civic ตาโต exi auto หม้อต้ม bigas กิโลละ1.7บาท วิ่งในกรุงเทพกินมากไปไหม๊คับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย tappabass, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    civic ตาโต exi auto หม้อต้ม bigas กิโลละ1.7บาท วิ่งในกรุงเทพกินมากไปไหม๊คับ
    ลืมบอกไปว่าถัง58 ระบบfixmixคับ
    คือรถวิ่งได้340กิโล แล้วเติมแก๊สเข้าไปกดไป580บาท พี่ๆว่ามันกินมากไปป่าวคับ
    ราคาแก๊ส11.35บาทคับ แล้วทำไงถึงจะประหยัดกว่านี้คับ
    รถผมใส่ล้อ15กว้าง7ยาง195/55/15 เครื่องเดิมทุกอย่าง มีปลายท่อใบเดียว
    ไม่ทราบว่าควรทำไงดีคับควรจูนใหม่หรือป่าวขอความคิดเห็นด้วยคับ
    ขอบคุณคับ

2. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ของผมเครื่อง B18B AUTO ( เครื่องเดิมติดรถจากโรงงาน ) ติดระบบหัวฉีด ถัง58ลิตร เติมเต็มถัง 480บ. ราคา gas 11.35บ.
    วิ่งในเมืองได้ประมาณ 260-270โล เองคับ งงเหมือนกัน ช่างบอกว่า HONDA จะกิน gas มากกว่า ยี่ห้ออื่น เเต่ว่าวิ่งดี นะคับ
    ลาก 7000รอบได้สบาย เเต่กิน gas มากกกกกกก.........กำลังคิดว่าจาเอาไงดี

3. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    1.คุณเหยียบตลอดหรือป่าว ถ้าเป็นประเภทลากรอบ kickdown พอไฟเขียว กระทืบ แซดดดดดด Vtecเปิดอีก แว็ดๆๆๆๆ อันนี้คงไม่ประหยัด แน่นอน
    2.ตอนไปจูนแก๊ส ถ้ามีramdaช่างจูนแต่ramdaหรือป่าว ไม่ได้จูนที่หม้อต้มให้ แบบปรับมือ

ของผม เมื่อก่อนก็วิ่ง1.6 แต่ลอง ไปปรับที่หม้อต้มเอง(ซน) เหลือ1.4 (ขับไม่เกิน100 รอบไม่เกิน 2500 เร่งแซง/ออกตัวไม่เกิน 3000)

วิธีปรับมีให้ดูที่เวป gasthai นะครับ (เวปนี้ก็มีนะรู้สึก)

4. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

1.7 บาท/โล กินมากไปป่าวเนี่ย :eek::eek::eek::eek:

ของหนูเหยียบๆ กันเส้นบางนา-ตราด กินสุดก็ประมาณ 1.28
    (เหยียบเล่นเส้นบางนาด้วย แถมไปติดแหง่กตอนแจ้งเปลี่ยนแก๊สที่ขนส่งอีก)
    อ้อ ลืมบอกไป รถของหนู 205/45/17 ค่ะ :)

5. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เกียร์ ออโต้ น่าจะอยู่ไม่เกิน 1.4 บาท/กิโล นะ ถ้าธรรมดา ก็ 1.25 บาท/ กิโล ไม่ควรเกินนี้

1.7 กินไปหน่อยครับ ลองจูนใหม่ครับ (ดมที่ท่อไอเสียก็ได้ครับ ว่ามีกลิ่นแก๊ส ออกมามากไหม)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้