HISTORY OF SKYLINE CLUB THAILAND 21/09/49 ครบรอบ 4 ขวบ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย khaigtr, 24 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    อ้าว ลืมตั้มไปเลย มาตอนต้นปีนี้พอดี... :D :D :D

2. khaigtr

khaigtr New Member Moderator

73
    1
    0
    เพื่อนๆเก่าๆทุกคนครับ คิดถึงนะครับ ไงๆแวะมาทักทายกันบ้างน้า

3. P.NEWMAN

329
    2
    0
    เออ คิดถึงนะ ที่หายไปก็เยอะ พอนึกได้ก็มี พี่ตาล (เคยขับ R30 สีฟ้า), ตวง R32 GT-S สีดำ, ดล 120Y, บอย เด็กฮิป, พี่ตู๋ (ขายรถไปแล้ว แต่ไม่ค่อยว่าง เลี้ยงลูกอยู่), ป๋าตุ๋ย ชอบไปกับน้องไม่นุ่ง ทีน้องนุ่งไม่ยอมมา

ใครผ่านมาก็แวะมาบอกข่าวคราวด้วยนะ...
    ;) ;) ;)

4. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    พี่ อู๋ ละ ฮะ

5. P.NEWMAN

329
    2
    0
    พี่อู๋ถือว่ายังอยู่นะ โทรคุยกันอยู่...

สำหรับคนที่เอ่ยชื่อมาทั้งหมด คือบางคนก็ไม่เจอ หรือติดต่อไม่ได้เลย...
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

6. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ครบ 4 ขวบแว๊ว มิตติ้งใหญ่ที่ไหนดีง่า

จำได้ว่า รู้ SKYLINE มาจากตัว R34 เนี่ยละ ตอนนั้น R34 ออกมาใหม่ๆ SEC เอามาโชว์ที่
    เซ็นทรัลพระราม3 ได้แต่ดูๆ รถห่าอะไรวะโคตรสวยเลย :D :D :D

7. P.NEWMAN

329
    2
    0
    เคยเห็น R34 GT-S 25t ครั้งแรกที่ SEC สีเหลือง เปิดมาสี่ล้านกว่า สวยดีว่ะ...

ส่วนตัว GT-R เอามาโชว์ในเมืองไทยครั้งแรก ที่งานมอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 20 ปี 1999 (จัดที่ BITEC) จำได้แม่นเลย สี Bayside Blue นิสสันเอาเข้ามาเอง ตอนนั้นคนมุงกันมากเหลือเกิน รูปถ่ายมีเก็บไว้ จะเอามาให้ดูบรรยากาศ เห็นแล้วอยากได้มาก เปิดราคามา 6 ล้านกว่า (กว่าเท่าไหร่จำไม่ได้) ราคานี้ก็โอเค เลยซื้อมาคันนึง...

ของ TAMIYA คันละแปดร้อยกว่า ซื้อประชดแม่มเลย...
    :D :D :D

8. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    HBD เบริดเดย์สกายลายคลับ ด้วยคนคับ
    สกายลายเป็นรถที่ผมอยากได้มากๆที่สุดตอนนั้นจะซื้อรถคันแรกแต่งบไม่พอเลยซื้อ DX มาขับได้4ปีพอเริ่มเก็บเงินได้จนได้เจออาร์ทพอดีเลยขอซื้อรถอาร์ทมา และใช้จนมาถึงทุกวันนี้

9. P.NEWMAN

329
    2
    0
    จำได้ว่าผมเจอฮัทที่ปั๊ม ESSO รามอินทรา ตอนนั้นขับ 3026 ไป...

กำลังจะออกจากปั๊ม ฮัทเข้ามาทัก ผมก็ตกใจ โผล่มาจากไหนวะ ทำไมตอนแรกไม่เห็น ที่แท้ก็แอบกินเบียร์อยู่ตรงมุมมืดนี่เอง 555...
    :D :D :D

10. TEM R30

TEM R30 New Member Member

20
    0
    0
    ครบรอบ 4 ปีน้องใหม่ ขอ เบริดเดร์SKYLINE CLUB ครับ
    ขอให้ SKYLINE CLUB และพี่ทุกๆคนมีความสุขครับ
    ถ้าไม่มีพวกพี่ๆไม่มีวันนี้ เบริดเดร์ครับ I love Skyline

11. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    ใช่คับพี่....ตอนนั้นยังไม่มีสกายลายมาขับอย่างเค้าเลยวันนั้นรู้สึกว่าพี่ไปมิตติ้งสกายลายเห็นแล้วอยากได้โครต...แล้วก็ได้มาจนได้....สมใจซะที

12. skyline c10

skyline c10 New Member Member

2
    0
    0
    ตอนไปครั้งแรก เออไอ้พวกนี้บ้าๆบอๆดีหว่ะ แต่นิสัยดีนะ

แต่ตอนนั้นรู้จักกับ ไข่ย้อย น้าหรั่งบ้างแล้วทางโทรศัพท์ตอนเข้าไปหาอะไหล่แรกๆ

อยู่แล้วหนุกหนานดีครับ แต่ตัวผมไม่ค่อยว่างไป มิตติ้งเท่าไหร่

ว่างๆจะหาเวลาไป มิตติ้งนะครับ

ทุกวันนี้ก็ยังใช้ไอ้แดงc10 วื่งไปกลับ พัทยา-กรุงเทพอยู่ทุกอาทิตย์

ทนอิบอ๋ายเลยอะ ใช้มา 7ปี ไม่ค่อยจุกจิกแต่ก็มีพังบ้างตามอายุ

คิดถึงเหื่อนๆทุกคนครับ เน่าว่ะ

13. หมื่นกระบี่

หมื่นกระบี่ New Member Member

8
    0
    0
    ผมรักและหลงไหลกับไฟโดนัดและบอดี้นี้มากและผมต้องการเข้ากลุ่มผมขับสกายไลน์ลาดพร้าว 101 และต้องการอะไหล่มาก

14. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    30 เหรอครับ

15. JBP Underground

JBP Underground New Member Member

16
    0
    0
    ไม่ได้เข้ามาซะนาน...

ผมคงเป็นสมาชิกคนเดียวล่ะมั้ง
    ที่ไม่เคยได้ไปมีตติ้งเลย
    เวลาไม่อำนวย

คิดถึงทุกคนนะครับ
    อิอิ

16. tomazzu

126
    1
    0
    มี คน เชียงใหม่ อีก คน ครีบ ที่ไม่ เคย ^^

17. P.NEWMAN

329
    2
    0
    เดี๋ยวขึ้นไปเชียงใหม่เมื่อไหร่ จะนัดมีตติ้งสัญจรซักทีดีมั้ยทอมมี่ :D :D :D

18. donutjovi

240
    1
    18
    ไปมาหลายทีแล้ว ไม่เจอทอมมี่ เจอแต่พี่สาว เลยมีทติ้งกะพี่ไปพลาง ๆ :D

19. P.NEWMAN

329
    2
    0
    จริงเปล่า ไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รีบเผ่นเลย เกียร์เกอไม่ทำแม่มแล้ว... :eek: :eek: :eek:

20. donutjovi

240
    1
    18
    ก็น้องมอมแมมไง พี่สาวของมอมมี่น่ะ

ปีหน้าครบรอบ 50 ปีสกายไลน์อีกนะ อย่าลืมกันล่ะเพื่อน ๆ
    (Since 1957)

21. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ทอมมี่ เคยส่งน้องมอมแมม มามิทติ้งแทนงัย

22. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ยังจำภายนี้กันได้มั้ย

23. tomazzu

126
    1
    0
    นะ ฮะ ก็ มีท สัญจร น่า สน จริงๆ

ส่วนเรื่อง Miss mommam ก็ เป็น ตัว แทน ไม่ใช่ ตัวจริงซะ หน่อยย^o^

24. P.NEWMAN

329
    2
    0
    คนไหนวะ จำบ่ได้... :confused: :confused: :confused:

25. donutjovi

240
    1
    18
    นายแกละครั้งแรก

26. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ก็จำไม่ได้อีกนั่นแหละว่ะ สวยมั้ยล่ะ... :( :( :(

27. tomazzu

126
    1
    0
    คนที่อยู่ใน หะวข้อ SKyline in Uk หนะฮะ

28. P.NEWMAN

329
    2
    0
    อ๋อ จำได้แล้ว จำได้ว่าเคยจำได้ แต่ตอนนี้จำได้ว่าจำไม่ได้ซะแล้ว...

ตอนนี้นึกหน้าไม่ออก ต้องเห็นว่ะ...
    :eek: :eek: :eek:

29. khaigtr

khaigtr New Member Moderator

73
    1
    0
    เอาบ้าง
    ยังจำภาพนี้กันได้ไหม

หลายท่านคงจำไม่ได้ เพราะว่ามันคือ

ครั้งแรก บอร์ดแรก ที่เราถ่ายรูปกัน

ตอนนั้นคือการมีตติ้งครั้งที่ 2 ของเรา 29/09/02

เชิญพิศครับ :D :D :D

เอาแบบนี้อีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้