EGอยากมีไฟเตือนน้ำมันเชื้อเพลิงใกล้หมด

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย nat_jza31, 13 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    EGอยากมีไฟเตือนน้ำมันเชื้อเพลิงใกล้หมด

ต้องเปลี่ยนอะไรครับ

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมไม่แน่ใจนะครับว่าต้องเปลี่ยนถังน้ำมันด้วยรึเปล่านอกจากเรือนไมล์ตัวนอก

3. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    พอดีผมเปลี่ยนถังมามันมี สามขั้ว ตอนวางเครื่องเค้าไม่วายมาให้ ต้องมาวายเองดึงจากขั้วเข้าหน้าปัด

ถังเดิมๆไม่รู้จะมีอ่ป่าว ครับ

4. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    ขอบคุณครับ

มีใครรู้บ้าง:)

5. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ตอนนี้ถังน้ำมันเป็นของบ้านเราหรือของตัวนอกครับ ถ้าของบ้านเราต้องซื้อปั๊มลูกลอยที่มีตัววัดระดับนำมันมาด้วยครับมือสองต้องหาหน่อยครับเพราะส่วนใหญ่มากับถังแต่ถ้าเบิกใหม่ศุนย์ก็ 1000กว่าขึ้นครับ เอามาใส่แทนลูกลอยเดิมใด้เลยครับแล้วเดินสายไฟมาที่เพิ่มที่ปลั๊กลูกลอยครับและก็ต่อไปที่ไมล์ถ้าเป้นของตัวนอกจะมีรูปไฟเตือนให้อยู่แล้วแต่ถ้าไมล์เดิมคาร์บูไม่มีรูปครับต้องใช้แอลกอฮอล์เช็ดแวใส่หลอดเข้าไปถึงจะมีใด้ครับเพราะผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน รวมทั้งประกบฝาด้วยครับรายละเอียดผมส่งข้อความไปให้แล้วครับ

6. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    ตามข้างบนบอกเลยครับ

7. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    ไมล์เดิม เช็คแวคออกก้อมีเหรอครับ
    เพิ่งรู้นะเนี่ย....

8. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ไม่มีรูปนะครับเป็นแค่ช่องเปล่าที่เค้าพ่นสีใว้ครับ ที่เช็ดออกเพื่อให้ไฟสว่างเวลาติดเท่านั้นครับ

9. top ay

top ay New Member Member

22
    1
    0
    ของผมซื้อมามันก็ขึ้นเลยอะครับไมล์ขาวเข็มส้ม
    มีแต่ไฟบอกประตูไม่ขึ้นอย่างเดียวครับ:)

10. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    เป็นความรู้ดีครับ
    แต่ว่าช่วยส่งการเดินสายไฟกับการต่อสายไฟให้ด้วยได้มั๊ยครับ
    ว่าสายไหนต่อกับสายไหนแร้วต่อตรงหลังไมล์ยังงัยอ่ะครับ
    พอดีว่าอยากรู้ครับจาได้เอามาต่อบ้างครับ
    ส่งมาที่ [email protected] ขอบคุณครับ

11. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    ผมมีนะ มันมากะรถอ่ะ -*-

12. ^^NuNuuN^^

^^NuNuuN^^ New Member Member

29
    1
    0
    ของเรามีที่เรือนไมล์ แต่มะรู้ว่าใช้ได้รึป่าว เพราะว่าไม่เคยใช้จนไฟมันขึ้นเลย กลัวต้องเข็นซะก่อน
    แล้วมีวิธีทดสอบดูมั้ยอ่ะ
    ว่าแต่รถเราเหมือนจะไม่มีไฟโชว์สำหรับประตูข้างอ่ะ มีแต่โชว์เวลาเปิดกระโปรงท้ายเท่านั้น
    ถ้าอยากได้ประตูข้างด้วยต้องทำยังไงอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้