เพื่อนๆผู้รู้แนะนำหน่อย ทำสีรถใหม่เอาสีขาวแบบไหนดี มันมีกี่ขาว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nick_bkk007, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nick_bkk007

nick_bkk007 Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้รถผมกำลังทำสีใหม่อยู่ตอนนี้กำลังลอกสีรถถึงเหล็ก ใกล้จะเสร็จแล้ว จะทำเป็นสีขาวรถผมเป็นรถ holden calais เป็นรถขนาดประมาณ A31 กำลังสับสนอยู่ว่าจะเอาขาวแบบไหนดีที่ถามๆมามันมีหลายขาวที่เค้าทำใหม่กัน บางคันก้อทำเป็นสีขาว มุข แล้วก้มีขาวตัวHONDA TYE R เห็นโทรไปถามอู่อื่นๆเค้าบอกมีลูกค้าเอาWISH มาทำขาวตัวใหม่ HONDA DC5 แล้วมันต่างกับขาวTYPE R เหรอ เพื่อนๆแนะนำหน่อยทำขาวตัวไหนดีที่เค้าทำกันหรือสีขาวแบบไหนที่เพื่อนๆชอบจะได้เอาไปเป็นตัวเลือก หรือถ้ารู้เบอสีหรือยี่ห้อก้อจะดีจะได้เอาไปบอกรหัสสีช่าง

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ต่างกันครับ แต่เอา แบบ Type R ก็ดีนะคนทำกันเยอะดี ถ้าไม่กลัวเกร่อ แต่เป็นผมผมจะทำสี แป๊ดๆ อิอิ

3. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    สีถ้าให้สวยจริงๆต้องคุยกับทางอู่ให้รู้เรื่องอ่ะครับ ว่าเราต้องการแบบไหน ขาวมุก ขาวฮอนด้า มันมีหลายเบอร์ อู่ทั่วไปมักไม่รู้จัก
    ผมแนะนำให้เอารหัสสีตัวอย่างไปให้ทางอู่เลยครับ อ้อ.อยู่ที่รองพื้นด้วยว่าเค้าใช้แบบไหนหรือไม่ลองหาอู่สีที่เค้ามีประสบการณ์
    จะช่วยคุณได้เยอะเลยครับ.....ถ้าเอาสีขาวสวยๆตอนนี้ต้องขาว wish ครับ แจ่มๆ

4. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ตามท่านRacing D Project เลยครับ

หรือลองดูสีขาวที่ชอบว่าชอบขาวแบบไหน เพราะช่างสีจริงๆเค้าบอกไม่ได้ว่าไอ้ขาวที่เราอยากได้เป็นขาวไหน

ผมเดาว่าแค่ขาวสีเดียวน่าจะมีเกิน40เบอร์ ตอนผมทำสีทั้งคัน บอกช่างสีว่าอยากได้บรอซ์นทองสวยๆ พี่เค้าหยิบมา

เป็นเล่มเอามาให้เลือก ดูจนตาลายสุดท้ายให้เจ้าของอู่เลือกให้ เพราะมองไม่ออกจริงๆ

5. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    แล้วขาวแม่สีเนี่ยมันเป็นไงครับ งง ได้ยินมานานและ

6. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ไม่ลองสาด สีแบบ สีแรงๆดูหรอครับ ผมว่าตอนนี้ ขาวมันเยอะแล้ว อะ รถบ้านๆเดิมๆยังขาวเลย-*- ผมก็ว่าจะไปเล่นสีแรงๆมั้งละครับ

7. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แหะๆ ผมก็ว่าสีขาว มันเยอะแล้วนา

เอาสี แหวกๆ ไปเลย

^^

เพราะตอนแรกก็จะทำสีขาว แต่ ตัดใจ ทำทอง มันเลย

ตอนแรกมีแต่คนบอกว่าแก่ แต่เสร็จ แล้วแก่กว่าเดิม ฮะฮะ

ล้อเล่นคับ

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมว่ารถสีขาว เหมาะสำหรับคนอยากตกแต่งลวดลายครับ

รถสีขาว ถ้าไม่แต่งอะไร ผมว่ามันก็ดูไม่เด่นนะครับ

ทำสีขาวแล้วลองสั่งทำสติ๊กเกอร์เป็นลวดลายดูสิครับ

เบื่อเมื่อไหร่ก็เปลี่ยนใหม่ได้

9. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ตอนแรกอยากทำสีขาวเหมือนกันครับ แต่มีคนทำเยอะมากตอนนี้
    เลยมาหาข้อมูลไว้ก่อน ปีหน้านู่น ได้ทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้