โดนยึด ใบขับขี่ แต่ไม่มี ใบสั่ง...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย cvc, 21 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เรื่องของเรื่อง ผมดันไปเลี้ยวในที่ห้ามเลี้ยว ของเช้าวันหนึ่ง
    ซื่งผมจะรีบไป quiz ซะด้วย

โดนที่แยก ตรงพรรคชาติไทย(มั้ง ก่อนถึงซังฮี้)
    ดันวิ่งมาจากถนนสุโขทัย(เลาะบัสเลนมา)แล้วเลี้ยวขวา จะไปซังฮี้
    แล้วรถดันติด พี่ท่านเลย กระโจนออกมาจากป้อม
    เดินข้ามถนนมา เคาะกระจกรถเลย
    ... ตรงนี้ห้ามเลี้ยวขวานะ ขอใบขับขี่ด้วย
    ผม(พร้อมกับยื่นใบขับขี่ให้)
    ..."โทษครับ ผมจะรีบไป..."
    ..."อ้าว พี่ เฮ้ยยยย"

จนท นายนั้น ก็เดิน งอน ตูดบิดไปหลังรถ
    จดทะเบียนไว้ด้วย
    แล้วก็เดินกลับไปป้อม
    ไม่บอกอะไรผมเลย
    "ใบสั่งก็ไม่ให้"
    แล้วไงต่อ
    ทำไงดี

จอดรถหรอ รถติดเป็นแพ จะให้ขวางหมดเลยหรือ?
    รีบไปด้วยสิ อีกอย่าง ถ้าจะให้ลงไปคุยแล้ว
    มีสินล่าง อะไรกัน ก็ กะไรอยู่ ทั้งเนื้อตัว มีอยู่ ยี่สิบบาทไทย
    เน้น เป็นเหรียญสิบสองเหรียญ

ก็เลยขับไปเลย หงุดหงิด

ขากลับ
    ผมขับกลับมาที่ป้อม ถาม จนท ในนั้น
    ..."พี่ครับ ผมมารับใบสั่ง(ยอมรับว่าผิดนะ กะแล้ว
    ต้องโดน รู้งี้ เลี้ยวเข้าถนนสุโขทัยแต่แรก ก็ไปรอดแระ
    )"

จนท "โดนเมื่อไร คนไหน หมวกเบอร์ไรจำได้ไหม?"

ผม "เอ่อ จำไม่ได้ครับ โดนเมื่อเช้า เก้าโมง" (ได้ใบขับขี่ปุ๊บ
    ก็หันหลังเดินไปอย่างเร็วเลย สังเกตอะไรไม่ทันจริงๆ)

จนท " ไม่มีนะ ออกเวรไปแล้วมั้ง ไปดูที่ สน.ละกัน"

ผม "แผนกไหนครับ"

จนท " งานจราจร"

ผมก็รู้สึกทะแม่งๆ ว่าคนที่คุยด้วยเนี่ย เสียงมันคล้ายๆ กันเนาะ

แต่จะทำไงได้ ก็เลย ต้องไปที่ สน.

ไปถึง สน. จนท สน. ก็บอก ว่าไม่มี
    หาแล้วก็ไม่มี โดนเมื่อไร เค้าไม่ให้ใบสั่งเลยหรอ
    ผมบอก จำได้แค่โดนกี่โมง แยกไหน

สรุป เค้าไปดูตารางงาน บอกว่า "ยังไม่เข้าเวร เด๋วทิ้งเบอร์ไว้นะ
    บ่ายๆ เด๋วเค้าเข้ามา แล้วจะถามให้ แล้วจะโทรไปบอก"

"ครับ ขอบคุณครับ"

เรื่องเกิดวันจันทร์ที่แล้ว (16 มิย)
    จนถึงวันนี้ ผมยังไม่ได้โทรสับเลยสักสาย missed call ก็ไม่มี

เอาไงดีครับ...

หรือไปแจ้งหาย ทำใหม่ดี 555+

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แจ้งหายทำไม แจ้งความลักทรัพย์มันเลยดีกว่า

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    แจ้งหายที่สน. พท.ที่โดนล่ะกันคับ

4. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ตามท่าน Eakatossaros เลยครับ

5. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    แจ้งหาย !!

แจ้งที่ขนส่งเลย ง่ายๆ สบายๆ

ปล : เค้าเดินกลับป้อมนี่ คือ เค้าจะให้ตามไปจ่ายในป้อมครับ

แก้ไขล่าสุด: 22 มิถุนายน 2008
  6. jade1985

jade1985 New Member Member

33
    1
    0
    ไปจ่ายในป้อมก็โดนหนักสิครับ

7. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    แจ้งที่ขนส่งเลยก็ได้ครับ ไม่เสียค่าปรับไรด้วยอ่ะ

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แจ้งหายทำใหม่เลยครับ

9. เดินเข้าป้อม สงสัยเขาอยากจะขอหลังไมค์มั้ง หิหิ...

10. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    ทำใหม่เลยเลยครับ มันไม่เอาลงคอมชัวร์

11. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ขโมยชัดๆ น่าจับตีมือ อิอิ

12. แจ้งหายแล้วทำใหม่เอาดีก่าคับ ไปตามเสียอารมย์เปล่า
    แต่ยังไงจะไปโทษตำรวจก็ไม่ใช่ เพราะเราผิดจิงๆ ต้องรับผลที่ทำไป

13. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    น่าจะจอดรถขวางไว้ แล้วไปที่ป้อม ไปจ่ายที่ป้อม

แจ้งหายทำใหม่คับ

14. Mongkon Saohong

Mongkon Saohong New Member Member

1
    0
    0
    โดนตำรวจเรียกข้อหาผ่าไฟแดง โดนยืดใบขับขี่
    แล้วผมรีบ ผมไม่ได้คุยกับตำรวจบิดรถหนีเลย
    ใบส่งก็ไม่ได้เอา แล้วตรวจสอบได้ใหมว่าอยู่ส.น. ใหน

15. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ว่างๆ ก็กลับไปที่แยกนั้น เวลที่ใกล้เคียงตอนที่โดนจับ จะมีป้อมตำรวจอยู่แถวนั้น เข้าไปคุยกับตำรวจที่นั้นครับ อาจจะมีใบขับขี่คุณอยู่ที่นั้นแหละ หรือถ้าไม่เจอ ป้อมตำรวจนั้นก็จะมีป้ายบอกว่าอยู่พื้นที่ สน. ไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้