ถามพี่ ๆ เรื่อง Ground Wire หน่อยครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย ปิยะ อุ่นแก้ว, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีว่าอยากติด Ground Wire เองอะครับ ซื้อของมาหมดแล้ว แต่พอจะติดเข้าจริง ๆ เกิดไม่แน่ใจว่า M40 ของผมมันต้องติดตรงไหนบ้าง ที่รู้มาก็น่าจะมี ที่ฝาสูบ ไอดี เสื้อเกียร์ คอมแอร์ ไดชาร์ท แล้วมันต้องมีตรงไหนอีกอะป่าวคับ พี่ ๆ ที่ทราบช่วยบอกผมหน่อยนะครับ พอดีกระสันมากอยากติดมั่ง พอดีได้ลองขับรถพี่ชายที่ติด Ground Wire มาดีขึ้นเห็น ๆ ก็เลยอยากติดครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับคำแนะนำดี ๆ และผมกำลังหาโอกาสไปมิทติ้งอยู่ครับ ปล.อยากไปมั๊กมากกกกก

1. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    อันนี้ไม่รู้จิงๆคับ

เพราะผมคิดว่ารถเดิมไม่ได้ทำรัยกับเครื่อง รถมันเดินระบบไฟมาจากโรงงานได้เฟอร์เฟกแล้วอะคับ

2. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    รายละเอียดไม่ทราบเหมือนกันคับ

แต่เห็นคนที่ใช้ว่ากันว่า ถ้าเกียร์ออโต้พอเหนผล เกียร์ธรรมดาเฉยๆอ่ะคับ

3. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    :D:D:D

ของผมเกียร์ออโต้ครับ จะดีป่าวถ้าจะติด เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมลองติดดูก่อนแล้วกัน ถ้าดีขึ้นจริงผมจะกลับมาบอกนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้