4G32 อย่างจะแรง ใส่ Header ออกตัวดีขึ้นครับ 4-1

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย Diamond X, 17 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    เอามาไห้ดูกันครับ

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เฮดเดอร์เเดงเเจ่เลย 5 5 5

ปล. ดิ้ลล ทําความสะอาดห้องเครื่องมั่งดิ ไม่ไหวเลย :D

เอานี้ไป D.I.Y วิธีการล้างห้องเครื่อง ให้สวยงามและถูก ตามลิ้งเลย

http://www.thaispeedcar.com/tip-washmach.htm <<<<

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
  4. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    มันต้องอย่างนั้น

5. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    น้องอุสก็กินแก๊สได้นะครับ รายละเอียดโทรมาคุยดีกว่าครับ

6. Iต้

Iต้ New Member Member

19
    2
    0
    กลองเท่ มากคร้าบบบบบ

7. .....

4g 32 ติดแล้ววิ่งเป็นยังไงบ้างครับ อัตรสิ้นเปลืองเป็นยังไงบ้างครับ ความเร็วสูงสุดวิ่งได้ซักเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

8. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    4G32 ดมเเก็ส ต้องให้ดิ้ลลมาตอบ :)

9. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    ผมว่าปกตินะครับ วิ่งดี ประหยัดครับ ต้องลองจูนอ่ะครับว่าจะเอาแรงกินแกส หรือว่าประหยัดอ่ะครับ
    จูนประหยัดมากไปก้อวิ่งอืดน่ะ ต้องกำลังดีอ่ะครับ ได้ทั้งประหยัด และเหยียบขึ้น
    ถ้าเทียบกับนำมัน นำมันคงดีกว่าอยุ๋แล้ว แต่ ได้ประหยัดตังในกระเป๋า อิอิ ๆ

10. Ahosikum

Ahosikum New Member Member

18
    1
    0
    Max speed 145 ครับ
    อัตราสิ้นเปลือง 10 กิโลลิตร ที่ความเร็ว 80 กมต่อชั่วโมง
    ย้ายมิกเซอร์เป็นมิกแบบฝังเอาในท่อ Intake เหล็ก ที่ทำขึ้นมาใหม่ มิกเซอร์ขนาดรู 28 มม. กรองเปลือย
    ไปย้ายมิกกับน้าเหลิม ร้านกู๊ดเยียร์ อีเกิ้ลสโตร์ เมืองเอก

11. prover24

prover24 New Member Member

132
    0
    0
    ตอนนี้รถผมวิ่งไม่ออกเลย ไม่รู้เป็นเพราะเจ้าของเก่าเค้าไม่ค่อยกดหรือป่าวนะ วิ่งได้80เอง ใช้แก๊ซโซฮอล95 เปลี่ยนกรองน้ำมันเบลซิล เหลือหัวเทียนยังไม่ได้เปลี่ยน ไม่เข้าใจทำไมวิ่ง80เอง

12. TiTaNDrAGon

TiTaNDrAGon New Member Member

1
    0
    0
    ขออนุญาติครับทราบว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้เก่า แต่ไม่รู้จะไปทางไหนดีลองถามในนี้ดูครับ
    ผมใช้เครื่อง 4g32 หลังๆ มาถ้าไม่มีงานซ่อมที่ต้องใช้เครื่องมือพิเศษก็จะทำเอง(เข้าอู่ไม่ไหวแล้วแก้ปัญหาไม่ค่อยถูกจุด ไม่ฟังเราด้วย)
    เร็วๆ นี้ได้คอยล์เสียร้อนแล้วเครื่องดับไปซื้อมาเปลี่ยนเองแต่ต่อ resistor ไม่ถูกครับ พยายามต่อแล้วมันร้อนควันขึ้นปัจจุบันก็เลยไม่ต่อลอยไว้เฉยๆ ขอคำแนะนำการต่อ resistor คอยล์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้