มีเรื่องมาเล่า เมื่อวานโดนตำรวจเช็ค !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 13 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    พอดีเมื่อวาน ขับพากิ๊กไป กุ๊กกิ๊กกันตามประสีประสา กะจะไป ดูส้มตำต่อที่เดอะมอลบางแค่ พอขับมาได้แถว มอ เอเชีย เอาแล้วตู เห็นแต่ไกล ก็คิดว่า เอาวะกูคลานเข้าไปคงไม่เป็นไร

แต่ไม่เป็นงั้นครับ แม่งกระโจนมาขวางรถ แล้วให้เลี้ยวไปตรง u turn เอาแล้วใจปิ๊วครับ เห็นผมเป็นเด็กด้วย ซิวผมซะไม่ได้เอาที่บ้านมา เอา รถเทพ a31 มา ซิวกูเข้าให้แล้ว พอคุยกัน มันถามว่าขับยังไง เดี๋ยวเหยียบๆ (อะไรมันวะ ก็เลียครัช ออกนะ รถติดจะตายมึง ดักกันอะ เวรเอ้ย ไม่เลียรถกูก็กระโจนไปเปรี้ยงเข้าให้ดิ -*-)

มันขอดูใบขับขี่ครับ แต่เนื่องจากอายุน้อยครับ เลยซุยไปว่า รถพี่ เนี่ยเอาออกมา โดนตบแน่ถ้าพี่รู้มันก็คะยั้นคะยอให้เอาคนมีใบขับขี่มาขับกลับ ผมก็เข้ามุขละพูดไปว่า เอาน่าช่วยๆกันหน่อย นึกว่าพี่แกจะเอาเงิน แต่ไม่ครับ แกให้ลงจากรถ มาเอามือ วางที่ฝากระโปรง (อย่างอาย รถติดๆ ด้วย) จากนั้นแกก็ปล่อยไปครับ แกบอกอีกว่า แกจะจับเมื่อไหร่ก็จับได้รถพวกนี้อะ แต่แก ไม่อยากจับหรอก เพราะคนเค้าจะมองว่าหากินกับ ประชาชน ที่เรียกเพราะเห็นเครื่องมันดังมาแต่ไกล อะไรทำนองนี้ แล้วก็บอกผมว่าขับรถระวังๆ ด้วยพาสาวมา

จากนั้นก็ปล่อยผมไป

พอเข้ารถมาก็อมยิ้มนิดๆนะครับ ตำรวจไทย ทำให้ผมอาย นิดๆ ก็จริง แต่ก็ดีกว่ามาทำให้เครียดนะ แบบนี้มันฮาๆ หยวนๆ กัน ถ้าตำรวจ มีแบบนี้ ไม่ใช่จะกินอย่างเดียว สัก 50 % ประเทศคงเจริญแล้วอะครับ

ปล. เล่าสู่กันฟังครับ แต่มะวานปิ๊วมากจริงๆ 555+

2. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ผิดก็ต้องยอมรับผิดครับ
    เพราะว่าเราผิดตั้งแต่สตาร์ทรถออกมาขับแล้ว
    ตร.เค้าทำตามหน้าที่จ้า
    :D

3. we_zaa

1,358
    33
    0
    แต่ยังดีมากครับ ที่เจอตำรวจดีขยัน และไม่ฟันเงิน เหมือนท่านอื่นๆ ยอมอาย แต่มาหัวเราะ แบบนี้ ยังดีกว่า ทะเลาะกันด่ากันแล้วโดนดาวบนใบสั่ง แล้วไปจ่ายค่าปรับเยอะ

4. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ตำรวจสุราษฏร์ก็แรง เงินไม่เอา ไม่ว่าคุณจะกินไอติม กินข้าวต้มเครื่อง โจ๊ก ปาท่องโก๋ .......... เข้าด่านเป่าหมด

ผมกินข้าวต้มปลา เปิดกระจกมา ยักษ์คู่คาปาก ยังให้ลงไปเป่า เอากะเค้าดิ

5. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ดีที่ไม่เสียตัง ระวังหน่อยละกันครับ คุณคงไม่โชคดีอย่างนี้บ่อยๆ

6. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........ตามมาดู.....หน้าบ้านผม....ฮุฮุฮุ....โดนพี่เขาเรียกก็คุย กับเขา ดีๆเดียวเขาใจดีเผื่อปล่อยคับ...

7. AC93

AC93 New Member Member

98
    3
    0
    โชคดีที่เจอดีๆถ้าเจอแบบ......ละก้องานเข้าเลยแหละคับ

8. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ผมเคยเจอเหมือนกันตรงนั้น
    แต่ถ้าบางคนพูดดีกับมัน มันก้อคิดว่าเรากัว
    กลับเล่นเราซะอีก -*-

9. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    ผมว่าโอเคดีนะครับ ตำรวจนายนี้

10. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    พี่รวจคนนี้ไม่ธรรมดา

11. ตำรวจดีๆก็ยังมี

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ดีใจด้วยครับคุณได้เจอ ตำรวจที่ดีแล้ว

13. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เหอๆนานๆจะมีทีเนาะของหายากนะเนี๊ยตำรวจดีๆ:D:D

14. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    ดีแล้วครับ คุยดีๆ คุยกันรู้เรื่อง ดีกว่าด่ากัน แล้วจบลงแบบไม่สวยคับ

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เปงตำรวจที่มีจรรยาบรรณดีจริงๆคับ

16. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    กลางคืนหน้า ม.เอเซีย ตั้งด่านประจำ เลยมาก็หน้าฟิวเจอร์
    กลางวันหนักกว่ารถก็ติด มีทั้ง แยกกองขยะสาย3 เลยมาก็หน้าไปรษณีย์หลัก2 เผลอๆมีอีกด่าน ใต้สะพานวงแหวน
    จะเลี้ยวซ้ายไปกาญนา-ปิ่นเกล้า ก็เจออีกด่าน จะวนสะพานไปทางพระราม2 ก็เจอด่านก่อนถนนสาธรตัดใหม่

คำเตือน รถซิ่งฝั่งธนฯ กรุณาขับรถซิ่งตามกฎหมาย ถ้าหากใช้เส้นทาง บางแค-ท่าพระ เวลา ชม.เร่งด่วน
    เพราะ สน.ภาษีเจริญ ตร.ขยันเหลือเกินยิ่งรถซิ่ง สังเกตตามยูเทิน จะมีรถจอดเจรจา กะ ตร.ประจำ 5 5 5+

ด่านแถวนี้เยอะสาดดดดดดดดด แต่ก็อย่างว่าตร.เค้าทำตามหน้าที่ เจอ ตร.ดีก็ดีไป เจอ เขี้ยวๆ ก็แย่หน่อย จิงป่ะ
    ตร.ดียังมีอยู่ ผมเชื่ออย่างนั้นครับ อย่าว่า ตร.เค้ามากเลย อย่าลืมดิอย่างน้อยถ้าคุณมีเรื่อง คุณก็ต้อง แจ้งตำรวจ อิอิ

17. ของหาดูยากสำหรับบ้านเราเชียวนะนั่น ...ตำรวจดีๆเนี่ย

18. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ตำรวจดีๆมีเยอะครับ แต่ เมื่อก่อนไม่ค่อยจะเจอไม่รุ้ทำไม
    ว่าแต่โชคดีนะเนี่ย ขับรถซะขนาดนั้น ยังไม่โดน

19. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ตำรวจดีๆก็ยังมีอยู่..ขอชมเชยครับ..:D:D:D

20. art

art New Member Member

97
    0
    0
    ไมไม่เจออย่างนี้บ้างอ่ะ...

21. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    โอ้วววว !!!
    โชคดีมากมาย ถ้าโดนนี่ หลายกระทงเลยนะนั่น
    อายุน้อยที่บอกมา หมายถึงไม่มีใบขับขี่ช่ายป่าวววว
    ถ้าใช่ นี่ โชคดีครับ ที่ไม่โดน
    ปกติ จารอดยากนะครับ
    แต่ระวังไว้ก้อดีครับ อย่าปราหมาด เดี๋ยวโดนมา จะกลายเป็น ไม่ ฮา พาเคลียดเอานะครับ

ยังงัยพี่น้องก้อขับรถระมัดระวังนะครับ
    ความซวยไม่เข้าใครออกใครครับ

22. โชดคดีมากมาย

23. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ทนๆเอาหน่อยเด๋วก็ได้ใบขับขี่เอง

24. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ยังดี ที่ไม่โดนอะไร

25. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    โชคดีที่เจอตำรวจคนนี้อ่ะ

26. we_zaa

1,358
    33
    0
    อิอิ นับว่าโชคดีมากๆครับ

nui popular ถูกใจสิ่งนี้
  27. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

แนบนามบัตรไปสิ อิอิ

28. FAST-TRACK

FAST-TRACK New Member Member

27
    0
    0

หน้าเด็กจริง ๆ มิน่าพี่ รวจ เรียกเอา :D

29. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    เคยเจอด่านตรงช่วงถนนวงแหวนเหมือนกันคับ ช่วงบ่ายจะเห็นบ่อยนะ บางครั้งผ่านตรงนั้น2วันติดๆ ก้อขยันตั้งกันจิง แต่ไม่เคยโดนเรียกอ่ะคับ เพราะตอนถึงด่านจะนิ่ง เหยียบให้เบาที่สุด เส้นเพชรเกษมตั้งหลายจุดคับ เลยเดอะมอลบางแคไปนิดนึงก้อมี ก่อนถึงบิ๊กซีเพชรเกษมก้อมี

30. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    คืนวันศุกร์ ผมก็งานเข้าค๊าบ โดนเป่าหน้าโลตัสบางเขน เรียบร้อย ครับ 77% โดนเข้าหั้ย ศุกร์ 13 จิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้