จากหนังเรื่อง Death Sentence กับ สัญญาณกันขโมย .....................................................

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 18 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ใครดูแล้วคงเห็น ฉากที่พระเอกวิ่งไปกดท้ายรถหลายๆคัน

เมื่อกดแล้ว ก็จะมีเสียงสัญญานกันขโมยดังขึ้นมาแทบทุกคัน

เลยสงสัยว่า จริงๆแล้วถ้าเราใช้แรงกดท้ายรถแรงๆ แบบในหนัง

มันจะดังหรือไม่ ครับ

:cool::cool::cool:

???

2. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    ขึ้นอยู่กับเราตั้งความไวของเซนเซอร์ครับ

ตั้งไวมากมันก็ดัง แค่ไปแตะมันก็ดังแล้ว

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ตอนติดกันขโมยใหม่ๆ

ร้านเขาตั้งมาไวมาก

แมววิ่งลอดใต้รถมันยังร้องเลย

4. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เล่าหน่อยเผื่อใครไม่ได้ดู

ในหนังพระเอกวิ่งไปกดท้ายรถในอาคารจอดรถ

ซึ่งวิ่งไปกดไป รถเกือบทุกคันที่กด เกือบๆ 20 คันมั้ง

กดคันไหน คันนั้นจะมีเสียงสัญญานดังแทบทุกคันครับ

เลยสงสัยว่าถ้าตั้งสัญญานไว ก็น่าจะดังแค่ไม่กี่คัน แต่นี่ดังแทบทุกคันเลยยยยย

5. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เอ่อ มองว่า หนังเค้าคงอยากให้มันดังทุกคันอ่ะครับ ถ้าไม่ดัง หนังมันก็จะแป๊ก ดิครับ อยู่ที่ผู้กำกับคร้าบบบบ

6. gri

1,163
    26
    0
    ในหนังนะ ผมว่า เขาอาจจะซุ่มกดสัญญาณให้ตรงกับคิวพระเอกก็ได้ครับ

กันพระเอกหน้าแตก

ว่าเขา ในหนังเขาจะไล่กดท้ายรถทำไมหรือครับ

7. Cat Speed

Cat Speed New Member Member

24
    1
    0

ต้องไปดูซะแล้ว

8. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ถ้าเอาแบบใช้งานจริงๆ คงเป็นที่ sensor กันขโมยอย่างที่ข้างบนบอกล่ะครับ เวลาติดตั้งช่างเค้าจะตั้งให้ว่าจะเอาให้ sensitive ขนาดไหน ถ้าตั้งแบบให้ไวมากๆ พอมีอะไรกระทบนิดเดียวก็ดังแล้วครับ ที่ผมเจอบ่อยๆก็ เตะบอลไปโดนนิดเดียวก็ดังลั่นเลย
    ส่วนในหนังก็ เค้าจะทำอะไรก็ได้อ่ะครับ อาจไม่ต้องสมจริงเสมอไป

9. PhoEniX

PhoEniX New Member Member

21
    0
    0
    ถ้าเรากดเเรงๆมันก็น่าจะดังนะ

ทุกวันนี้เวลาผมสตาร์ทเครื่องที่ตึกจอดรถในหมาวิทยาลัย

สัญญาณกันขโมยรถบางคันก็ร้องเเล้วครับ

10. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0

ก็มันเป็นหนังอะครับ บทมันมาเเบบนั้น ไม่แน่อาจมีทีมงานคอยทุบอยู่ข้างรถก็ได้ ...

11. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18
    สงสัยคงตั้ง shock sensor ให้รับไวกว่าปกติทุกคันเลยมั้งคับ

เบาสุดที่เจอนี่เวลาขับรถผ่านก็ร้องแล้วคับ(เปลี่ยนท่อมานะคับ)

12. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    แล้วพระเอกมันกดทำไมอะครับ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายคับ ขึ้นกับความไวของเซ็นเซอร์ที่เราตั้งไว้ด้วยนะคับ รถเพื่อนผมเวลารถท่อดังๆวิ่งผ่านก้อร้อง เลยไปตั้งความไวเซ็นเซอร์คับ

14. kunmae

kunmae Guest

0
    0
    0
    พระเอกกดทำไม??

พระเอกกดทำไม??

กดที่รถเพราะว่าอยากให้ ผู้ร้ายที่ตามมาเขวครับเพราะพระเอกกำลังหนีผู้ร้ายที่ตามมาฆ่าอยู่
    (แต่พูดจริงๆๆรีบๆหนีไปง่ายกว่าอะนะ -0-)

ปล.ใครยังไม่ได้ดูหนังเรื่องนี้ต้องดูครับ...............แล้วจะรู้ว่า วันหลังเราควรเติมน้ำมันหรือแก๊ซ ไว้เสมอนะครับอย่าให้มันหมด ฮาๆๆ

ปล.อีกนิด เรื่องนี้ผู้กำกับ SAW นะครับ คงไม่ต้องคิดมากว่าหนังจะเป็นไง

15. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    ที่พระเอกกดท้ายรถก็เพราะ หนีคนร้ายมาลานจอดรถ ส่วนคนร้ายไล่ตามมาหลายคน

ก็เลยกดท้ายเพื่อให้สัญญานดัง เพื่อจะมียาม หรือคนมาช่วย หรือ เพื่อล่อคนร้ายให้ไล่ตามมา มั้งครับ

ส่วนกดท้ายรถไปหลายสิบคันแล้ว จะมีใครมาช่วยหรือไม่ต้องไปดูเองนะครับ

หนังโหด ใช้ได้

( ลักษณะการกด คือ กดบนฝากระโปรงท้ายกดแรงๆแบบให้ ตัวถังยุบฮวบลงไปให้มากที่สุด แบบล้อเกือบติดซุ้มล้อคร้าบ )

แก้ไขล่าสุด: 19 มิถุนายน 2008
  16. XrtcluB<g@p>

XrtcluB<g@p> New Member VIP

126
    10
    0
    เออ.... คือว่ามันหนังโรงหรือเปล่าครับ แล้วชนโรง หรือออกมานานหรือยัง พอดีไม่รู้อ่ะ...........

17. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    อย่างนี้ต้องลองทำเองดู ที่จอดรถตามห้างวันเสาร์-อาทิตย์ ยิ่งดี
    ได้ผลอย่างไงแจ้งด้วย..อิอิ
    หนังน่าดูครับ เดี่ยวไปดูบ้างดีกว่า

18. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ไปกดเล่นในห้างมั่งดีกว่า 5555+

19. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    สวัสดีครับ ผม SUT รหัส B39x รุ่นไหนนับไม่เป็น :D

20. gri

1,163
    26
    0
    ผมตอนแรก เข้ามา B48X ครับพี่

ตอนนี้รีรหัสใหม่เป็น B50X ครับ

ว่างๆเชิญไปพักผ่อนได้นะครับที่

http://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?f=236

SUT Cars Club ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้