มีเรื่องรบกวนท่านผู้รู้คับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nomoney, 20 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nomoney

nomoney New Member Member

51
    0
    0
    เพื่อนใช้รถ vios อยู่ ล่าสุดเครื่องฮีต แล้วก็น๊อก (น้ำไม่ขาด) เอารถเข้าศูนย์ให้เช็ค ผลคือ ฝาสูบโก่งและก็มีไขเหลวๆเหมือนเทียนเหลวไหลออกมาจากฝาสูบ งงว่ามันมาจากไหน น้ำไม่มีขาด เช็คศูนย์เช็คตลอด เลยไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร ช่างว่าอาจเกิดจากน้ำมันแก๊สโซฮอล (รถคันใช้แก็สโซฮอลมาตลอด ตั้งแต่ออกรถ) ก็ไม่รู้ว่ามันคุยกะช่างยังงัย แค่ฟังมันเล่าคราวๆ แต่ช่างก็ยังไม่ฟันธงนะครับ ต้องรอช่างจาก กทม ไปพิสูจน์หลักฐาน ยังดีที่ยังอยู่ในประกัน ใครเคยเจอหรือเคยเป็นแบบนี้มั่งครับ รบกวนด้วยครับ

2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    น้ำหล่อเย็นไม่ขาด แต่ฝาสูบโก่งนี่

ตอนขับมีไฟเตือนเรื่องเครื่องฮีต กับ เตือนความร้อนหม้อน้ำหรือเปล่าครับ

ว่าแต่ พอถ่ายรูปคราบไขเหลวๆที่ว่ามาให้ดูได้หรือเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มิถุนายน 2008
  3. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ผมเคยเอาแก๊สโซอฮอล ล้าง อะไหล่ แล้ว ใส่ถุง มัดไว้ ทิ้งไว้1 วัน สนิมขึ้นเลยอ่ะ ไม่รู้ว่า แก๊สโซฮอล มันคายน้ำมันหรือปล่าว

4. nomoney

nomoney New Member Member

51
    0
    0
    เด่วจะลองถามให้ละเอียดอีกทีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้