนี้ถูกบีบอัดเหลือ 92 mb

http://rapidshare.com/files/58812736/New_Path.rar.html

คลิกแล้ว ลงไปล่างสุดด้านขวา กด free

18. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    ถ้าเล่นไปนานๆ แล้วเสียงหาย ก็เปนเรื่องปกติครับ แต่ถ้าเปนตั้งแต่เริ่ม คงต้องเช็คเครื่องแล้วล่ะครับ
    ส่วนเรื่องมุมกล้อง มันปรับได้ครับ เข้าไปที่ option แล้วมั่วได้เลยครับ

19. คิล

คิล Guest

0
    0
    0
    ...............

เรื่องเสียงนี่ผมไร แต่เม้านี่ปรับได้นะครับมันเป็นภาษาอังกฤษ ซึ่งผมก็ไม่ทราบแต่เล่นยังงี้ผมก็ชินแล้ว เล่นชินจนจบเลย

20. TNP Import Cars

TNP Import Cars New Member Member

3
    0
    0
    ผมเลือกเพลงเองเลย หุหุ

21. ก็ต้องทำภารกิจก่อน

ก็ต้องทำภารกิจก่อนถึงจะได้ทำภารกิจที่บ้าน

22. TheMiz

TheMiz Guest

0
    0
    0
    AAA

ลงใส่ C หรือ D ก็ เหมือน กัน นั้น แหละ คับ ขอผมเล่นได้เนียนๆ เลย ไม่ เ้หน สะดุด เลย

23. Gta Sa -no sound

ไม่รู้ว่าตัวเกม gta ของผมเป็นอะไรเหมือนกัน เวลาตอนทำภารกิจ มันจะให้เรราเดินเข้าไปในบ้าน แล้วพูดคุย แต่มันไม่มีเสียงพูดเลยอะ..... มีแต่ subtitle ที่ผมตั้งไว้ (นี่ถ้าไม่ตั้ง subtitle นี่ ไม่รู้เลยนะ ว่ามันพูดว่าอะไรบ้าง อ่านเอาอย่างเดียว) อยากให้มันมีเสียงพูดอะครับ ต้องทำงัยบ้าง (แล้วตอนทำภารกิจเสร็จ ผมไม่รู้จะไปไหน เลยชวนลูกแก๊งที่เสื้อสีเขียว Grove ST ของเราไปเป็นคนติดตาม แต่มันพูดกันไม่มีเสียงเลยครับ)...........

ผมมีเสียงเท้า แต่ไม่มีเสียงคนพูด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้