>>>จะดูดน้ำมันออกจากถัง ทำยังไงครับ<<<

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย indyman01, 14 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. indyman01

indyman01 New Member Member

3
    0
    0
    ตอนนี้ปัญหาน้ำมันแพง เลยจะดูดน้ำมันจากรถพี่มาใช้ครับ
    ก็ไปหาซื้อาสยยางขนาดประมาณนิ้วก้อย แล้วก็ยัดเข้าไปในถัง ยัดยังไงก็ไม่ถึง
    น้ำมัน เหมือนมันติดอะไรอยู่ไม่รู้ ต้องทำไงครับถึงจะดูดออกได้

-ท่านใดมีวิธีดูดน้ำมันออกจากถังน้ำมัน ช่วยเหลื:sad:อด้วยครับ

2. aubom

aubom New Member Member

40
    3
    0
    รถอะไรอ่ะครับ
    ถ้าเป็น 3ประตู จะมีน็อตอยู่ที่ใต้ถังน้ำมันเลยครับ

3. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ส่วนใหญ่จะเป็นเบอร์ 17 ใต้ถัง ไขออกได้เลยครับ ระวังน้ำมันไหลทิ้งหมดนะครับ เสียดาย แพงๆอยู่

แล้วถ้าจะล้างถังน้ำมันนี่แถวนวมินทร์ เกษตร รามอินทรามีที่ไหนรับบ้างครับ
    พอดีเปลี่ยนปั๊มติ๊กแล้วเห็นตะกอนมันนอนก้นอยู่เยอะพอสมควรเลย
    ค่าแรงน่าจะซักเท่าไหร่อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้