. . . . . . . . . โ ค ล้ ง เ ค ล้ ง . . . . . . . . .

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย tastesense, 13 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    รบกวนถามพี่น้องหน่อยนะครับ
    เรื่องราวคือ
    ผมไปติดแก๊สมา
    ถัง58ลิตร magnate
    วาล์ว tomasetto
    พอติดตั้งเสร็จ
    ผม+เจ้าของอู่ ขับรถไปเติมแก๊ส
    ผมได้ยินเสียงจากด้านหลังรถ
    มันจาดัง โคล้งเคล้งเวลาเจอทางขรุขระ
    (เสียงมาจากในถังแก๊สครับ)
    และตอนแรกที่ได้ยินเสียงเนี่ย ในถังไม่มีแก๊สเลยนะครับ
    ผมก็คิดว่าเติมแก๊สเข้าไปมันอาจจะหายดัง
    พอถึงปั๊มแก๊ส เจ้าของอู่ก็เติมให้ 100 บาท
    ซึ่งได้มา 9 ลิตร
    ขับรถกลับอู่ ก็ยังมีเสียงดังเหมือนเดิม
    พอขับกลับบ้าน ผมเติมอีก 300 บาท
    ได้มา 25 ลิตรกว่าๆ
    บวกกับของเดิม 9 ลิตร เปน30 กว่าลิตร
    เสียงในถังก็ดังเหมือนเดิม
    ไม่ทราบว่ามีพี่น้องท่านใด :confused:
    เปนอย่างผมบ้างมั้ยครับ
    รบกวนแนะนำวิธีแก้ไขด้วยนะค้าบ:sad:
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ:p

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ถ้าถังมัลติวาวล์มันจะลั่น ติ๊ง ทีเดียวตอนเปลี่ยนไปแก๊ส

แต่ถ้าเสียงเหล็กกระทบกัน คงต้องดูว่าถังยึดแน่นมั้ย

มีไรมากระแทกป่าว

ของผมเคยดัง พอดูปรากฏว่า มีคีมมันวางอยู่ใต้ถัง

พอกระทบกันมันก็ดังอ่ะครับ

ลองไล่ดู เดี๋ยวก็เจอครับ

3. Mo 4A-FE

Mo 4A-FE New Member Member

85
    0
    0
    ของผมเปนเพราะลูกลอยในถังอ่ะครับ ดังเฉพาะเวลาแก็สใกล้หมด

4. tastesense

82
    6
    0
    ภายนอกดูหมดแล้วครับ เสียงมันมาจากในถังเลยอ่าครับ :sad:

5. tastesense

82
    6
    0
    ทีแรกผมก็คิดว่ามันดังตอนไม่มีแก๊ส หรือมีแก๊สน้อยอ่าครับ
    แต่นี่เติมเต็มแล้ว ก็ยังดังไม่แตกต่างกันเลยครับ เซ็งจิตเลย :cry:

6. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    เอากลับไปให้อู่ที่ติดมาเช็คดีกว่าครับ เค้ายังรับประกันอยู่เปล่า

7. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    มันเป็นเสียงของลูกลอยคับ พอแกสเริ่มเหลือน้อย มันจะลอยขึ้น ๆ ลง ๆ ไปกระแทกกับตัวถังคับ เป็นเรื่องปกติของถังมัลติวาว์ล แหะ ๆ ทำใจ ๆ นอกจากเรารีบไปเติมให้มันเงียบลง ^^

8. tastesense

82
    6
    0
    เด๋วเย็นนี้ จาเข้าไปให้อู่ช่วยดูให้แล้วค้าบ
    ขอบคุณครับผม

9. tastesense

82
    6
    0
    ของผมแกสไม่มีเลยก็ดัง มีน้อยก็ดัง เติมเต็มก็ดังครับ
    สงสัยช่างติดตั้ง ติดตั้งไม่ดีแน่เลยครับ
    เด๋ววันนี้จาเข้าไปให้ช่างดูให้แล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ:D

10. CARINA

6,061
    165
    63
    หายไวๆนะครับ

ให้ช่างดูดีแล้วครับ

11. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ใช่เสียง เหมือนมีลูกเหล็กเล็กๆ วิ่งอยู่ในถังป่าวครับ

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เป็นไงบ้าง เข้าอู่มายังครับไผ่

13. tastesense

82
    6
    0
    เมื่อวานเยนฝนตก ยังไม่ได้ไปหาช่างเลยค้าบ เฮ้อออออ

14. tastesense

82
    6
    0
    ก็คล้ายๆนะครับ
    เสียงมันเหล็กๆอ่าครับ

15. tastesense

82
    6
    0
    ฝนตกครับพี่ ยังไม่ได้ไปเลย

16. tastesense

82
    6
    0
    ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่เข้ามาตอบกันนะคร้าบ

ปล.เมื่อคืนขับรถกลับบ้าน
    เสียงมันไม่ค่อยดังแล้วอ่าครับ
    งงครับ
    หรือว่ามันเริ่มเข้าที่ครับ
    เนื่องจากผมพึ่งติดแก๊สมาเมื่อวันที่ 7/6/51 ครับ

17. CARINA

6,061
    165
    63
    ก็อาจเป็นได้ครับ

ลองดูซักระยะ

ถ้ามันดังมากขึ้น ค่อยว่ากันอีกที

18. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ยินดีด้วยครับ

19. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เดี๋ยวก็หาย...หายไวๆๆๆ ครับ

20. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไปหาช่างซะน้อง ยังไม่ไปเลย เด๋วตีตาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้