ระวังนะครับ "ไอ่พวกหลอกขายคูปองล้างรถ" Moly Care/Car lack68

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Hayabusa, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ผมได้ซื้อคูปองล้างรถแบบpackingมาจากพนักงานขายซึ่งมานำเสนอขายในofficeของผมในราคา299บาท

วันนี้พอเอารถเข้าไปล้างที่ศูนย์ให้บริการของMoly careที่เมืองทองปรากฏว่า
    พนักงานชักสีหน้า
    "รถพี่อายุเกิน7ปีล้างไม่ได้ครับ"

ทำไมหรอ รถอายุเกิน7ปีล้างแล้วมันจะผุหรอ หรือสีมันจะหลุดหรือยังไง(รถเราก็ไม่ได้เก่าอะไรมากมายขนาดนั้น)

ปรากฏว่าเป็นขอตกลงของทางบริษัทGrantonซื้อเป็นบริษัทที่ทำการตลาดให้Car lack68/Moly care

ซึ่งตอนที่ผมซื้อถ้าทราบว่ารถอายุ7ปีไม่สามารถใช้งานได้ ก็คงไม่ซื้อ(ใช้ไม่ได้แล้วจะซื้อมาทำเ_ยอะไร) ทั้งนี้ตอนที่ผมซื้อเนี้ย

พนักงานขายไม่ได้แจ้งให้ทราบเลย แต่ได้เล่นมุขเสี่ยว มุขเหมือนจะฮ่าตลอดเวลา ตลกขำขัน เป็นกันเอง เฮฮ่า โดยที่ไม่แจ้งรายละเอียดอะไรให้ทราบเลย

ตอนนี้ผมได้ติดต่อไปที่บริษัทMoly careแล้วครับ และทางบริษัทได้ออกมาแสดงความเสียใจแล้ว แต่ว่า

"ปัดความรับผิดชอบให้กับบริษัทGrantonให้ออกมารับผิดชอบแทน"

เพื่อนสมาชิก โปรดระวังไว้นะครับ รถอายุเกิน7ปี ล้างไม่ได้ที่Moly Careครับ

ป.ล.ใครสนใจคูปองล้างรถใบนี้ และรถอายุไม่เกิน7ปี บ้านอยู่ในเมืองทอง ติดต่อหลังไมค์เลยครับ ให้เอาไปใช้ฟรี
    เพราะผมในตอนนี้ ไม่มีวันที่จะไปล้างที่Moly careแน่นอนอีกต่อไป
    "เพราะรถกรูอายุเกิน7ปี"

เบอร์ผม 0818375221 มาค่อยดูกันว่าจะมีความรับผิดชอบอะไรไหม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2008
    TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  2. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เคยเผลอไปซื้อคูปอง ร้านอาหารแห่งหนึ่งครับ ย่านฝั่งธน พอไปกินจริงๆ อะไรก็ไม่รู้ บ้า บอ ที่สุด สุดท้ายเลยเอาไปให้แฟนใช้แทนกระดาษห่อผ้าอนามัยแบบที่ใช้แล้ว ทิ้งถังขยะ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เอ้า ซะงั้นอะ คนขายแม่งก็ชุ่ยจริงๆ อัพต่อกันไป

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  4. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    ไม่เคยซื้อเลย

5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :Dเอาตังไปช้อปหมดอ่ะดิ๊:D
    :Dเคยซื้อครับแต่ไม่ได้จำกัดอายุรถ แม่งมีงี้ด้วยห้ามเกิน7ปี เกินไป๊:D

6. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ไอ้พวกเนี้ย มิจฉาชีพครับ เคยโดนหลอกให้ซื้อเหมือนกัน แต่จำ บริษัทไม่ได้แล้ว

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ไม่เคยซื้อเลยคับ เสียใจด้วยนะคับ เซ็งแทนเลย

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  8. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    เซ็งแทนเรยครับเจอแบบนี้ T.T

9. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เอ้าาาาาา ซะงั้น !!

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  10. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    299 เอาไรมากพี่ มันก้อหากินมันไป เหอ ๆ

11. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    ขอบคุณที่มาบอกครับ เกือบซื้อไปแล้วเชียว

ติดแต่ว่าปกติให้ลูกน้องล้างให้

แต่ก็แปลกทำตลาดประสาอะไร ดันทำให้คนเกลียจ

คนใช้รถเก่าเกิน7ปีก็มีไม่ใช้น้อย

และ299บาท มันก็เงินไม่ใช้น้อยนะครับ

12. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    แล้วในใบคูปองที่ซื้อมันบอกป่าวครับ ว่ารถเกิน 7 ปีไม่ให้ใช้

ถ้ามันไมได้ระบุไว้ ฟ้อง สคบ เลยครับ

13. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ไอ้ Granton นี่เคยเจอกับตัวเหมือนกานครับ แม่มมาขายบัตรแบบนี้แหละครับ แต่เปงร้านอาหารครับ ไปถึงร้านประมาณ ทุ่มนึงร้านเปิด 5 โมง แม่มสั่งห่าไรก็หมดทุกอย่างเลย กุ้ง ก็หมด ปลาหมึกก็หมด หอยนางรมก็หมด แม่มไม่มีห่าไรให้กิงเลย

14. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เวรกรรม รถ ตรู

อีก 2 ปี

พาไปทำบัตร ประชาชน แล้ว

15. Hayabusa

494
    37
    0
    วันจันทร์รู้เรื่องครับ ว่าจะยังไง แต่ที่แน่ๆบริษัทMolycareไม่รับผิดชอบ

16. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :Dจัดไปครับ เอาให้เข็ด:D

17. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    เวนกำรถผม14ปี ทำไงนิ :eek:แต่ผมเลิกซื้อคูปองพวกนี้นานแล้ว

มันเป็นคูปองสงเสริมการขาย ผมเคยซื้อมานานมาแล้วซื้อมาไม่เคย

เอาไปใช้สักที่ เลยซื้อครั้งเดี๋ยวเข็ดและรุ้สึกเปลืองเงิน แล้วคนขาย

ชอบอ้างเกินจริงด้วยจะขายอย่างเดี๋ยวเลย:sad::sad::sad:

18. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    แค่เจ็ดปี??
    อย่างเรา 15-16 ปี คงแก่เกินเยียวยา
    :mad:

19. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    (Granton) ไอ้บริษัทนี้อีกแล้วรึ..ผมก็เคยโดนแม่งเอาบัตรทำนองเนี้ยมาขายตอนนั้นผมซื้อเป็นเที่ยวผับแล้วมีเหล้าฟรี+อาหารสั่งหนึ่งฟรีหนึ่งพอไปเที่ยวจริงร้านแม่งปิดไปแล้ว......จำชื่อบริษัทมันไว้ดีๆก็แล้วกัน

20. WORK-IN

WORK-IN New Member Member

57
    1
    0
    อยากรู้ว่า เป็นส้นตีนอะไร รถ 7 ปี ถึงล้างไม่ได้ สาด (ขออภัยที่ใช้คำนี้)

21. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เคยมีลูกน้องที่ทำง่าน เอามาให้ฟรีๆ แต่ผมไม่ได้ใช้คับ ถ้าเอาไปใช้ก็คง เหมือนเจ้าของกระทู้

22. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    รถผมเกิน7ปีแล้วอ่า

แม่งหลอกขายชัดๆนี่หว่า

23. toye

toye New Member Member

12
    0
    0
    ขำครับ รถเกิน 7 ปี ล้างไม่ได้ สงสัยเเม่งหน้าด้านหาเเดหได้อีกนาน

24. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    อยากรู้ว่าทำไมรถเกิน7ปีถึงล้างไม่ได้อ่ะ งง

25. 5 ปีที่แล้วมันแดกตังผมไปเพราะโง่และยังเด็กอยู่

26. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ร้านเลวๆเเบบนี้อย่าปล่อยไว้

27. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    Granton อีกแล้ว อิอิ ทำโปรโมรชั่นให้ผับก็แย่ พิซซ่ายี้ห้อนึงก็แย่ แม่งโคตรหลอกลวง ระเบียบเยอะมากมาย แต่ไม่ยอมบอกเราให้ครบถ้วน

28. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    มีเลือกปฏิบัติอีกเหรอ รถจะกี่ปีมันก็ต้องล้างสิ จริงๆ ผมว่าถึงจะเป็นข้อตกลง แต่มันก็เป็นข้อตกลงที่น่าตลกน่ะครับ รถอายุเกิน 7 ปี เจ้าของรถเค้าอยากดูแลไม่ได้เหรอ

29. Hayabusa

494
    37
    0
    บริษัทมันจะส่งคูปองมาแทนครับ

แต่ผมอ่านๆดู ไม่workเป็นคูปองร้านอาหาร สรุปไม่เอาก็ได้

30. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมก็เคยซื้อนะ แต่ไม่เคยใช้คุ้มสักที่ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้