@@ !! เพื่อนๆๆเรามา D.I.Y ทำไฟหรี่ในไฟใหญ่สำหรับไฟรุ่นเกันดีกว่า ดูสวย-แจ่มครับ !!@@

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย slash123, 19 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golfy_hi

golfy_hi New Member Member

14
    0
    0
    คุน slash 123 มีอะไรดีมาบอกกันตลอดเลยนะคับ ใจดีจิงๆ

2. oni_gtr

oni_gtr New Member Member

50
    3
    0
  3. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    ว่างๆๆลองทำดูครับ..ไม่ยากเลย

4. Ton Spoon

Ton Spoon New Member Member

50
    3
    0
    ขอบคุณครับ ทำให้ผมเกิดไอเดียอะไรบางอย่างขึ้นมาเลย....อิอิ
    (คนที่โทรไปคุยเรื่องสีคับ)

5. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    สวยมากเรยยย ครับ...

6. slash123

107
    6
    0
    Ton Spoon : ขอบคุณครับ ทำให้ผมเกิดไอเดียอะไรบางอย่างขึ้นมาเลย....อิอิ
    (คนที่โทรไปคุยเรื่องสีคับ)

ยินดีได้รู้จักครับ ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีครับ ลองพ่นแล้วสีไม่เป็นอย่างที่คุณคิดอะนะ..

7. Ton Spoon

Ton Spoon New Member Member

50
    3
    0
    ยินดีที่ได้รู้จัดเช่นกันคับ
    เสียด้ายที่ไม่เป็นแบบที่คิดไว้.....ขอบคุณคับที่ลองให้..:) :)

8. IIUJZ

IIUJZ New Member Member

6
    0
    0
    เนียนๆ เลย

9. tom ae92

tom ae92 New Member Member

66
    2
    0
    สวยมากครับ ต้องลองๆ

10. Tui Racing Development

Tui Racing Development New Member Member

229
    0
    0
    แจ่ม มัก มัก

11. slash123

107
    6
    0
    ลองทำดูครับ...ถ้ายิ่งใส่หลอดไฟหรี่แบบสว่างๆๆ แจ่มเลยครับ

12. tao_cm

tao_cm New Member Member

37
    0
    0
    เอาไป 10 คะแนนเต็มครับ

13. สวยจังเลยครับ

14. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    รถผมเป็นแชมป์รุ่นเก่า ไฟหรี่ กะ ไฟหน้า มันคนละเป้ากัน
    แล้วผมอยากต่อไฟหรี่จากเป้าไฟหรี่ มาต่อเข้ากะโคมไฟหน้า

สงสัยว่า หลอดที่เราใส่เข้าไปในโคม ที่เราเจาะแล้ว
    เวลาเราเปิดไฟหรี่ มันจะติดใช่ไหมครับ
    แล้วถ้าเวลาเราเปิด ไฟต่ำ ไฟสูง ตอนกลางคืน
    ไฟหรี่ดวงที่เราต่อไป มันก็ยังติดอยู่ใช่ไหมครับ
    แล้วมันจะร้อนไหมครับ ถ้าขับกลางคืนนานๆ
    ความร้อนจากไฟต่ำสูงเดิม จะมีผลอไรกะหลอด สายไฟ อุปกรณ์ต่างๆที่เรายัดลงไปใหม่หรือเปล่าครับ

แล้วไฟหรี่ที่ยัดไปใหม่ ซื้อแบบไหนครับ (หร้อมขั้วมัน)
    สายๆไฟจำเป็นต้องคำนึงถึงขนากไฟไหม
    แล้วถ้าต่อแบบแยกออกมาจากไฟหรี่เดิม ไฟจะพอไหมครับ

ขอบคุณครับ

15. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    จัดไป คิดว่าจะทำมา นาน แล้ว

เห็นตัวอย่าง แล้ว เดี๋ยว จัดไปเลย คับถือโอกาศ ถอดมาล้างโคมด้วย อิอิ

16. dolecool

dolecool New Member Member

16
    1
    0
    ถามหน่อยคับ แล้วไฟหน้ามีไฟหรี่อยู่แล้วแต้จะต่อไฟหรี่ที่ไฟเลี้ยวสามารถพ่วงไฟหรี่ที่อยู่กะไฟหน้าได้เลยไหมครับหรือต้องเดินใหม่ ใช้ nissan B14อยู่

17. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    สวยมากครับ

18. srad

srad New Member Member

45
    0
    0
    เจ๋งวุ้ยย

19. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    สวยดีค้าบ

20. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
  21. เวลาล้างนี่ฉีดน้ำเข้าไปในโคมเลยเหรอครับ ไม่มีผลเสียอะไรเหรอครับ อยากทำมากเลยแต่กลัวเจ๊งจัง

22. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    ขอบคุณครับ

23. slash123

107
    6
    0
    ฮิฮิฮิ

24. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    เพิ่งจะเข้ามาดูกระทู้นี้ ผมว่าเราอยู่หมู่บ้าเดียวกัแล้วละครับ

ปล. วันไหนแดดไม่ร้อนมาก+อารมณ์ดีๆจะลองทำบ้างครับ

25. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    สวยงาม เลย

26. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เดียวเช้าลองทำสะหน่อยสวยดี

27. mochio

mochio New Member Member

72
    1
    0
    สุดยอดเลยครับพี่ แจ่มมากก

28. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้